What's new

[Hết hạn] Leo Bà Đen cuối tuần tối t7 25/1/2014

Tiện có việc phải tới Tây Ninh ngày CN mình tranh thủ solo đường cột điện Bà Đen tối t7 tuần này. Welcome các bạn leo đêm vs mình.
Chiều t7 tầm 4h mình xong việc phi về lấy đồ đạc vít đến chân núi Bà, ăn tối dọc đường. Tầm 7h - 8h tối tới và gửi xe quán cô 5 sơ ri. Dự kiến 10 - 12h tới đỉnh. Đập cổng kêu ku Thành ra nhậu tổng kết cuối năm.
Leo đêm được cái mất ít nước và tập trung vào leo hơn so vs ngày, mà leo **** nào cũng có cái thú riêng của nó cả.
Đêm trên đó ko mưa nhưng rất lạnh, mang áo ấm và túi ngủ + võng hoặc lều tùy sở thích.
Chi phí và chuẩn bị tự túc ( tự chuẩn bị ăn nhẹ, ăn sáng etc theo sở thích ), ai đi cùng mình thì lên đó mình đãi thêm món thịt ướp nướng mang theo :D
Sáng tầm 7h rút quân sau khi ăn sáng. Gom quân tại quán cô 5 sơ ri, sau đó giải tán :D

Ai muốn đi có thể tập trung trước 8h tối t7 tại quán cô 5 sơ ri leo cùng mình, hoặc có thể đi cùng mình từ QL22( liên lạc vs mình qua inbox trước tối t6, gửi sdt mình sẽ call lại ) .

Last edited by a moderator:
Bạn lập danh sách đoàn và cho số điện thoại contact đi
Có cần lưu ý và chuẩn bị kỹ những gì không bạn, mình chưa đi lần nào nên không được rõ

Cách đỉnh 100 - 200 m ngủ đêm - đường MTL - thì chỉ có buộc dây vào người rồi buộc vào cây mà ngủ thôi bạn, ko có chỗ ngủ đâu :)
Ngủ đêm đường đó thì mình ngủ 3 lần rồi, do muộn quá mới dựng trại thôi chứ đi cố mà lên đỉnh ngủ nghỉ nhậu nhẹt cho nó sướng, cắm trại giữa rừng là bất đắc dĩ.
@sonke : đi tự túc ai thích thì vít thôi mình ko quản nên chả có danh sách đâu bạn, mình chỉ hỗ trợ các bạn trong quá trình leo . Bạn chưa leo bao h thì đừng lên đi đêm, hoặc tối thiểu nên đi vs đoàn đông người, cả đoàn đi chậm 8 cho vui vs đỡ mệt :).

Cách đỉnh 100 - 200 m ngủ đêm - đường MTL - thì chỉ có buộc dây vào người rồi buộc vào cây mà ngủ thôi bạn, ko có chỗ ngủ đâu :)
Ngủ đêm đường đó thì mình ngủ 3 lần rồi, do muộn quá mới dựng trại thôi chứ đi cố mà lên đỉnh ngủ nghỉ nhậu nhẹt cho nó sướng, cắm trại giữa rừng là bất đắc dĩ.
@sonke : đi tự túc ai thích thì vít thôi mình ko quản nên chả có danh sách đâu bạn, mình chỉ hỗ trợ các bạn trong quá trình leo . Bạn chưa leo bao h thì đừng lên đi đêm, hoặc tối thiểu nên đi vs đoàn đông người, cả đoàn đi chậm 8 cho vui vs đỡ mệt :).

Tks bạn. Mình vừa leo MTL 1 mình cách đầy 1 tháng, đúng là ít có chỗ dựng trại, nhưng nhóm mình leo tết thì sợ trên đỉnh đông ngẹt người còn gì vui, với cắm trại trong rừng cũng có cái thú riêng :). Để bữa đó ráng kiếm chỗ cắm trại xem sao. Mình lên plan trên face rồi, vài bữa nữa thiếu người thì lên đây rủ thêm.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,959
190,301
Latest member
keobongda247cc
Back