What's new

[Hỏi đáp] Mơ ước lang thang đất Mỹ

kingloc2000

Phượt tử
Hi,

Mình đã có mơ ước từ rất lâu là được lang thang một mình, một ba lô, một chai coca-cola, và một quyển lonely plant trên đất Mỹ.

Vì có nhiều ý kiến cho là không ai đi Mỹ để thưởng thức món ngon cả nên mình nghĩ là nên dùng macdonal làm thức ăn chủ đạo, ngu hostel để tiết kiệm chi phí và có cảm giác bụi.

Nay mơ ước đó sắp có thể thành hiện thực vì ngày 1 tháng 7 này sau khi kết thúc cuộc họp ở INDIANAPOLIS bang indiana, mình có thể thực hiện mơ ước trong vòng 2 tuần sau đó trước khi về lại Vietnam.

Mình đang tìm thông tin cho chuyến đi bụi,và mong ước nhận được sự tư vấn và giúp đỡ của các bạn để có được chuyến đi đáng nhớ hơn.

Mong nhan duoc chi dan cua cac ban.

Last edited:
Nước Mỹ rộng lớn, lang thang cả đời không hết! Bạn cố gắng tham khảo, phác thảo lịch trình, đưa lên xin góp ý thì khả thi hơn! Trên Diễn Đàn có nhiều bài về Bắc Mỹ và các bạn có thông tin, kinh nghiệm sẵn sàng góp ý. Chúc vui!

Nước Mỹ rộng lớn, lang thang cả đời không hết! Bạn cố gắng tham khảo, phác thảo lịch trình, đưa lên xin góp ý thì khả thi hơn! Trên Diễn Đàn có nhiều bài về Bắc Mỹ và các bạn có thông tin, kinh nghiệm sẵn sàng góp ý. Chúc vui!

Hi BM,

Kế hoạch sơ bộ của mình là từ indiana đi New york city chơi vài ngày, sau đó đi Washington DC vài ngày, sau đó về Austin, Texas tham ban mot tuan. Sau do ve vietnam.

Còn chi tiết hơn thì chưa có! Mong nhận được chia sẻ từ bạn.

Thanks Loc.

Đúng là người Mỹ có câu " The grass is always greener on the other side". Bác thì thích du lịch ở Mỹ trong khi em thì ước ao 1 ngày nào đó có nhiều thời gian để đi phượt xuyên Việt khắp mọi miền đất nước.

À, em không biết chi tiết lịch trình của bác ra sao nhưng chỉ có ý kiến là từ Indianapolis chạy xuống Chicago khoảng chừng 2.5 giờ đồng hồ cho nên nếu tiện bác tranh thủ chạy xuống đó chơi 1 ngày cho biết. Chicago cũng là thành phố lớn nhất nhì ở Mỹ này.

Đúng là người Mỹ có câu " The grass is always greener on the other side". Bác thì thích du lịch ở Mỹ trong khi em thì ước ao 1 ngày nào đó có nhiều thời gian để đi phượt xuyên Việt khắp mọi miền đất nước.

À, em không biết chi tiết lịch trình của bác ra sao nhưng chỉ có ý kiến là từ Indianapolis chạy xuống Chicago khoảng chừng 2.5 giờ đồng hồ cho nên nếu tiện bác tranh thủ chạy xuống đó chơi 1 ngày cho biết. Chicago cũng là thành phố lớn nhất nhì ở Mỹ này.

Bạn Exodus đề nghị một điểm đến quá hợp lý! BM rất đồng tình với Chicago: demo hình ảnh Windy City khi đêm về nhé!

attachment.php

Hi,

Cảm ơn BM va Exodus.

Mình vừa tới indiana và lấy phòng khách sạn ở đây. Khách sạn 4 sao ở đây đẹp , sang trọng và chuyên nghiệp.

Có đi dạo (lội bộ) một vòng, công nhận nước Mỹ giàu thiệt. Mới có một bang indiana nho nhỏ mà thấy các toà nhà và đường xá ngon lành quá trời. Đặc biệt xe mô tô phân phối lớn chạy ngoài đường rất nhiều. vừa chạy vừa mở nhạc rock n Roll cho cả khu phố nghe lun. Ngoài ra hình ảnh em gái tóc vàng lái xe mui trần tung tăng trên đường cũng không hiếm. Ấn tượng ban đầu về nước Mỹ như vậy chắc cũng không tệ phải không các bác ? :)

Một kinh nghiệm mình thấy rất quan trọng nữa là: nếu không có thế hoạch cụ thể để đặt trước vé máy bay hay khách sạn hay hostel trong mùa cao điểm dân Mỹ đi du lịch (ví dụ như là Mùa Hè hiện nay )thì chi phí sẽ giết chết chúng ta. Bằng chứng là mới qua một ngày mà giá vé máy bay mình tính đặt từ indiana tới austin tăng từ 225 USD lên tới 400 USD :)

Mình có một vấn đề rất cụ thể và mong ước được các bạn tư vấn: Mình muốn đi từ indiana tới austin bằng đường bộ (xe bus hoac train) ,chủ yếu để có cảm giác được đi qua một quãng đường dài trên đất Mỹ, các bạn góp ý mình là có hãng xe nào đi được lộ trình này không nhé.

Cảm ơn trước rất nhiều.

p/s: có vài tấm hình định post lên cho anh em tham khảo nhưng chưa biết cách post. để bài sau làm luôn vậy. good day.

Chi tiết xe bus hay train thì bác đợi bác BM vô tư vấn nhưng em biết đi như vậy rất tốn thời gian, có thể mất tới 1,2 ngày trên xe bus hoặc tàu lửa. Nếu để thời gian đó bác tranh thủ đi chơi vài chỗ khác thì được hơn. Bus thì có Greyhound còn train thì chắc Amtrak rồi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,125
Latest member
johnauston54
Back