What's new

[Chia sẻ] Sa lầy tại Vĩnh Cửu - Lên TP Bảo Lộc tham quan Thác Dambri & 1 vòng lên Cổng trời Linh Quy Pháp Ấn

Ngay sau chuyến đi lang thang độc hành 1 mình đầu tháng 7/2017 ... Tôi lại có 1 chuyến đi 3 ngày đáng nhớ khác vào cuối tháng 7/2017 ...
Lần này tôi sẽ đi cùng với 3 thành viên trong nhóm bạn thân...

Mục tiêu chúng tôi là sẽ lên TP trà Bảo Lộc , đi tham quan 2 điểm chính là khu du lich Thác Dambri và Cổng Trời Chùa Linh Quy Pháp Ấn ... sẵn tiện ghé chơi với 1 đứa bạn cũ , lúc này hắn đang sống và làm việc tại TP Bảo Lộc...

... Nhưng điều thú vị nhất mà có lẻ tôi sẽ không bao giờ quên là đoạn đường ở Tỉnh Lộ 761 ngang qua bìa rừng Chiến Khu D thuộc Vườn Quốc gia Cát Tiên ... từ Xã Phú Lý, Huyện Vĩnh Cửu tới Xã Thanh Sơn, Huyện Định Quán, Đồng Nai...
Chúng tôi đã mất tới nữa ngày mới vượt qua được quãng đường chưa đầy 30km trong rừng Chiến Khu xưa...

Chúng tôi xuất phát từ lúc 5h30 sáng ngày 21/7/2017 từ Khu Công nghiệp Tam Phước , TP Biên Hòa , Đồng Nai... Tối hôm trước 3 thành viên còn lại đã xuất phát từ TP Thủ Dầu Một sang phòng trọ tôi , ngủ lại 1 đêm để sáng thuận lợi cho chặng xuất phát lên đường ...

Tôi cũng không biết viết thêm gì nữa mà sẽ đi vào thẳng vào chuyến đi "lang bang" đáng nhớ này...

Phòng trọ nơi tôi ở lúc này tại khu công nghiệp Tam Phước, TP Biên Hòa , Đồng Nai

https://m.facebook.com/minhhieu.huynh.986?ref=bookmarks

Last edited:
Đọc mà hồi hộp với đoạn băng Tỉnh Lộ 761 của bạn quá. Không bỏ xót 1 chi tiết nào để tích lủy kinh nghiệm sau này. Khâm phục thiệt, đặc biệt là bạn nữ duy nhất trong team.
Mình xin phép cập nhật tấm hình quán cafe Blao Tour cách đây mấy ngày nha. Quán chổ "Cổng chào TP Bảo Lộc" á. Cái quán cafê người ta đẹp zậy mà bạn chụp ghê quá, hehe. Toàn bộ hành trình chỉ uổng cái những tấm hình lưu lại kỷ niệm không được chất lượng lắm.
154890

154888
154889

Đọc mà hồi hộp với đoạn băng Tỉnh Lộ 761 của bạn quá. Không bỏ xót 1 chi tiết nào để tích lủy kinh nghiệm sau này. Khâm phục thiệt, đặc biệt là bạn nữ duy nhất trong team.
Mình xin phép cập nhật tấm hình quán cafe Blao Tour cách đây mấy ngày nha. Quán chổ "Cổng chào TP Bảo Lộc" á. Cái quán cafê người ta đẹp zậy mà bạn chụp ghê quá, hehe. Toàn bộ hành trình chỉ uổng cái những tấm hình lưu lại kỷ niệm không được chất lượng lắm.View attachment 154890
View attachment 154888View attachment 154889
Cảm ơn bạn đã góp ý và bổ sung những hình ảnh đẹp ... Vấn đề chụp ảnh thì mình ko chăm chút , ngắm nghía kỹ nên chỉ chụp đại cho có thôi , ko có được nhiều ảnh đẹp đâu...hjhj

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,143
Latest member
joneforex
Back