What's new

Kế hoạch Tour Phan rang - bãi Bình Tiên bằng xe mô tô 2 ngày 1 đêm vào 30/4 - 1/5 tới

Status
Not open for further replies.
Kế hoạch Tour Phan rang - bãi Bình Tiên bằng xe mô tô 2 ngày 1 đêm vào 30/4 - 1/5 tới

Em và Gấu nhà dự tính 30/4 - 1/5 tới cả 2 sẽ đi bãi biển Bình Tiên chơi xã stress (Xuất phát từ Tp. Phan Rang) bằng xe máy. Nhưng đi 2 đứa e rằng ít vui, tiện thể là new member, nên Gió lập Topic này kính mời các bác Phượt tử có cùng ý định đóng góp ý kiến và cùng Phượt làm quen. :D
Chương trình dự kiến: Sáng 30/4 tập trung, ăn sáng + cà phê cà pháo làm quen sau đó khởi hành. Đến Bình Tiên tham quan, tắm biển, câu cá, thưởng thức hải sản...Tối đốt lửa trại ( + Vodka...) và nghỉ đêm trên bãi bằng lều cá nhân. Sáng 1/5 khởi hành về Phan Rang, thưởng thức bánh xèo, bánh căn, bánh canh (nói chung là đặc sản), sau đó Report.
Kính mong các bác hưởng ứng và liên lạc với Gió để biết thêm chi tiết.
Chúc cả nhà Phượt có ngày Lễ vui vẻ và an toàn!
Chào thân ái và quyết lái (lái xe) (BB)

Last edited by a moderator:
Re: Kế hoạch Tour Phan rang - bãi Bình Tiên bằng xe mô tô 2 ngày 1 đêm vào 30/4 - 1/5

Hai ngày 1 đêm đi bằng gắn máy cũng mệt lắm đó bạn. Sao không tranh thủ thêm 1 ngày nữa?

Re: Kế hoạch Tour Phan rang - bãi Bình Tiên bằng xe mô tô 2 ngày 1 đêm vào 30/4 - 1/5

Bạn chủ topic thân mến!

Tôi chuyển topic của bạn sau box " Tìm bạn đồng hành" thì phù hợp với kế hoạch của bạn tìm thêm những người bạn có thể tham gia chung cung đường với bạn.

Và các thành viên khác cũng có thể góp ý với bạn về cung đường dễ hơn, cũng như họ sẽ tư vấn cho bạn những nơi cần đi và cần đến.

Tuy nhiên, khi tôi chuyển sang box " Tìm bạn đồng hành" bạn vui lòng cập nhật thêm chi phí sơ bộ cho chuyến đi nhé.

Khi đi về nhớ chia sẽ thông tin để tôi đi với nhé.

Thân ái.

Theo Gió, 2 ngày 1 đêm là phù hợp. 1 Ngày đi đến nơi, chơi đùa, thư giãn, khám phá...Sau đó nghĩ đêm trên bãi. Qua hôm sau chơi 1 buổi, buổi còn lại về là vừa, vì Bình Tiên - Phan Rang chỉ cách khoảng 40 km thôi, không xa lắm. Và quan trọng là phải có thời gian nghĩ ngơi sau 1 chuyến phượt để có thời gian report và phục hồi sức khỏe để còn công tác.:D

Thanks về sự giúp đỡ của bác Tí.
Theo Gió, chi phí của chuyến đi này sẽ không cao, phù hợp với tình hình kinh tế " bão giá" hiện nay. Cụ thể :
- Buổi sáng khởi hành : Ăn sáng + cà phê : khoảng 30.000 đ/ cá nhân.
- Xăng xe từ Phan Rang đi Bình Tiên khoảng 60.000 đ/xe.
- Thưởng thức hải sản và các chi phí phụ khác : Mỗi cá nhân khoảng 200.000 đ.
- Về Tp. Phan rang ăn bánh xèo, bánh canh, bánh căn... : Mỗi cá nhân chừng 50.000 đ là no bụng.
Vậy sơ bộ, mỗi cá nhân tham gia chi phí khoảng trên dưới 300.000 đ là tạm ổn. ( Trang bị cá nhân thì mỗi bác tự chuẩn bị lấy nhé, lều cá nhân cũng vậy).
Bác nào có ý kiến nào khác, xin góp ý với Gió nhé:D Chân thành cảm ơn !!!

Hì nếu congiolangdu xuất fát từ SG thì mình đã đu theo rồi :D Tiếc là ở PR thì đành chịu. Mình cũng máu phượt = xe máy lắm, khi nào có dịp sẽ gặp nhau thôi

Hì nếu congiolangdu xuất fát từ SG thì mình đã đu theo rồi :D Tiếc là ở PR thì đành chịu. Mình cũng máu phượt = xe máy lắm, khi nào có dịp sẽ gặp nhau thôi

Bác Namir có ý định phượt ở cung đường nào thì liên lạc nhé, có khi Phượt ngang qua Phan Rang thì Gió nhập đoàn chung đấy.:D

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back