What's new

tìm bạn đi Đà Nẵng - Huế ngày 29/09 - 03/10

Status
Not open for further replies.
Lịch trình như sau:
vé máy bay của là
29/09: SGN-DAD: 10:15 - 11:30
03/10: DAD-SGN: 15:40 - 16:55

Phương tiện: taxi hoặc xe dù (tùy tình hình. )
Open bus từ Đà Nẵng đến Hội An (khởi hành vào 11:30 hoặc chiều 16:30).

A- Đà Nẵng - Hội An: 30km
***Ngày 29: Đà Nẵng - Hội An. Có 2 lựa chọn:
1.Ngũ Hành Sơn - Hội An , bằng taxi check-in
2. Đà Nẵng - Hội An bằng open bus, check-in.
 Khu phố cổ và cù lao chàm

***Ngày 30: Hội An - Đà Nẵng
Nếu chọn lựa chọn:
1. Hội An - Đà Nẵng bằng Open Bus.
2. Hội An - Ngũ Hành Sơn - Đà Nẵng bằng taxi hoặc xe khách.

B. Đà Nẵng - Huế:: 85km
***Ngày 01/10: Có Hai lựa chọn
1. cảng Tiên Sa & khu du lịch Sơn Trà – Huế.
Check-in
2. Đà Nẵng - Huế: xe khách hoặc tàu hỏa
Thăm kinh thành Huế
Check-in

***Ngày 02/10: Huế
1.Kinh thành Huế
2.Lăng Tự Đức
3.Lăng Khải Định
4.Lăng Minh Mạng
5.Lăng Gia Long
6.Chùa Thiên Mụ
7.Đầm Chuồn (Phá Tam Giang)

***Ngày 03/10: Huế - Đà Nẵng
1.khu du lịch Sơn Trà.

Chi phí em sẽ post sau.

Em có một số điều cần hỏi các bác :
1. Em thấy trên bản đồ có Suối khoáng Mỹ An , vậy suối khoáng ở đây so với ở Thanh Tân thì sao?
2. Phương tiện đi lại giữa các lăng: Cty du lịch mua tour hay có bus, xe dù, xe ôm ? Cách nào là kinh tế và thuận tiện nhất ah?
3. Các bác nhận xét dùm em các địa điểm đến ở Huế, nếu có thể thêm hay bớt gì thì giúp em một tay với.

Em cám ơn nhiều.
Thân(c)

Các bác đi trễ thế ah`, tuần sau là em đi rồi. Cũng hơi lo lo, vì hôm trước giao phó tính mạng cho đứa bạn địa phương, mà hôm nay thì nó bảo nó bận rồi, chỉ rảnh buổi tối, nên sáng phải tự thân đi chơi một mình. Giờ mới mò xem từ từ đây :-ss

vậy chi phí bạn tính cho cả toàn tour này của bạn tầm bao nhiêu vậy? Bạn ra trước có gì mình còn xin thông tin về phương tiện đi lại. Cho mình xin email hay điện thoại nha.

Nếu bạn có ở Tp Đà Nẵng, có đi vòng vèo chơi mà chưa có phương tiện đi lại thì alo cho chú Hùng xe ôm (01684458644), chú rất vui và thật tình, giá cả rất phượt.

hôm rồi ở đà nẵng mình ở ks Công đoàn (trên đường Pasteur), giá phòng 190k, bên bán đảo Sơn Trà mình thấy 1 loạt ks mới mở (đường Trần Hưng Đạo), chưa có thông tin, nếu bạn có thì cho mình xin, không dự tính ở Đà Nẵng, nhưng biết đâu tương lai có tạt về :).

Sorry giờ mình mới trả lời bạn:
Tổng chi phí của mình khoảng 2tr2 cho 2 người :D
tính giả luôn 5tr: trong đó gồm vé máy bay 2 chiều ( 2 người) và có thêm thuê tàu để đi lặn ^^
Mình chưa kiếm ks nữa. tính ngủ hội an 2 ngày, Đà Nẵng 2 ngày, CLC 1 ngày
Lịch trình của mình thì đã post lên rồi
Có gì liên lạc với mình qua mail : [email protected], sky: ngoctram86

oh, mình cứ nghĩ là chi phí của mình đắt nên không ai tham gia, hóa ra cũng khá hợp rồi. Nếu các bạn có dời ngày thì gặp nhau ở Hội An nhé. :) 093.411.9705. Như

Em gái CT! anh sẽ liên lạc với Xuân Tráng ở ĐN, nhờ anh ấy làm thổ địa cho em. nhà anh ấy ở Huế nhưng đang đèn sách ở ĐN. ở Huế nhà ông nội của Tráng đã từng lên VTV1, nếu tiện em ghé qua cho biết ngôi nhà của Đinh tướng Công luôn nhé. sau khi liên lạc xong anh sẽ cho em số đt của Tráng, chúc chuyến đi vui vẽ.

chào mọi người,

ngày mai đi ĐN tới cuối tuần, giờ mới lọ mọ đi tìm thông tin. mình muốn làm các chuyện sau thì cho hỏi sắp xếp thời gian thế nào là hợp lí ?

1. lái xe qua đèo Hải Vân
2. đi Bà Nà
3. đi rừng quốc gia Bạch Mã
4. đi Cù Lao Chàm
5. đi bán đảo Sơn Trà

ngoài ra mình cần hỏi thông tin

1. về KS, có KS nào ở gần khu vực phạm văn đồng (gần biển) giá cỡ 300k ?
2. chỗ nào cho thuê xe tốt, giá hợp lí ?
3. mình thích chạy xe, tất cả các chỗ mình nêu có thể di chuyển từ chỗ này đến chỗ kia bằng xe máy ?

tks all :)

chào mọi người,

ngày mai đi ĐN tới cuối tuần, giờ mới lọ mọ đi tìm thông tin. mình muốn làm các chuyện sau thì cho hỏi sắp xếp thời gian thế nào là hợp lí ?

1. lái xe qua đèo Hải Vân
2. đi Bà Nà
3. đi rừng quốc gia Bạch Mã
4. đi Cù Lao Chàm
5. đi bán đảo Sơn Trà

ngoài ra mình cần hỏi thông tin

1. về KS, có KS nào ở gần khu vực phạm văn đồng (gần biển) giá cỡ 300k ?
2. chỗ nào cho thuê xe tốt, giá hợp lí ?
3. mình thích chạy xe, tất cả các chỗ mình nêu có thể di chuyển từ chỗ này đến chỗ kia bằng xe máy ?

tks all :)

Đèo Hải Vân và Bạch Mã nên đi một lần cho đỡ mất công vì Bạch Mã đã đi là mất tối thiểu 1 ngày,
Bà Nà đi mất 1 ngày
Cù Lao Chàm đi mât tầm 2 ngày trở lên
Bán Đảo Sơn Trà nếu muốn có thể đi trong 1 buổi

oh, mình cứ nghĩ là chi phí của mình đắt nên không ai tham gia, hóa ra cũng khá hợp rồi. Nếu các bạn có dời ngày thì gặp nhau ở Hội An nhé. :) 093.411.9705. Như

Mình ko dời ngày được rồi, đã đặt vé máy bay lâu lắm rồi, kinh phí vậy cũng ko đắt, vì đi có 2 mạng thì cao hơn đi với cả chục mạng rồi, muốn rủ thêm bạn bè hợp nhóm mà chưa có ai hết

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,579
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back