What's new

Tìm bạn đồng hành đi Sing - Malay giữa tháng 7/2010

Status
Not open for further replies.
Giờ mới thông báo tìm bạn e là hơi gấp gáp, nhưng phải đến lúc này mình mới sắp xếp được thời gian.

Dự kiến sẽ đi phượt theo lộ trình Hà Nội - Kuala Lumpur - Singapore - Hà Nội vào khoảng 12-15 tháng 7 này. Tổng thời gian từ 4-6 ngày, chi phí thì... sẽ cố gắng tiết kiệm đến mức tối đa.

Nếu ai quan tâm thì có thể để lại contact hoặc pm cho mình, mình sẽ liên lạc lại và hy vọng mọi người có thể ngồi với nhau sớm để trao đổi.

Thân,

Cụ thể nhé, mình dự định lịch trình sẽ là Hà Nội - Kuala Lumpur - Singapore - Hà Nội.

Sau khi đến Kuala Lumpur thì thuê chỗ nghỉ, thăm thú khoảng 2 ngày rồi sang Singapore bằng xe bus. Đến Singapore tiếp tục thuê chỗ nghỉ, chơi 2 ngày nữa rồi về VN.

Chi phí di chuyển là 85 USD (HAN - KUL) + 45 USD (KUL - SIN) + 85 USD (SIN - HAN) = 215 USD.

Chi phí chỗ ở là khoảng 12 USD/đêm (ngủ Dorm) * 4-5 đêm = 50 - 60 USD (thực ra không đến, vì đêm đầu và cuối có thể ngủ sân bay).

Chi phí ăn thì tầm 5-8 USD/bữa, hoặc có thể ăn mỳ tôm, cái này tùy ý.

Các khoản chi phí vui chơi, mua sắm... thì không giới hạn, cũng tùy mọi người thôi.

Như vậy chi phí tối thiểu sẽ là 215 USD di chuyển + 55 USD ở + 80 USD ăn = 340 USD = 6.300.000 VND.

Cộng thêm các khoản vui chơi, mua sắm thì có lẽ hết khoảng 8-9 triệu VND, dĩ nhiên là phải tiết kiệm một chút.

Nếu có bạn nào quan tâm thì xin liên lạc với mình sớm để book vé cho cả nhóm, vì cũng không còn sớm nữa (cái này là lỗi của mình).

Thân.

Mình đang ở Singapore, nếu đi qua và cần thông tin gì trong phạm vi hiểu biết của mình thì mình có thể giúp.

mình có ý kiến vậy nha

để giảm thiểu chi phí bạn nên chọn xe bus hay train đi từ KL - SIN cho nó rẻ (BUS khoảng 31RM/ người KL - SIN) đi buổi tối ngủ trên xe để giảm chi phí :D khách sạn ở SIN

gud luck

nhóm mình cũng sẽ đi vào giữa tháng 7.
để giảm thiểu chi phí bạn nên chọn xe bus hay train đi từ KL - SIN cho nó rẻ (BUS khoảng 31RM/ người KL - SIN) đi buổi tối ngủ trên xe để giảm chi phí :D khách sạn ở SIN
cho mình hỏi mua vé này ở đâu vậy bạn và khách sạn bạn ở là khách sạn nào khi đến KL?

KS ở KL của mình ở là khách sạn này nè

85RM 1 phòng 3 người

rất gần skytrain

từ KS này ra Petronas 10 RM (trả giá hay đi theo km đều giá đó) :D :p

vé thì cứ ra BUS STATION mua thui bạn aàh

mình không nhớ cái chỗ mua vé BUS ở SIN rùi để mình check lại sau nha

Hi
Mình là nữ, cũng muốn đi theo lịch trình của bạn. Có còn kịp không? Đây là lần đầu tiên tham gia phượt. Hy vọng sẽ tuyệt vời. YM : [email protected] . Mong gặp các bạn

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,499
190,105
Latest member
aerocitygirls
Back