What's new

Tìm bạn đồng hành đi Mường Khương - Simacai - Bắc Hà 27/5-29/5 xem đua ngựa

Status
Not open for further replies.
Tìm bạn đồng hành đi Mường Khương - Simacai - Bắc Hà 27/5-29/5 xem đua ngựa

Mặc dù biết cả nhà đã mệt sau vì ăn chơi sau kì nghỉ 30/4 -1/5, nhưng tình hình bọn em vẫn máu me xem các anh dân tộc phi ngựa bản, chụp ảnh lễ hội đua ngựa và thưởng thức đào, mận Bắc Hà. Nên mong muốn rủ rê thêm mọi người join với bọn e vụ này(beer)
Có cái lịch trình mọi người xem và tham khảo giúp e nhé:
Tối thứ 6(27-5) tập trung ga Trần Quý Cáp gửi xe và người lên tàu đi Lao Cai
Sáng t7(28-5) đến nơi, lấy xe và người, đi ăn sáng rồi chạy lên Mường Khương - cửa khẩu Mường Khương chơi và ăn trưa ở đây, chiều chạy thác Hàm Rồng và chợ Pha Long chơi, tối nghỉ ở Simacai
Sáng Cn(29-5) khám phá chợ Simacai xong chạy qua Bắc Hà xem đua ngựa, trưa nghỉ ở Bắc Hà, chiều ghé qua Dinh Hoàng A Tưởng

chạy đường 70 về Lao Cai, ăn tối ở Lào Cai xong cho người và xe lên tàu,
Thứ 2(30-5): sáng 6h có mặt ở ga Long Biên để về đi làm.

Chi phí dự kiến: 1tr-1tr2

Đoàn mình tuyển thêm ôm nhé, chém gió cho các bác xế đỡ phải đọc hành bùn lém ;)

Thứ 3 tuần sau (24-5) sẽ off 1 buổi trước khi đi. Trong trường hợp ko còn vé tàu thì sẽ chuyển hướng sang đi oto.

PS: các bác cho e hỏi chút ở Simacai thì ngủ và ăn ở đâu? Vì đoàn e mới đi lần đầu. Còn đến TT Bắc Hà thì có quán nào ăn ngon bổ rẻ.Rất mong các bác góp ý để lịch trình đi là tốt nhất.

Tối thứ 3 ngày 24/5 lúc 8h30 mời toàn thể mọi người gạch đá quan tâm đến chuyến đi off tại Trà bát bảo - đằng sau sân vận độn Hàng Đẫy nhé. chỗ ngã ba Cát Linh và Trịnh Hoài Đức ạ.
Thông tin các bác để lại số đt và mail nhé.
Có gì liên lạc với lead ạ
Hưng: 0985578553
Y!M: [email protected]

Last edited:
Re: Tìm bạn đồng hành đi Mường Khương - Simacai - Bắc Hà 27/5-29/5 xem đua ngựa

èo ôi mình đặt gạch chậm quá không khéo lại phải PHượt Ngó ở nhà mất thôi,buồn tại mấy hôm bận quá không vào Phượt.com được.huhu

Cả nhà chuẩn bị xong chưa.(K). Trời nóng quá à...mình khởi hành trước đây. Hẹn sáng mai gặp mọi người tại Ga Lào Cai nhé. Chúc cả nhà thượng lộ bình an.(c)

Chào cả nhà. Chuyến đi kết thúc mà mình gặp mọi người đc có 1 chút.:(. Vì từ Hà Giang qua Lào Cai mình đã dừng lại ở Bắc Hà khá lâu nên khi gặp đoàn đã có chút thay đổi lịch. Thật tiếc là hok đc giao lưu cùng các bạn. Mình hi vọng sẽ được gặp các bạn trong lần phượt khác. Thành thật xin lỗi đoàn. Cảm ơn các bạn đã nhiệt tình. Chúc cả nhà có sk để thực hiện mơ ước.:)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,699
190,158
Latest member
Daiak
Back