What's new

Nhờ tư vấn chỗ ăn chơi ngủ nghỉ ở Huế với Quảng bình.

- Huế thì bạn nghỉ ở KS Sen - Địa chỉ: 3 kiệt 25 Hai Bà Trưng, Thành Phố Huế - Điện thoại: (84) 54 3824831 : khách sạn khá sạch sẽ, giá phòng hợp lý, khoảng 250k/1 phòng giường đôi, 300k phòng 2 giường, đc cái chỗ khá yên tĩnh, gần trung tâm, đầu ngõ có quán cafe khá ngon.
- Các địa điểm chơi và thăm quan TP Huế : Chùa Thiên Mụ, Đại Nội Huế, Lăng Khải Định, Lăng Minh Mạng, Lăng Tự Đức.... Buổi tối ở Huế thuê thuyền nghe nhạc trên dòng sông Hương, hôm sau đi ra cửa biển Thuận AN, Phá Tam Giang chơi sau đó ra bãi biển Lăng Cô nghỉ một đêm, hôm sau đi theo đường QL 1 về Quảng Trị
- Đi qua Quảng Trị thăm quan các điểm dọc đường đi như Thành Cổ Quảng Trị, Cầu Hiền Lương - Sông Bến Hải, Địa Đạo Vĩnh Mốc, Nghĩa Trang Trường Sơn, nghỉ một đêm ở Tp Quảng Trị hôm sau chạy theo đường 9 rẽ vào đường HCM Tây đi Quảng Bỉnh
Quảng Bình : Cách động Thiên Đường khoảng 10 km thì có di tích lịch sử hang 8 Cô ( nên vào lễ ) lễ song ra động Thiên Đường thăm quan, sau đó ra đi động Phong Nha, tối về bãi biển Nhật Lệ nghỉ ngơi. Hôm sau dậy đi theo đường QL 1 đi viếng mộ Đai Tướng Võ Nguyên Giáp, chiều quay lại Quảng Bình kết thúc hành trình.

Chào mọi người, T9 mình có 5 ngày chơi ở Quảng Bình(chủ yếu đi động Thiên Đường-hang tối) và Huế (khu suối khoáng nóng Thanh Tân). Vì chỉ có 2 đứa con gái lớ ngớ nên mong mọi người giúp đỡ tư vấn dùm xe di chuyển từ Đồng Hới đi Huế mình nên đi xe nào, ở Quảng Bình có nên mua tour đi hang động hay nên tự đi, ở Huế có thể thuê xe máy ở đâu không ? Rất cảm ơn mọi người.

Di chuyển Huế- Đồng Hới có thể đi tàu nhé, tầm 60k tùy loại ghế và tàu. Mà do di chuyển gần nên ghế cứng cho rẻ, đi chung nhóm thì chọn các ghế quay vào nhau ngồi chơi cho vui.
Thuê xe máy HUế bạn tìm trên Google ỏ search trên này cũng sẽ có rất nhiều.
KS Đồng Hới có thể ở KS Công Đoàn nhưng hơi xa trung tâm, nên ở khu gần chợ, tối dạo tượng mẹ Suốt luôn. Trước mình ở KS Phương Nam- số 10 Quang Trung cũng tạm ổn, giá 300k/ phòng 4. Đối diện KS này có mấy nhà nổi, mình ăn cái đầu tiên, chỉ ấn tượng món đầu cá ji xào chua ngọt rất ngon và món bắp chiên bơ ngon rẻ. Ăn ở quán Tứ Quý đường Tám Cô ( hem nhớ rõ) có bánh khoái, cuốn thịt nướng... khá ngon, nhóm mình toàn ăn đây.

Chơi Quãng Bình thì tùy bạn mua tour hay không, mua tour thì có xe đưa đón và có nhìu người giao lưu, nhưng hỏi kỹ là ghép tour chứ ko là có chỉ làm tour cho 2 người thì giá cao. Còn không thuê xe máy KS chạy đến các điểm đó rồi mua vé tham quan. Đường vào động Thiên Đường cảnh rất đẹp nhé, đi Hang Tối chơi zipline và tắm bùn cũng thú vị :)

Cảm ơn bạn Binina nhiều nhé:) , hiện tại nhóm mình có 5 bạn rồi, chắc là mua tour ghép tham quan hang động. Từ Đồng Hới - Huế mình cũng thích đi tàu mà giờ chạy ít chuyến quá đi xe thì linh hoạt hơn (nhưng ngán xe Bắc-Nam lắm rồi :().Hy vọng có chuyến đi thú vị như bạn Binina.

Cảm ơn bạn Binina nhiều nhé:) , hiện tại nhóm mình có 5 bạn rồi, chắc là mua tour ghép tham quan hang động. Từ Đồng Hới - Huế mình cũng thích đi tàu mà giờ chạy ít chuyến quá đi xe thì linh hoạt hơn (nhưng ngán xe Bắc-Nam lắm rồi :().Hy vọng có chuyến đi thú vị như bạn Binina.

Đi động mua tour thì có HDV giới thiệu, hoặc không cần nghe giới thiệu cũng được, trí tưởng tượng tự do theo ý muốn không gò bó theo hướng dẫn của người khác

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,585
190,136
Latest member
linkvaow88
Back