What's new

Tháng 3 Tây nguyên

Chào các bạn.
Mình mới trải qua chặng đường Sài gòn – Daklak – Gia lai – Kontum – Bình định – Phú yên – Khánh hòa – Daklak – Sài gòn, tổng chiều dài khoảng 2000km với thời gian 7 ngày. Trong chuyến đi lần này, mình có dịp thăm lại Gia lai, mảnh đất mà mình có một thời gian gắn bó thời sinh viên, đến thăm khu du lịch sinh thái quốc gia Măng đen nằm trên cao nguyên Kon tum (từng được ví như một Đà lạt thứ hai của Việt nam), ghé thăm Eo gió – thắng cảnh kỳ vĩ bậc nhất của tỉnh Bình định… Điểm dừng chân cuối cùng của mình trong chuyến đi này là thác Thủy tiên xinh đẹp nằm sâu giữa đại ngàn Tây nguyên, một địa danh ít người biết tới.
Mình đi cùng với bố mình, năm nay ông đã 72 tuổi. Bố mình đã từng là một người lính chiến đấu trên chiến trường Tây nguyên năm xưa. Mình muốn đưa bố quay lại Tây nguyên để ông được chứng kiến những đổi thay trên mảnh đất này, và gặp lại những đồng đội cũ...
Phương tiện mình sử dụng trong chuyến đi này là xe hơi. Mình đi xe giường nằm từ Sài gòn lên Daklak vào đêm ngày 9/3. Sáng ngày 10/03/2014, mình xuất phát từ Daklak để đi theo cung đường như trên, đến tối ngày 16/03 thì mình về lại Daklak, và trở lại Sài gòn, kết thúc chặng hành trình.
Xin được chia sẻ với mọi người những hình ảnh của cung đường mà mình đã qua
Những con đường Tây nguyên đầy nắng gió, nhưng rừng hai bên đường đã bị chặt gần hết

Tay nguyen 1 của butbi45, trên Flickr

Tay nguyen 6 của butbi45, trên Flickr

Tay nguyen 3 của butbi45, trên Flickr

Tay nguyen 2 của butbi45, trên Flickr

Last edited:
đẹp quá, mình sinh ra ở Gia Lai. gia đình hiện ở Lâm Đồng, nhìn những bức ảnh đẹp của bạn lại muốn về thăm lại mảnh đất nắng và gió tây nguyên

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,189
189,947
Latest member
uyen13579
Back