What's new

[Hỏi đáp] khám phá nam mỹ

tran huy dat

Phượt thủ
chào các bác mình định đi du lịch ở nam mỹ trong thời gian tới . thời gian dự kiến là tháng 3 or thang 4 năm 2010.
mình chỉ đi argentina và chile nhưng chưa biết làm visa như thế nào , vậy có bác nào có kinh nghiệm xin visa ở việt nam thì cho mình biết thông tin . mình xin cảm ơn và hậu tạ .
giấy mời thì xin ở đâu . mình rất bối rối

Last edited by a moderator:
Em định tháng 12 này đi Brazil, Colombia, có ai biết chỉ em với, thới tiết thế lào? nhiệt độ ra sao? Visa nóng lạnh mấn răng?

Bạn đến hay phone trực tiếp sứ quán Chile và Argentina hỏi là rõ nhất, sau đó có khó khăn gì thì hãy lên đây hỏi tiếp .

Lần trươcc mình xin Visa Chile thì ngoài việc có thư mời của một công ty Chile, SQ Chile còn yêu cầu nộp một giấy khám sức khỏe. Tuy nhiên không có yêu cầu gì đặc biệt về giấy khám sức khỏe này, tức là bjan có thể lấy một giấy khám sức khỏe chung chung theo mẫu trong các tập hồ sơ xin việc cũng được. Giấy khám SK cũng không cần phải dịch ra tiếng Anh nốt.

Form xin cấp Visa thì bạn gọi lên Sứ quán các cô ấy sẽ email cho.

Embassy of Chile
Villa C8-D8, 14 Thuy Khue Street.
Hanoi, Vietnam
Tel: 84-4-9351147/8
Fax: 84-4-8430762
Email: [email protected]

mình đẵ hỏi đại sứ quán rồi nhưng khó nhất là phần giấy mời không biết xin ở đâu . có bạn nào biết công ty du lịch nào ở hà nội làm giấy mời không
thanks các bác

tớ có cái này động viên anh em cố gắng.

thị thực nhập cảnh Brazil:

anh em có thể tìm hiểu thêm thông tin bằng cách đến ĐSQ hỏi là chắc ăn nhất:

địa chỉ ĐSQ Brazil tại Hà Nội:

Địa chỉ: T72 - 14 Thuỵ Khuê, Hà Nội
Điện thoại: (84-4) 3843 2544/ 0817
Email: [email protected]

mình đẵ hỏi đại sứ quán rồi nhưng khó nhất là phần giấy mời không biết xin ở đâu . có bạn nào biết công ty du lịch nào ở hà nội làm giấy mời không
thanks các bác
Tớ xin visa của mấy nước này từ Canada thì chả cần giấy mời gì sất, dưng bạn thử hỏi lại sứ quán ỏ VN rằng nếu bạn tự đi du lịch thì booking vé máy bay và hotel có thay giấy mời được không .

mình hỏi rồi nhưng một chị người đẹp làm ở phòng lễ tân bảo phải có giấy mời thì mới đủ điều kiện apply visa . chán quá chả muốn hỏi thêm nữa . mà giấy mời thì làm sao mà xin được ở cái vùng đất mơ ước ấy trong khi bạn bè và người thân thì không có ai sống ở đó
mình đă từng đi du lịch ở rất nhiều nước châu á , russia . india , egypt . và sang năm tới mình sẽ đi nam phi sem bóng đá
còn dự định quyết tâm phượt một chuyến đến vùng đất nam mỹ nhưng sao phải giấy mời nhỉ trong khi đó mình đi du lịch tự túc. chán thất chả muốn chết
không biết nào bạn nào có relationship nào ở cái sứ sở tăng go dance đấy giúp mình với . mình xin cảm ơn và hậu tạ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,559
190,123
Latest member
Clayjenson
Back