What's new

[Chưa chốt đoàn] Tìm bạn đồng hành đi Nha Trang

Mình đang có nhóm 16 người đã mua xong vé máy bay 2 chiều đi Nha Trang và Điệp Sơn chơi từ 21 – 23/2/2020. Chuyến đi 3 ngày 2 đêm này dự kiến hết khoảng 2600k 1 người đã bao gồm vé máy bay khứ hồi và mọi chi phí theo lịch trình. Hiện tại cả 2 hãng Vietjet và Bamboo vẫn đang có vé khuyến mại 99k nên khả năng săn dc vé rẻ là 100% thành công nhé. Bạn nào quan tâm đến chuyến đi này thì tham khảo lịch trình và dự trù chi phí của mình dưới đây rồi inbox hoặc gọi trực tiếp cho mình theo số 0338570088 để mình thêm vào nhóm và đặt vé máy bay sớm mới có giá tốt nhé.

1.Lịch trình:

NGÀY 01(T6 21/02): HÀ NỘI – NHA TRANG – VINPEARL LAND

+ 11h – 11h30 tập trung tại sân bay Nội Bài.

+ 11h30 – 12h làm thủ tục cho chuyến bay.

+ 14h35 vào đến sân bay Cam Ranh. Sau khi ra khỏi sân bay lên xe bus để di chuyển về thành phố Nha Trang.

+ Khoảng 15h30 về đến Nha Trang, sau khi nhận phòng và cất đồ sẽ đi dạo dọc bãi biển trung tâm thành phố.

+ 16h30 bắt taxi di chuyển khoảng 6 km ra ga cáp treo đi Vinpearl Land.

+ Vui chơi thoải mái tại Vinpearl đến 21h sẽ lên cáp treo vượt biển để về lại homestay.

+ Sau khi về đến homestay ai mệt thì ở phòng nghỉ mà ai còn sức thì lang thang dạo chợ đêm, Tháp Trầm Hương, phố ẩm thực v.v…

NGÀY 02(T7 22/02): VỊNH VÂN PHONG – ĐẢO ĐIỆP SƠN

+ Dậy sớm ăn sáng và di chuyển khoảng 61km đến cảng Vạn Giã lên cano ra đảo Điệp Sơn.

+ Khoảng 8h – 8h30 ra đến đảo Điệp Sơn.

+ Sau khi check in chụp ảnh tự sướng các kiểu con đà điểu tại Hòn Bịp sẽ đi bộ trên 2 con đường giữa biển nối liền 3 hòn đảo với nhau.

+ Chơi ở Điệp Sơn đến khoảng 15h30 sẽ lên cano về lại đất liền.

+ Dự kiến khoảng 17h về đến homestay.

+ Khuẩn trương cất đồ rồi đi bộ ra bãi biển trung tâm tắm biển (homestay cách biển chỉ khoảng 300m)

+ Sau khi ra ngoài ăn tối xong có thể đi dạo, đi mua quà lưu niệm hoặc về phòng nghỉ tùy tâm.

NGÀY 03(CN 23/02): BÃI TRANH – BÃI TẮM ROBINSON – HÒN MUN

+ Dậy sớm ngắm bình minh và đi dạo dọc bãi biển hoặc tiếp tục ngủ thêm đến 6h30.

+ 7h đi ăn sáng.

+ 7h30 bắt taxi ra thẳng cảng lên cano để đi thăm quan các điểm trong lịch trình của ngày 03.

+ Khoảng 8h30 đến Hòn Mun. Bơi hoặc lặn ngắm san hô ở Hòn Mun khoảng 40 – 50p. Anh em nào không có nhu cầu bơi hoặc lặn sẽ được cano đưa lên Đảo Hòn Mun để thăm quan.

+ Khoảng 9h30 lên cano sang bãi tắm Robinson trên đảo Hòn Tre.

+ Khoảng 9h45 đến bãi tắm Robinson, tham gia các hoạt động vui chơi được tổ chức tại đây như đua thuyền kayak, party nhạc sống trên sân khấu nổi trên biển, tắm biển,đi dạo v.v…

+ 12h ăn trưa tại nhà hàng có view biển thoáng mát.

+ Ăn trưa xong sẽ nghỉ ngơi trên những chiếc ghế dài có ô che nắng được kê san sát nhau trên bãi tắm Robinson.

+ 15h tiếp tục lên cano di chuyển đến Bãi Tranh ở Hòn Miễu.

+ Đến Bãi Tranh có thể tự do ngắm cảnh, chụp ảnh, đi dạo đến khoảng 17h ra cano về lại đất liền.

+ 19h đi ăn tối gần homestay.

+ Ăn tối xong lang thang đi dạo câu giờ đến khoảng 20h30 bắt xe ra sân bay Cam Ranh.

+ Khoảng 21h30 ra đến sân bay.

+ Khuẩn trương làm thủ tục cho chuyến bay.

+ Khoảng 1h10p sáng 24/02 về đến Hà Nội – kết thúc chuyến đi.

* Lưu ý: Với tư tưởng tạo nên sự thoải mái cho bạn đồng hành cùng mình trong mỗi chuyến đi vậy nên khi viết lịch trình mình luôn cố gắng viết lịch trình mở và đưa ra thêm nhiều lựa chọn khác để các bạn có thể chọn cho mình lịch trình phù hợp với những điểm đến phù hợp với mức chi tiêu của từng bạn chứ ko gò ép các bạn phải cố định đi theo lịch trình của cá nhân mình vậy nên với ngày thứ 3 trong lịch trình của chuyến đi này bạn nào ko muốn đi Bãi Tranh, bãi tắm Robinson và Hòn Mun có thể đi đảo Bình Hưng, 1 vòng tỉnh lộ 702 – 1 trong 5 cung đường ven biển đẹp nhất Việt Nam hoặc khám phá thêm 1 vài điểm du lịch nhỏ trong thành phố Nha Trang như Tháp Bà Ponagar, khu danh thắng Hòn Chồng v.v…

2. Dự trù chi phí:

+ Thuê xe máy 1 ngày: 50k

+ Đổ xăng 2 chiều từ Nha Trang ra cảng Vạn Giã: 40k

+ Cano 2 chiều từ cảng Vạn Giã ra đảo Điệp Sơn: 200k

+ Cano đi 4 đảo, đua thuyền kayak, party ngoài trời, ăn trưa, ghế dài nghỉ trưa, tắm tráng, vé thăm quan bãi tắm Robinson: 550k

+ Vé thăm quan Hòn Mun: 22k

+Vé thăm quan bãi Tranh : 50k

+ Xe bus 2 chiều đi sân bay, taxi 2 chiều đi Vinpearl: 120k

+ Ăn: 170k ( 4 bữa chính, 2 bữa sáng)

+ Ngủ: 150k ( 2 đêm ngủ homestay giường tầng phòng tập thể)

+ Vé máy bay 2 chiều: 1326k.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,188
189,947
Latest member
uyen13579
Back