What's new

[Chia sẻ] Nha Trang tắm và tắm

- Hè 6.2013 muốn tắm cho đã chọn Nha Trang cho kì nghỉ hè mời các bạn thưỡng lãm số hình ảnh và chia sẽ ít kinh nghiệm cho các bạn.

- Sáng ngày 3.6 ra BXMT đi xe Phương Trang ra Nha Trang khởi đầu ko suông sẽ vé 7h sáng đợi 9h xuất phát.Nản chất lượng xe PT xuống cấp nghiêm trọng toàn là xe cũ và chất lượng nhân viên phục vụ tệ(trên xe cho xem toàn phim bạo lực,mở volum lớn kêu nhỏ volum phớt lờ,trên xe rất đông trẻ con),trạm dừng chân PT ở Phan thiết phục vụ khá tồi(chậm chạp làm nhanh xe còn chạy nữa ai mà chờ,txế thì hối nhanh,quán quá nhiều Ruồi).Ngoài sự cố xe cộ thì chuyến đi rất vui và thoải mái.Còn xe PT mình sẽ nói trên trang du lịch và bảo họ nên chọn xe hãng khác.ví dụ như xe NAM PHƯƠNG có cả WC trên xe,Cúc Tùng.....

Sáng 4.6 ăn sáng bún cá sứa trên đường 2a LÃN ÔNG.Rất ngon,rẽ,chất lượng.

Bánh canh Bà Thừa 55 Yersin.

Tối ăn hải sản quán ngon rẻ,rất đông hơi chật.

Last edited:
Re: Nha Trang tắm và tắm

Tuần sau mình qua Nha Trang, đang phân vân giữa 2 quán này :)

Ăn tối hải sản thì bạn nên chọn các quán dọc bờ kè Trần Phú như: Nhật Phong 3, Hạnh Xuân, Đôi Bờ, Cây Me... các quán này chế biến đồ ăn khá ngon, mà giá lại mềm. Bạn nên chọn bàn ở trên lầu, để có được view đẹp.

Nếu không có nhu cầu cao mà chỉ cần những món ăn hải sản được chế biến đơn giản như: hấp, luộc, nướng hay đơn thuần chỉ là gỏi ốc, cháo ốc... thì nên ghé quán ốc Long Vũ, hoặc Xuân Anh - đều ở đường Tháp Bà.

Ngoài ra còn có quán Làng Biển, cách cầu Trần Phú khoảng 1km về phía Bắc. Đồ ăn bên này được chế biến khá ngon, giá cả phải chăng & không gian rộng rãi, thoáng mát.

Re: Nha Trang tắm và tắm

Ăn tối hải sản thì bạn nên chọn các quán dọc bờ kè Trần Phú như: Nhật Phong 3, Hạnh Xuân, Đôi Bờ, Cây Me... các quán này chế biến đồ ăn khá ngon, mà giá lại mềm. Bạn nên chọn bàn ở trên lầu, để có được view đẹp.

Nếu không có nhu cầu cao mà chỉ cần những món ăn hải sản được chế biến đơn giản như: hấp, luộc, nướng hay đơn thuần chỉ là gỏi ốc, cháo ốc... thì nên ghé quán ốc Long Vũ, hoặc Xuân Anh - đều ở đường Tháp Bà.

Ngoài ra còn có quán Làng Biển, cách cầu Trần Phú khoảng 1km về phía Bắc. Đồ ăn bên này được chế biến khá ngon, giá cả phải chăng & không gian rộng rãi, thoáng mát.
Mình cảm ơn bạn nhiều nha. T4 này mình qua đó, lại được lang thang dạo biển và thưởng thức ẩm thực quê bạn, thích lắm

mình đang muốn đi nha trang,rủ mà chẳng ai đi cả huhu mà chẳng có bạn, cũng chẳng ai quen biết ở nha trang cả, thèm đi quá !

Ra đây Quỳnh mời uống cafe - nhưng mà buổi tối hoặc trưa nhé. Chứ trong giờ hành chính mình phải đi làm rồi :D

mình đang muốn đi nha trang,rủ mà chẳng ai đi cả huhu mà chẳng có bạn, cũng chẳng ai quen biết ở nha trang cả, thèm đi quá !

Nha Trang thì mình hay ăn ở Mười Đô hoặc là Bờ Kè,
Tuy đi hơi xa, nhưng mình thấy giá cả được mà quán cũng sạch sẽ, phục vụ nhiệt tình.

Nha Trang thì mình hay ăn ở Mười Đô hoặc là Bờ Kè,
Tuy đi hơi xa, nhưng mình thấy giá cả được mà quán cũng sạch sẽ, phục vụ nhiệt tình.

10 đô là cái máy chém ở Nha Trang đó bác ơi .... Nha Trang ăn hải sản ngon rẻ thì vô Hạnh Xuân, Tám Mập, Cây Keo hoặc là khu hải sản cầu bình tân, giá rẻ mà cực tươi luôn đó!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,958
190,289
Latest member
hhuydeptrai7
Back