What's new

Tìm bạn đồng hành đi Huế - Quảng trị 29/4 - 2/5 (ô tô thuê riêng)

Status
Not open for further replies.
Dear all,
Nhóm tớ gồm 10 người dự định đi Huế - Quảng Trị dịp 30/4- 1/5 này bằng ô tô.
Đã chuẩn bị gần xong tất cả nhưng vì một số lí do 4 người đã xin rút. Vì vậy, đoàn mình chỉ còn 6 người.
Để giảm bớt chi phí và tăng tinh thần giao lưu, đoàn mình muốn tìm thêm ít nhất 4 người nữa tham gia đoàn mình (nhưng nếu đông hơn thì càng vui vì xe mình thuê 16 chỗ).

Chốt đoàn và offline để fix địa điểm đưa đón vào 26.04.

Lịch trình như sau:

- Tối 29.04: xuất phát Hà nội – Huế từ 19h (ngủ trên xe)
- 30.4 – sáng 1.5: ngắm cảnh và ăn chơi và ngủ tối 30.4 ở Huế. Thăm các địa điểm Kinh thành Huế, hệ thống lăng tẩm của triều đình vua Nguyễn và hệ thống chùa: Thiên Mụ, Từ Đàm, Quốc Bảo...sông Hương, núi Ngự Bình...
- Chiều 1.5- chiều 2.5: Từ Huế lên thị xã Đông Hà - Quảng Trị thăm nghĩa trang Trường Sơn, Vĩ tuyến 17, Cầu Hiền Lương, Sông Bến Hải, Vịnh Mốc, Cửa Tùng (mấy địa điểm này gần sát nhau cách Đông Hà 40km) và thành cổ Quảng trị (cách Đông Hà 15km). Nếu có thời gian sẽ ra cửa khẩu Lao Bảo.
- 19h ngày 2.5 từ Quảng Trị lên xe về Hà nội (ngủ trên xe).

Dự trù kinh phí:
2triệu/người (đã bao gồm ăn ở đi lại)
Hiện tại đã thuê xe ô tô đi lại từ Hà nội – Huế- Quảng Trị - Hà nội.
Các khoản thu chi sẽ được ghi chép đầy đủ, nếu thừa sẽ trả lại đầy đủ.

Ai chắc chắn tham gia thì đăng ký ngay nhé! Để lại tên, số đt, YM để liên lạc nhé.
Có gì mọi người contact:

Last edited:
Re: Tìm bạn đồng hành đi Huế - Quảng trị 29/4 - 2/5 (ô tô thuê riêng)

Như ơi, em nên thêm cả vụ lên đèo Hải Vân ngắm cảnh cho hấp dẫn

Chị vừa gọi điện cho e đó, nếu được cho chị xin 2 suất đăng ký e nhé. Nữ 83, nam 75. Chờ tin e :)

SV nghèo tranh thủ mấy ngày nghỉ quyết tâm đạp xe xuyên bắc miền Trung, thăm Quảng Trị anh hùng, trở về quê ngoại Huế thân yêu.
Hành trình một dải Bắc miền Trung: Thanh Hóa - TT.Huế.

Hy vọng "gặp" được oto các bác (vài giây) trên đường phiêu lãng.

Dân số đoàn mình đã lên 14. Thanks cả nhà đã gọi điện, đến off tham gia nhiệt tình. Ngày mai lên đường rồi chúc đoàn mình một chuyến đi thành công, tràn đầy tinh thần đoàn kết và tiếng cười, hehe!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,656
190,156
Latest member
phathaioqan1
Back