What's new

[Hỏi đáp] Những điểm cần đến khi đến Gia Lai (Pleiku)

Bạn nào có chi tiết khách sạn ở Pleiku cho mình xin tên, địa chỉ và giá nhá!
cám ơn nhìu nhìu!

Theo kinh nghiệm của mình thì đi Pleiku phải đi vào mùa khô và tùy từng thời gian mà địa điểm đi nó cũng khác:
Tháng 11-12 là mùa hoa dã quỳ nở => các bạn đi Biển hồ, Núi Hàm Rồng là chủ yếu, đồng thời ghé qua đồi thông xã Gào hoặc xã Glar để ngắm cỏ hồng như Đà Lạt nhé.

Tháng 1-2: mùa cao su lá vàng lá đỏ=> các bạn đi đường yaly, đường đi thác Phú Cường, ghé vào xã Ia Drang để ngắm hồ Ia Ring đẹp tuyệt trần :), Đồi thông glar lúc này thành màu cỏ cháy vàng bình minh đẹp vô đối luôn nạ.
Mình đi rồi và mình có vài chia sẻ kinh nghiệm du lịch Pleiku một mình độc hành của mình :).
Có bạn nào đã đi 1 mình như mình ko?

Tình hình là ngày mai em có chuyến đi bụi đến Gia Lai chơi nhưng trên mạng ít có thông tin chia sẻ về Gia Lai quá, các pác có ai rành về Gia Lai hướng dẫn em với, cụ thể là những nơi tham quan - vui chơi - ăn uống - khách sạn. Mong các pác chia sẻ cho em ít kinh nghiệm :D
Mình đi Gia Lai 1 mình năm ngoái đây =))) có share lại kinh nghiệm du lịch Pleiku nè, bạn tham khảo nhé :p. hihi, mình thì ko khoái cafe lắm vì uống xong cafe ở đây high hết cả ngày =)))). Bạn đừng dại dột giống mình nhé :v.
Còn đồ ăn mình nhận xét là thua xa Buôn Ma Thuột về độ phong phú, bù lại món gà nướng chấm muối kiến vàng ăn rất ngon :v.
Cảnh sắc thì h mùa khô sẽ đẹp đến rụng con tim :(, dã quỳ nở nhiều nữa.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back