What's new

Rủ rê đi Mỹ cuối tháng 9 / 2011 hoặc đầu tháng 10/2011

Chào cả nhà,

- Mình đang lên kế hoạch đi du lịch Mỹ / Canada vào cuối tháng 9 hoặc đầu tháng 10,
- Hành trình tạm thời như vầy:
1/ Sài gòn - Narita - Los Angles : Transit ở Narita 10hrs, mình có thể ra Tokyo tham quan 1 vòng rồi quay về tiếp hành trình đến Los. Ở Los 6 ngày
2/ Los - Des Moines: Ở đây khoang 4 -5 ngày
3/ Des Moines - New York: Ở New York khoảng 5 - 7 ngày

Sau đó mình sẽ tiếp tục hành trình từ New York sang Canada, sẽ qua các nơi như Toronto - Ottawa - Montreal - Quebec.
Từ Montreal sẽ bay về HongKong và quá cảnh ngắn hạn ở Newark - NJ. Dự định ở Canada là 10 ngày.

Sở dĩ lịch trình chưa confirm vì mình muốn tìm bạn đồng hành, và lịch trình của mình có thể thay đổi cho phù hợp với người đồn hành.

Có ace nào có dự định đi cùng thời gian thì mình kết hợp đồng hành cho vui, tiết kiệm chi phí .... hihi ... có thể kết hợp cả hành trình hoặc từng chặn hoặc ở Mỹ hoặc Canada cũng được. Ở Des Moines và New York thì sẽ ở nhà người thân của mình.

Đây là lần đầu mình đến Mỹ và Canada nên cũng còn lơ mơ, mình đã có đầy đủ Visa của Mỹ và Canada và cả visa transit ở Nhật, chỉ còn chờ ngày lên đường thôi.

ACE nào đã từng trãi nghiệm rồi xin chia sẽ những kinh nghiệm, hướng dẫn thêm cho mình với nhé !!

Rất cảm ơn.

Liên lạc với mình : Thuận (M) +84 98902 5969
YM / Skype: foryou284

Hi, Các bạn muốn đi tham quan nhiều mà ít phiền phức về vấn đề phương tiện di chuyển hay đường xá không thông thuộc thì tốt nhất lên take các tour du lịch có tổ chức tại Mỹ thì tốt hơn . giá cả rẻ hơn bạn đi tour tự túc nhiều, mà lại an toàn nữa . Các bạn có thể tham khảo website tour tại Mỹ do người Việt bán và tổ chức như phuochanhtravel.com, sunlighttravel.com và còn nhiều nữa, giá rẻ hơn tour mua tai Việt nam nhiều, Mình có thể tham gia đoàn cùng các bạn từ Mỹ đi các tiểu bang miền đông .Thân chào

Hello!
Các bạn nếu lo lắng thì có thể book tour này, giá cũng ok nhưng hong biết họ nói tiếng Tàu hay tiếng Anh:
http://www.taketours.com/new-york-ny/5-day-usa-east-coast-tour-package-from-nyc-nj-755-478.html

Bến xe bus ngay Chinatown của NY đi đủ chỗ, có thể đi về trong ngày hoặc đi 1 chiều. Nhưng nếu tự đi thì mua cái local map và nhảy lên subway. Nếu biết tiếng Anh khá tí thì không phải lo gì cả!

Thanks Tuanseparated & whitetulip nhiều lắm nhé.
Web của phuochanh travel bị làm sao đó, không vào được.
Nếu mình đi 1 mình, thì họ có cho mình ghép phòng với người khác không ta, hay phải mua single ? Ngán nhất là cái vụ mua tour với cái giá single này nè :((

Sorry vi tôi cho ban sai địa chỉ website, bạn vào website phuochanh.com . phước hạnh tour la đại lý tour của người Việt tại khu Bolsa .Mua tour tại đây phần đông cũng là người Việt . khi đi tour có thể sẽ ghép tour của người tàu (Larsen tour..) Tourguide sẽ nói tiếng anh và có thể cả tiếng hoa .Việc ghép phòng ở Mỹ hầu như là không thể vì lý do tự do cá nhân . Bạn mua tour ở phòng single sẽ phải trả thêm $100 . cần thêm thông tin gì bạn cứ email cho tôi : [email protected]

Thanks tuanseparated72 nhiều lắm.

Mình ngán nhất là caái ụ charge thêm cái single fee :(( Nếu share đuược ới ai đó thì giảm được rất nhiều money ... hihi

Rất cảm ơn bạn, có gì thắc mắc, bạn hướng dẫn giúp mình với nhé !

Đa tạ !!!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,642
190,155
Latest member
ncvinh123
Back