What's new

[Chia sẻ] lang thang châu âu 15 ngày

Hello,
Mình tạo tk phượt đã từ lâu, nhưng rất hiếm khi commt, chủ yếu là để đọc tham khảo cho vui, nhưng hôm nay mình đang say, đang buồn, nên muốn share 1 chuyến đi của mình tới các anh chị em đọc cho khuây khoả.(c)
Lần thứ 2 quay lại châu âu, kinh nghiệm cũng chả có gì nhiều, nhưng trong topic này, mình sẽ chia sẻ với các bạn 1 vài kinh nghiệm ít ỏi, những điểm ăn, điểm chơi, điểm ấm chén giá hạt rẻ nhất (mà mình biết). Chuyến đi 15 ngày - 8 nước châu âu - 11 thành phố. Và với phương châm ăn siêu thị, ngủ dorm, thà chết ko ăn nhà hàng thì chuyến đi của mình thiệt hại hết ~45tr, một con số khá lớn đối với 1 sinh viên nghèo nhưng học giỏi như mình :(
Lịch trình: HN - Frankfurt - Luxemburg - Brussel - Bruges - Amsterdam - Stockholm - Kiruna - Helsinki - Tallinn- Riga - Berlin - Frankfurt - HN.

Về vấn đề visa, thủ tục, có lẽ cũng chẳng cần phải nói nhiều, chắc mọi người cũng rành hết rồi nhỉ.
Ngày 1: máy bay hạ cánh lúc 7h sáng, xe oto của người quen đã chờ sẵn và dành nguyên cả ngày chỉ để ăn và ngủ.
Ngày 2 9h sáng, lên oto đi Luxemburg. Thôi ko cần phải nói nhiều, Luxemburg xấu lắm, theo ý kiến cá nhân của mình là mọi ng đừng bao h đi luxemburg.

Loăng quăng 1 tiếng ở Luxemburg, lại lên xe đi Brussel, thật là tiếc vì ở Brussel trời lại mưa tầm tã, hầu như nằm ngủ, nên chỉ có được vài bức ảnh:(
Căn phòng 2 anh em mình thuê, giá hạt rẻ = 49e bao gồm bếp riêng, nhà tắm, gara oto, phòng rộng rãi, bao ăn sáng

Tranh thủ trời hơi tạnh, chạy ra quảng trường Grand chập ảnh

Ngày 3 Sáng ngủ dậy, trời vẫn mưa, sau khi bàn bạc, tìm kiếm thông tin, anh em quyết định lái xe đến Bruges, 1 thành phố nghe đồn là rất đẹp, được mệnh danh là Venice của Bỉ 9 (hình như thế)

Đúng là rất xứng đáng đồng tiền bát gạo, chạy xe hơn trăm km mới tới nơi, trời xanh, nắng đẹp

Last edited:
em đang có kế hoạch vi vu Châu Âu tháng tới... đọc bài của ah thấy buồn cười quá ! hơi bị hâm mộ nha !!! muốn làm quen với chủ top :)))))))
biết đâu bất ngờ 15 năm nữa đi cùng sang Châu Âu nhỉ=))))

đường phố trong phố cổ riga rất vắng vẻ, không hiểu dân tình đi đâu hết. Theo mình nhận xét thì Riga rất thanh bình và yên tĩnh, cảnh thì ko chê vào đâu được. đây cũng là nơi mình muốn quay lại đây vào mùa hè nhất

con đường trước mặt nhà trọ

góc này đẹp quá, mình cứ đứng đây ngắm 15p

đi thêm 1 đoạn khoảng 50m nữa là quảng trường không biết tên

góc bên phải của tháp chuông

....

lúc chụp ảnh này là 9:28AM, phố xá vắng tanh

cái cảm giác chụp ảnh không 1 bóng người qua lại đúng là lếu vãi sường

abc

xyz

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics