What's new

[Hỏi đáp] Thông tin về các địa điểm tham quan du lịch tại Lạc Lâm,Đơn Dương

Thông tin về các địa điểm tham quan du lịch tại Lạc Lâm,Đơn Dương

Đầu tháng 3 này, mình có dịp lên Lạc Lâm, Đơn Dương chơi.
Mình đi từ Sg tối thứ sáu và về lại SG tối chủ nhật.
Nhưng chưa biết nhiều về các địa điểm tham quan tại đây, rất mong được mọi người chỉ dẫn.
Các địa điểm tham quan càng hoang sơ, gần gũi với thiên nhiên càng hay.
Cám ơn các bác nhiều thiệt là nhiều.

Last edited:
Re: Thông tin về các địa điểm tham quan du lịch tại Lạc Lâm,Đơn Dương

Mình không biết là tới hôm nay bạn đã lên Lạc Lâm chưa.Nhưng cũng xin tư vấn cho bạn một chút.Vì Lạc Lâm chỉ là một xã nhỏ nên không có nhiều điểm để tham quan đâu.Tuy nhiên bạn có thể đến nhà thờ.leo lên ĐỈNH ĐỒI YÊU THƯƠNG ngay ngọn núi sau nhà thờ vào ban ngày, buổi tối.Ban ngày hay buổi tối đều có những nét đẹp va thú vị riêng(hình như buổi tối chỉ có điện vào thứ 7 hay chủ nhật,lâu rồi mình không về nên không nhớ rõ lắm).Bạn còn có thể đi thác,chỉ là một thác nước nhỏ thôi nhưng cũng rất đẹp,nếu bạn có đủ sức khỏe thì có thể leo lên tới đầu nguồn của thác,đi xa hơn sẽ gặp một hồ nước lớn mà ngày trước chúng mình hay gọi là Hồ Tiên,nơi đây có thể cắm trại qua đêm(hồi trước ở hồ này có rất nhiều tôm, đi cắm trại và đổ bánh xèo bằng tôm tại hồ là tuyệt vời.Nhưng không biết bây giờ còn không nữa).Bạn đi khoảng 8km từ Lạc Lâm đến Châu Sơn.Ở đó có một suối kè cũng đẹp.Châu Sơn có cả một tu viện của các thày nữa,Khung cảnh trong tu viện rất đẹp và bình yên.Ngoài ra bạn có thể lang thang trên những cánh đồng rau xanh mướt.Tốt nhất bạn hãy tìm cho mình một thổ địa.Vì chỉ cần là người Lạc Lâm thì không ai là không biết những điểm có thể tham quan cả hihi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back