What's new

[Chia sẻ] Mũi Né - Phan Thiết - Mỹ Tho ảnh show

Chưa thấy ai có topic nào về Mũi Né, em mạnh dạn mở hàng để bà con show ảnh cho nhưng ai chưa có dịp ghé qua tham khảo nhé

Trên đồi cát Hồng , cách Mũi Né chỉ khoảng 2-3 cây số
Ở đây đẹp nhất nên đến ngắm Hoàng hôn tầm 6h chiều trở đi. Tuy nhiên giờ này có cái giở là nhiều dấu chân. Các bác nhớ chịu khó đi sâu vào trong sẽ ít dấu chân người hơn

Last edited by a moderator:
Đừng bao giờ ở resort Malibu Mũi Né

Túm quần trước khi kể lể câu chuyện của nó là tui khuyên các bạn đừng bao giờ ghé ở resort Malibu đó 1 giây fút nào vì cái resort này mang danh tiếng là 3* nhưng deck có làm ăn được cái gì. Lí do túm gọn là:

1. nó ko đảm bảo an toàn cho tài sản của bạn
2. khi sự cố xảy ra vẫn ko thể khắc phục và giải quyết được sự cố cho bạn
3. dịch vụ rất ưh là tệ
4. bãi biển rất dơ, ko thể tắm biển
5. đồ ăn dở mừh mắc...

rùi..túm áo lại là thế..bi giờ kể cho nghe sự tình câu chuyện nhá..Mặc dù đây là sự cố ko fải của gia đình tôi, nó xảy ra với tài xế xe của chúng tôi nhưng gia đình tôi thật sự bất bình và đã làm 1 vố hoành tráng ngay tại quầy tiếp tân của khách sạn... =))))

chuyện là sáng ngày hôm wa (chủ nhật), theo đúng kế hoạch 9pm gia đình tôi sẽ ra xe đi Suối Hồng. Khi ra xe thì ngạc nhiên là đợi hoài ko thấy tài xế, điện thoại gọi ko được nên tôi đến nhờ tiếp tân lên fòng gọi tài xế dùm. Tiếp tân nói với tui thế này "Tài xế nhờ nhắn lại với gia đình là tài xế có viếc gấp fải đi, nên gia đình đợi xíu"...cả gia đình tôi đợi rất lâu nhưng ko được nên hỏi lại. Bảo vệ cho bít tối wa tài xế bị trộm, bảo vệ và tài xế rựơt nó thì nó quăng cái điện thoại lại, bị rớt xuống nước hư oài, tiền mất hết...Chúng tôi đành quay về fòng đợi đến 12g trưa trả fòng, đi ăn rồi đi về chứ ko còn thời gian để đi SUối nữa..

Đến 12g trưa thì ra trả fòng, gặp tài xế và chúng tôi fải đợi tài xế giải quyết chuyện với người quản lí. Chuyện là, khách sạn hỏi mất bao nhiu tiền và trả lại số tiền mất. Điện thoại vừa mới mua, bị bể màn hình, rơi xuống nước ko sửa được nên tài xế iu cầu resort trả 50% giá trị của đt ( điện thoại chỉ có giá 1 triệu 2 trăm ngàn, tài xế iu cầu đền 700 ngàn) để mua lại cái khác xài. Coi như mỗi bên chịu thiệt hại phân nửa. Resort nói chỉ đưa 250ngàn để về SG sửa. Sau khi đàm fán hoài ko được thì nâng lên đền bù 500ngàn. Thiệt là wá đáng. 1 resort mang tiếng 3* mừh đi trả giá từ 700k xuống 250k rùi 500k.

Gia đình tôi đợi gần 1pm thì wá bất bình nên bắt đầu gọi đt iu cầu gặp giám đốc ksạn. Tất cả trốn tránh, cứ đưa cái thằng quản lí ko có khả năng giải quyết vấn đề ra nói chuyện, đàm fán. Gia đình tôi sau khi nhẹ nhàng nói chuyện thì hỏi chỉ cần trả lời "Đền hay ko" là được. Nói k thì chúng tôi sẽ mời công an đến lập biên bản, bắt được thằng trộm xem như ko liên wan đến resort. Đền thì fải mau..Zậy mừh cái thằng quản lí đi ra đi vào kêu đàm fán...

Cuối cùng, cả gia đình tui la um sùm tại đó khi có 1 đoàn khách mấy chục người đang trả fòng. Vì wá sợ nên 1 pà quản lí (đứng từ đầu để xem chuyện gì nhưng ko lên tiếng làm chúng tôi tưởng khách) đã iu cầu nhân viên "Thôi, đưa tiền đại đi"...

1 khách sạn mang tiếng 3* gì trời...cơ sở vật chất tệ như quỷ, chẳng đảm bảo được an ninh cho du khách, cái nì chắc 3* ảo wóa...

Tài xế là người tốt. Nếu gặp mấy thằng khác là chết lun oài..Ổng thật lòng, hỏi có bao nhiu tiền bị mất, chỉ nói là mấy trăm ngàn. Nếu người khác nói mấy triệu cũng là đúng thôi. Đi du lịch mà, nhìu tiền là đương nhiên. Đền cho người ta có 700k mà cũng kì kèo...chỉ chấp nhận 500k thôi, trả giá nữa trời àh...Thu tiền của người ta 1 fòng 45$ 1 đêm, ăn sáng 1 vé 100ngàn (chưa có đến 10 món ăn, thua cái khách sạn 4* ở Cần Thơ..giá 50k/vé, mấy chục món ăn mừh tui còn chê.hứ..)....Đợi khách la um sùm, khuấy động tất cả du khách tại resort mới sợ và trả tiền...Hết hơi,,,,

Zui nhứt vẫn là đi biển mừh bãi biển dơ ko tắm được, đi biển tắm hồ bơi =))))

Mà nghe đâu, từ hè đến giờ khách sạn này bị mất trộm 3 vụ rồi đó ;)...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,577
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back