What's new

[Chưa chốt đoàn] Tìm bạn đi Lệ Giang - Shangrila đợt nghỉ lễ 30/4-1/5

Em chào các bác ạ.
Tình hình em ấp ủ tự đi Lệ Giang lâu rồi mà chưa thực hiện được. Nghỉ lễ 30/4 được nghỉ 5 ngày bác nào có hứng thú đi cùng em không ạ? Em ngâm cứu được là đi đợt tháng 4, tháng 5 hoa hoét nở tung trời đẹp lắm, tuyêt trên núi cũng chưa tan hết nên vẫn được nghía tý. Em tính đi xe khách lên Lào Cai sau đó bắt tàu hỏa từ cửa khẩu đi Lệ Giang, ở đó 2 ngày rồi đi Shangrila. Kinh phí dự tính từ 10-15tr/người. Rủ rê được đồng bọn em sẽ lên lịch trình và kinh phí chi tiết sau ạ. Tiếng Tàu thì hồi sinh viên em có học 1 2 khóa cơ bản nhưng lâu rồi nên chữ thì quên hết còn nói thì đc mấy câu cơ bản, kiểu ủa ái nỉ :)))). Em hứa mỗi ngày sẽ ngủ ít đi 1 tiếng để cày lại tiếng tàu nếu các bác tin tưởng.
Em mới vào diễn đàn, có gì chưa đúng mong các bác nhẹ tay ạ.

Hello, 25/04-02/05, team mình vỡ kế hoạch nên còn có 1 mình mình đi TQ. Lịch trình dự kiến như sau (có bạn/group nào join cùng mình cho vui, Fb mình: https://www.facebook.com/profile.php?id=100009248453233 )
25/04: HCM - KMG (dự kiến tới 23h) - Taxi - KS dự kiến: The Hum-Mulan Guest House ( 217.08 CNY (phòng 3)

26/04: Rừng đá Thạch Lâm - Bus (8h) tại nhà ga lửa phía Đông (hoặc từ sân bay nếu KS gần) 8 tệ 50’/ Tàu cao tốc 18 CNY (20’)
Note: Check out Gửi hành lý KS, 17h quay về đi Lệ Giang (lúc 9h40 tối đi tàu, 8h xuất phát đi ra ga Kunming)

27/04: (2 ngày) - Nghỉ ngơi ngày 1 đi dạo tham quan
  1. Xung quanh dạo Cổ trấn - Hồ Hắc Long Đàm/Ngũ Phụng Lầu - Mộc Phủ - WangGu/Cafe còn thời gian thì đi làng Bạch Sa (Sa Lệ Giang)
  2. Núi Ngọc Long Tuyết Sơn (book tour đi) - Gửi hành lý KS, báo KS ở Lige đón mình đến Lige Village (10km)
KS 27/4: Lijiang Xiaoming Classmate Thêm Hostel
KS 28/04: Suimengyuan Hostel

29/04: Đi 1 trong 2 địa điểm sau:
  1. Lige Village (di chuyển book từ KS) - Hồ Lugu
  2. Thúc Hà Cổ Trấn (束河古镇) cách trung tâm Lệ Giang khoảng 5km
- Chiều quay về (3h) đi thẳng lên Shangri-la - Xe BUS 5h10 đến 9h30 (vì di chuyển trên xe nên không mệt, nếu thấy mệt thì ngủ tại Lệ Giang)

30/04: Shangri La - Hồ nước và thảo nguyên - Tu viện Songzanlin - Giá thuê xe điện có 50 tệ/ngày
Search quài không thấy trên Shangri La có gì chơi thêm, có thì note vô nha
Chiều 5h bay từ Shangri La đến Thành Đô (vé 3,2trđ) - Còn phương tiện khác v không tìm được (không có review từ Shangri La đi Thành Đô)

01/05: Thành Đô
  1. Lạc Sơn Đại Phật
  2. Nga Mi Sơn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,577
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back