What's new

[ĐANG BÀN] Thắc mắc và khiếu nại về sự bắt lỗi của mod SaveLove

Status
Not open for further replies.

yozo

Phượt tử
Ngày hôm qua, đọc 1 topic trong mục mua bán. Tôi thấy 1 topic đăng bán lều nhưng không niêm yết giá cả công khai. Mà theo tôi nhớ đã có lần đọc nội quy đăng bài trong mục mua bán là phải đăng giá cả công khai vào topic. Tôi tiện tay viết nguyên văn thế này:"Topic không đăng giá cả thì không thấy xóa. các mod chỉ chăm chăm bắt lỗi chính tả." Kì thực là máy hỏng cái chữ "c". Phải đi copy chữ "c" vào và paste. Nhưng tôi thấy không hoàn toàn tôi sai. Bởi chữ đầu dòng của trả lời của tôi đã viết hoa. cũng chẳng có cái í đả kích. Mà động cơ là để góp ý xây dựng diễn đàn. Đúng như kiểu chọc vào kẻ có quyền, tôi lập tức bị mod nhắc nhở. Tôi bức xúc vì cái kiểu quan liêu, lạm quyền kiểu đấy của mod. Nên tôi viết đại loại như sau:"Viết hoa chữ đầu dòng rồi sai cái gì nữa. Topic đăng sai quy định thì không xóa mà chỉ chăm chăm đi bắt cái lỗi chính tả. Thế thì vứt ** cái admin admod đi còn hơn.". Tôi thừa nhận rằng tôi sai trong cái việc PM - RIÊNG cho mod kiểu đấy. Nhưng ông mod quá vô lý và lạm quyền cái kiểu đấy thì tôi không chấp nhận được. Tài khoản của tôi bị khóa 7 ngày. Làm việc phải rõ ràng chứ ghi cái sai lỗi trình bày thì sai cái gì? Viết hoa chữ đầu dòng rồi, đòi hỏi gì nữa?? Mong các mod cấp cao hay admin xem và chấn chỉnh cái thái độ và tư cách làm việc này. Đây là 1 sân chơi để giao lưu để chia sẻ chứ không phải nơi để thể hiện sự quan liêu và lạm quyền.
Thân!

Sao thế?? Tất cả mod và admin chỉ biết soi lỗi chính tả thôi à?? Mà không có trả lời gì thế?

Thế thì vứt ** cái admin admod đi còn hơn.".
Thân!

Với kiểu phản ứng tiêu cực tức thời này của bạn thì không thể nói là đóng góp ý kiến xây dựng được. Mong là bạn nên bình tĩnh và trao đổi thẳng thắn rõ ràng hơn. Việc của bạn là ở topic nào. Nik bị phạt là nik nào..? Bạn nên dẫn link nói cho rõ thì BQT mới trả lời giải quyết được nhé.

Hãy hít 1 hơi thật sâu và bình tâm trước khi nói.;)

Bạn cứ copy cả bài viết trong topic đấy và nội dung pm tôi nhé
Với cái kiểu ăn nói của bạn thì tôi gọi là mất dạy và vô văn hóa nên tôi xin phép không tiếp chuyện bạn nhé

Ông nói câu đấy ông đã nghĩ chưa SaveLove?? Ông nghĩ ông có học hơn à Tiểu Phàm?? Hay tôi phải gọi là Nam? Ông ghi lỗi trình bày sai mà có chỉ cụ thể là chỗ nào?? Tôi viết hoa đầu dòng rồi, ông bắt lỗi gì tôi. Phải chăng vì tôi chọc vào cái việc ông chỉ có đi bắt lỗi chính tả đựoc thôi? còn cả cái topic k đề giá cả thì ông k ý kiến ý cò gì??

Bạn cứ copy cả bài viết trong topic đấy và nội dung pm tôi nhé
Với cái kiểu ăn nói của bạn thì tôi gọi là mất dạy và vô văn hóa nên tôi xin phép không tiếp chuyện bạn nhé
Nói chuyện cũng lịch sự nhỉ? Thế thì nói ai thế Nam??

Bạn này trẻ trâu quá...
Vote ban nick permanent
Bạn có khẳng định bạn không bao giờ nói bậy kể cả khi bạn cáu?? Với những người không có điều gì để trách cứ phải chăng tôi cũng làm thế?? Bạn nên nhớ người ta cũng có thể nói bậy mang tính chất mua vui. Trẻ trâu à?? Nghĩ kĩ chưa?

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,620
190,147
Latest member
daniel22
Back