What's new

[ĐANG BÀN] Phượt - đam mê của tôi.

benkinmat

Phượt tử
Trước tiên, mình xin được giới thiệu với mọi người, mình là Tuấn Anh, hiện là sinh viên năm 3 khoa Máy Tính, trường Bách Khoa.
Mình là thành viên mới và tình cờ biết được diễn đàn này, khá là thú vị.:)
Không biết từ bao giờ, thú vui dắt xe đạp chạy vòng vòng sau mỗi bữa học của mình đã bắt đầu từ hồi ... có xe đạp, đó là lúc tiểu học mượn được chị xe đạp đi chơi, haha. Cho đến mấy năm phổ thông, nhà cách trường 4 cây, nhưng giữa đường có bến phà sông Hậu nữa nên mỗi lần đi ít nhất cũng phải 45 phút, không thể tả được niềm vui đứng trên phà ngắm sông nước hay vi vu trên chiếc xe đạp chạy đua cùng mấy thằng đi trễ, hehe. Rồi đến lúc lên đại học, được học trường thành phố thì chiếc xe đạp của mình dưới quê lại một lần nữa chứng tỏ sự chung tình của nó :). Kí túc xá mình cách trường 15' chạy xe đạp, nhưng 30' đi về mỗi ngày không thỏa mãn đủ đam mê của mình, thế là mình quyết định mỗi ngày chạy 1 giờ ra Quận 1 vi vu cho đã, thi thoảng cũng quên đi :). Nhưng mỗi lần như vậy, mình không thấy mệt mà cứ như là được tiếp thêm năng lượng để làm việc thật hiệu quả :).
Khi biết đến web này, mình hy vọng có thể thực hiện được ước mơ đã ấp ủ từ năm 2, đó là "phượt xuyên Việt và trở về an toàn" :). Ước mơ này mình có nhiều lý do để thực hiện.
Mình muốn sau này ra trường, không giống như biết bao người khác, tất tả kiếm cơm mà quên đi cái gọi là "sống", mình phải đi đây đó, ít nhất phải hiểu biết được đất nước ta có gì, con người Việt Nam như thế nào, như vậy mới thật sự "sống" không uổng phí. Mình muốn sau này đi du học, khi một ai đó hỏi rằng "quê hương Việt Nam mày có gì đặc biệt", thì mình muốn họ biết nơi này đặc biệt thế nào.
Nên, mình hy vọng được làm quen cùng mọi người trên diễn đàn và thu thập được những thông tin thật bổ ích để sẵn sàng hành trang cho chuyến đi xuyên Việt trong 2 năm tới. :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back