What's new

[Tổng hợp] Thông tin phượt cung Mộc Châu - Sơn La - Điện Biên

Re: Thông tin cung Mộc Châu - Sơn La - Điện Biên

Mộc Châu cách thủ đô khoảng trên dưới 300km. theo tớ thì dù con gái tay yếu chắc cũng chỉ từ sáng đến tối là tới.

tội gì đi ô tô để những lỉnh kỉnh túi nilon, thuốc chống say, mùi hôi nách của thằng ngồi cạnh che khuất những đào mận đang mùa ra hoa

thấy chị Black bẩu: chị ý phi HN - Mộc Châu - HN chỉ từ 6h00am - 9h00pm thôi mà

Mộc Châu Hà Nội dưới 200km thôi bác ạ.300km là lên tận thành phố Sơn La rồi đấy :)

Trung tuần tháng 10 năm nay em định dẫn một trung đội đi Tây Bắc và xuất phát từ Sapa .
Các lão anh hùng lộ Tây Bắc cho em hỏi là:
- Đi theo đường nào ?
- Đến khu nào ?
- Vui chơi tham quan cái gì ?
- Cung đường bao nhiêu km ?
- Mỗi chỗ như thế ở bao nhiêu thời gian ?
- Ăn gì hợp lý ?

Tụi em có tầm 16 mạng đều 8x , đa số là khách phương Nam, thời gian có 9 ngày , lộ phí thì đều đã đi làm nên cũng dư dả, cực thích nhậu nhẹt nhà sàn và Homestay ở các bản làng người dân tộc . Thời gian xuất phát vào tầm trung tuần tháng 10 thì nên đi đâu đẹp ?

Bọn em muốn qua Điện Biên , Sơn La < thành phố và Mộc Châu > , Lai Châu ,Hòa Bình và điểm xuất phát là Sapa .

Bác nào tư vấn giùm , em cắn cỏ ngậm vành đa tạ !

Nick yahoo : zjx_zax_guy

Tháng sau mình với đứa bạn cũng dự định đi Mộc Châu, bọn mình đi hai người, đi từ Hà Nội, dự định đi trong 2 ngày thứ 7 và chủ nhật. Các Bạn có thể tư vấn giúp mình với là đi cung đường như thế nào, nên đi xe số hay đi xe ga, ăn uống và nghỉ ngơi ở khách sạn nào và quan trọng nhất là giá cả ntn ạ. Nhờ các Bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em vụ này với. Thanks các bác nhiều nhé (kiss)

Tháng sau mình với đứa bạn cũng dự định đi Mộc Châu, bọn mình đi hai người, đi từ Hà Nội, dự định đi trong 2 ngày thứ 7 và chủ nhật. Các Bạn có thể tư vấn giúp mình với là đi cung đường như thế nào, nên đi xe số hay đi xe ga, ăn uống và nghỉ ngơi ở khách sạn nào và quan trọng nhất là giá cả ntn ạ. Nhờ các Bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em vụ này với. Thanks các bác nhiều nhé (kiss)

Mùa này em nói thật là chả có gì mà ngắm, hoa cũng đã tàn, may ra có mấy cái thác, ko thì đi chụp đồng cỏ của nông trường, còn trên diễn đàn đã khuyên, anh em đi phượt tốt nhất là đi xe số ợ, ngủ nghỉ thì em khuyên vào khách sạn công đoàn mộc châu.

Re: Thông tin phượtcung Mộc Châu - Sơn La - Điện Biên

Sắp tới đoàn mình định đi Mộc Châu - Sơn La- Điện Biên. Vì có người nhà ĐB nên sẽ lên thẳng ĐB rồi mới quay lại Mộc Châu. Dự định là sẽ phải ngủ lại Sơn La. Các bác tư vấn cho em nhà nghỉ nào ở Sơn La giá tương đối được không ạ ? Và các bác có thể sắp xếp lại lịch trình chuyến đi để cho tiện đường hơn giúp em được kg ạ ? Cảm ơn các bác.
Hà Nội – Sơn La
Nghỉ ngơi , ăn uống
Sáng đến Điện Biên
Thăm quan Đồi A1, hầm chỉ huy tướng Đờ Cát, sở chỉ huy chiến dịch ĐBP
Hồ Pá Khoang, hang Thẩm Báng
Đi từ Điện Biên về Mộc Châu
Thăm vườn hoa nhiệt đới, vườn lan
Thăm động Sơn Mộc Hương
Ăn trưa
Thăm quan đồi cỏ,xem vắt sữa bò, cắt cỏ, cho bò ăn
Thăm đồi chè Mộc Sương: tìm hiểu cách hái chè, quy trình làm chè
ô long, thưởng thức và mua chè
Thăm thác dải yếm, bản Thái Hưng
Thăm đỉnh Pha Luông
Bản Áng rừng thông,Bản Loong Luông
Mộc Châu – Hà Nội

Các bác vui lòng góp ý cho em cung đường này với:
Ngày 1 buổi trưa từ Sapa:
PA1: Sapa - Ô Quy Hồ - Than Uyên (đường 279) - Tuần Giáo
PA2: Sapa - Ô Quy Hồ - QL 4D – TT Tam Đường – TX Lai Châu – Mường Lay – Điện Biên
Ngày 2: Tuần Giáo (QL 6) – Pha Đìn – Sơn La – Mộc Châu
Ngày 3: Mộc Châu: tham quan đồi chè, Ba Phách, đồng cải trắng, … – Mai Châu – Hà Nội
Ngày 1 em chỉ có 1/2 ngày để từ Sapa về Điện Biên, các bác chỉ em đường nào dễ đi, PA1, PA2 hoặc có cung nào khác ko ạ? Em muốn đi Pha Đìn và Mộc Châu. Cám ơn các bác!

Nếu ngày 1 bạn chỉ có nửa ngày để chạy thì nên chạy theo PA1 bạn ạ! Ngắn hơn mà. Tuy nhiên nếu bạn không muốn đi qua Ô Quy Hồ thì cũng có đường từ Sa Pa đi thẳng về Than Uyên đó (đường cũng ngắn hơn)

Các bác vui lòng góp ý cho em cung đường này với:
Ngày 1 buổi trưa từ Sapa:
PA1: Sapa - Ô Quy Hồ - Than Uyên (đường 279) - Tuần Giáo
PA2: Sapa - Ô Quy Hồ - QL 4D – TT Tam Đường – TX Lai Châu – Mường Lay – Điện Biên
Ngày 2: Tuần Giáo (QL 6) – Pha Đìn – Sơn La – Mộc Châu
Ngày 3: Mộc Châu: tham quan đồi chè, Ba Phách, đồng cải trắng, … – Mai Châu – Hà Nội
Ngày 1 em chỉ có 1/2 ngày để từ Sapa về Điện Biên, các bác chỉ em đường nào dễ đi, PA1, PA2 hoặc có cung nào khác ko ạ? Em muốn đi Pha Đìn và Mộc Châu. Cám ơn các bác!

Mùa này em nói thật là chả có gì mà ngắm, hoa cũng đã tàn, may ra có mấy cái thác, ko thì đi chụp đồng cỏ của nông trường, còn trên diễn đàn đã khuyên, anh em đi phượt tốt nhất là đi xe số ợ, ngủ nghỉ thì em khuyên vào khách sạn công đoàn mộc châu.
Ngủ nghỉ ở khách sạn nào chả được hả bạn. Mình đã từng nghỉ ở nhà nghỉ Thế Anh, giá cũng ổn và sạch sẽ, an toàn!

Nếu ngày 1 bạn chỉ có nửa ngày để chạy thì nên chạy theo PA1 bạn ạ! Ngắn hơn mà. Tuy nhiên nếu bạn không muốn đi qua Ô Quy Hồ thì cũng có đường từ Sa Pa đi thẳng về Than Uyên đó (đường cũng ngắn hơn)

Tks bạn Lantrailt nhiều ;)

Chào các bạn,
Dịp lễ 30/4 tôi dự định chạy cung Mộc Châu - Sơn La - Điện Biên các bạn có kinh nghiệm cho hỏi, mình có thể chạy quá sang Lào chơi ở Mộc Châu hoặc Điện Biên không, thủ tục thế nào nếu chúng tôi có 4 ngày 3 đêm và chạy xe 7 chỗ.
Cám ơn các bạn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,553
190,118
Latest member
abmintern
Back