What's new

[Chia sẻ] Lang thang Singapore - Malaysia và đi đường bộ vào Brunei trong 15 ngày mà chưa hết 15 triệu (08.2023).

Nghe nói "Brunei là một trong những quốc gia ít được ghé thăm nhất trên thế giới. Thậm chí, rất ít người có thể chỉ ra được vị trí của vương quốc Hồi giáo Brunei trên bản đồ, chưa nói đến việc lên kế hoạch đi du lịch ở đó" nên mình muốn chạy qua đó xem thế nào và thế là đoàn 4 người vừa kết thúc chuyến đi ngắn ngày về HN hôm qua với tổng chi phí 52 triệu cho 4 người qua 5 chuyến bay cùng các phương tiện công cộng, lang thang qua ba nước trong 15 ngày như vậy là 13 triệu/người. Thực ra Singapo và Malaysia mọi người đã đi rất nhiều nên cũng ko lạ, mình đưa vào cho đủ dữ liệu thôi còn phần muốn chia sẻ là tập trung vào cách đi đường bộ từ Malaysia vào Bruney việc mà trước chuyến đi mình đã tìm hiểu rất nhiều trên mạng nhưng ko có thông tin bởi rất ít người đi theo cách này mặc dù đây là một cách đi rất tiết kiệm mà lại ko thiếu phần thú vị. Tất nhiên ai đó sẽ bảo muốn đi Brunei thôi sao phải qua hai nước kia? đấy là mình thích thôi còn mọi người chỉ cần áp dụng cách đi đường bộ sẽ tiết kiệm được kha khá, nếu là cả đoàn thì được cục to nhé, mình gửi lên một ví dụ ngày hôm nay lúc viết bài này tìm vé cho ngày mai trên bảng so sánh nếu bay thẳng từ HN đi Brunei sẽ là 14.982.000đ/người còn nếu bay đến sân bay Miri của Malaysia để đi đường bộ vào như mình sẽ chỉ tốn 4.932.000đ/người mà thôi, cũng bớt được cục lớn đấy chứ và sau đây là kể chuyện lai rai về chuyến đi thực tế của đoàn mình...
Screenshot 2023-08-17 121801.png

Attachments

2 MB · Views: 27,137
Last edited:
Cám ơn về chia sẽ của bạn, thật hay và truyền cảm hứng. Bây giờ đa phần các bạn đi du lịch đều tự quay phim quay Clip chia sẽ lại các hành trình của mình trên trang cá nhân hoặc kênh riêng.
Nhưng với mình những bài chia sẽ của bạn như thế này mới chân thật và truyền cảm.
Mong là sắp tới được đọc thêm nhiều hành trình từ bạn.

Cám ơn về chia sẽ của bạn, thật hay và truyền cảm hứng. Bây giờ đa phần các bạn đi du lịch đều tự quay phim quay Clip chia sẽ lại các hành trình của mình trên trang cá nhân hoặc kênh riêng.
Nhưng với mình những bài chia sẽ của bạn như thế này mới chân thật và truyền cảm.
Mong là sắp tới được đọc thêm nhiều hành trình từ bạn.
Cảm ơn bạn đã thích bài viết và động viên mình! Hy vọng đc đọc nhiều hơn nữa các bài viết của bạn...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back