What's new

[Đã chốt đoàn] Tìm Bạn Đồng Hành Đi Ấn Độ tết âm lịch 2019

Chào các bác,

Tết này có bác dự định đi Ấn Độ từ ngày 01 tháng 2 tới 10 tháng 2 năm 2019 không ạ?
Từ đầu em tính sẽ đi Ladakh, nhưng mùa này nghe nói không ai lên đó do lạnh dữ, nên em quyết định sẽ solo đi thăm một vài thành phố ở ấn độ. Bác nào có chung lộ trình hoặc gặp nhau ở một số thành phố cho em nhập bọn đi chung cho vui là chính (mà chủ yếu là để share chi phí taxi do em không muốn thuê private driver qua tour agency :p)

Lịch trình em như sau:

01-02/09/2019: Sài Gòn - Varanasi ( 2 đêm)
04-05: Varanasi - New Delhi ( ngủ đêm trên xe lửa)
05-07: New Delhi- Agra ( 1 đêm)
07-09: Agra-Jaipur ( 2 đêm)
10-11: về lại Sài Gòn

Hiện em đã book vé máy bay và ks, trường hợp các bác muốn đi chung lộ trình thì cũng welcome, có gì ib em nha.

Qua việc này em cũng rút ra kinh nghiệm xin visa Ấn Độ nhanh mà rẻ, không cần phải qua Đại sứ quán Ấn Độ ở tphcm. Đó là các bác cứ lên thẳng trang web xin visa của Ấn https://indianvisaonline.gov.in/visa/index.html

Sau đó điền vào mẫu e-form nộp lệ phí $80( thay vì $103 nếu làm ở VN). Hôm em nộp là tối chủ nhật đang lo vì sợ sẽ chậm visa, nhưng đến trưa thứ 2 là có confirm đậu visa bên Ấn Độ. Lúc đó em vẫn còn chưa biết, nên book hẹn ở ĐSQ để nộp hs tiếp, sau khi gặp nhân viên thì anh đó nói em đã đậu visa rồi còn lên đây xin chi nữa T).T Nếu làm ở VN em nghĩ sẽ mất công đi lại: nộp mẫu e-form->đợi kết quả-> book hẹn Đại sứ quán-> chụp hình,lấy dấu vân tay....

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back