What's new

[Chưa chốt đoàn] TÌM BẠN ĐỒNG HÀNH LADAKH DỊP 30/4

Ladakh dịp lễ 30/4 .
Hiện nhóm mình có 4 người đang cb plan đi ladakh dịp 30/4/2019. Dịp này tuy ko đẹp bằng mùa thu nhưng mình thấy có ac bảo cũng vào đợt hoa lê, hoa táo nên mong đợt mình đi thì hoa nở. Mùa thu thì ko được nghỉ dài nên đành tranh thủ. Dự kiến lịch trình tầm 10 ngày. Lịch trình này mình tham khảo của ac đã đi rồi. Do qua bên đó thuê xe oto nên muốn tìm thêm 2,3 bạn đồng hành cùng để share tiền thuê xe và thuê landtour. Ai có dự định cùng time và join vs nhóm mình thì pm mình nha. Chốt đủ người thì mình xem rồi nao vé rẻ là book liền à.
Fb: https://www.facebook.com/trangcz
Zalo: 0868357589
P/s: Mn ai đi rồi có tt landtour hoặc kinh nghiệm j thì bẩu mình luôn vs nha. Thanks iuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu
Ngày 1 bay SGN( hoặc HAN) - Delhi. đến delhi 10-11h đêm. ngủ đêm sân bay Delhi.
Ngày 02: bay Delhi- leh. Ngắm bình minh leh trên máy bay( note. lấy ghế sát cửa sổ) đến leh tầm 9h sáng. di chuyển đến trung tâm ăn uống và nghỉ ngơi để tránh sốc độ cao. chiều dạo chợ leh thăm thú xung quanh.
Ngày 03: leh local sightseeing : đi tu viên hemis, thiksey, shey, shanti stupa.
Ngày 04: Khởi hành đi Nubra Valley bằng cung đường băng qua đèo khardung la cao 17.582ft - 1 trong số ít con đèo cao nhất thế giới mà xe máy có thể chạy đến. ghé tu viện diskit, hudar. ngủ đêm trong deluxe tent ở Nubra với view núi tuyết sau lưng và vườn cây ăn trái trĩu quả.
Ngày 05: đi làng Tuk tuk - ngôi làng nằm giữa biên giới Ấn Độ và Pakistan.
Ngày06: đi Pangong lake từ Nubra valley và quay về lại Leh. ngủ đêm Leh.
Ngày 07: đi Tso moriri. dọc đường rất nhiều cảnh đẹp và hồ này cũng đẹp hơn, nhiều màu sắc hơn hồ pangong lake. ngủ đêm khách sạn có khung cửa sổ bự chảng view hồ ngắm bình minh. - Ngày 08: quay về lại Leh. ngủ đêm leh.
Ngày 09: bay về Delhi, delhi sightseeing trước khi lên máy bay về lại SG/ HN

Attachments

116 KB · Views: 70
mình thấy ac em đã đi trước khuyên nên đi tháng 10 là ok nhất giá cũng rẻ, có thể ngâm cứu lại k bạn, được thì mình xin 1 xuất. thk

mình thấy ac em đã đi trước khuyên nên đi tháng 10 là ok nhất giá cũng rẻ, có thể ngâm cứu lại k bạn, được thì mình xin 1 xuất. thk
yep. bọn mình cũng muốn đi t10 lắm mà đợt đó ko xin nghỉ dài đc nên tranh thủ đi đợt lễ này.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,576
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back