What's new

[Hỏi đáp] Tìm chỗ sửa chửa - nâng cấp phụ kiện cho xe đạp ở Tp HCM

tranvanphu5

Phượt tử
Tình hình là em mới được ông anh tặng cho một con jett như trong hình.

Hình ảnh - google​
Cơ mà hình là vậy thui chứ con xe cũng khá tàn tạ rùi gần như chỉ còn lại cái sườn và chức năng đạp là chính :(:(
Hiện giờ em muốn tìm một chổ sửa xe đạp khu vực Q.10 , hay Q 7 hay gần gần đó mà giá cả phải chăng vì em còn là sinh viên
Nếu mà muốn thay khóa cốt yên , bộ phận sang số , dây cáp , phanh gốm , thêm một cái yên sau , thay gạt chắn bùn thì tốn hết tầm 1 triệu 5 không các anh .
Lần đầu dc đi xe leo núi nên hơi ngu ngu - mong các anh thông cảm :D:D

Tình hình là em mới được ông anh tặng cho một con jett như trong hình.

Hình ảnh - google​
Cơ mà hình là vậy thui chứ con xe cũng khá tàn tạ rùi gần như chỉ còn lại cái sườn và chức năng đạp là chính :(:(
Hiện giờ em muốn tìm một chổ sửa xe đạp khu vực Q.10 , hay Q 7 hay gần gần đó mà giá cả phải chăng vì em còn là sinh viên
Nếu mà muốn thay khóa cốt yên , bộ phận sang số , dây cáp , phanh gốm , thêm một cái yên sau , thay gạt chắn bùn thì tốn hết tầm 1 triệu 5 không các anh .
Lần đầu dc đi xe leo núi nên hơi ngu ngu - mong các anh thông cảm :D:D

dopworkshop nếu bạn không ngại xa... còn nếu ngại xa thì cũng nên đến cho biết ^^. Chỗ này chuyên sữa, tư vấn về kĩ thuật rất tốt và bán phụ kiện, phụ tùng xe đạp, bạn hỏi nếu may mắn có thể có hàng xài rồi còn ngon giá rẻ hơn chút... hên xui nha, còn không thì dịch vụ sữa chữa ở đây rất tốt. Bạn nên gọi điện trước khi đến vì anh chủ hay đạp du lịch
BIKE CAFE, 133 Nguyễn Phúc Nguyên, Q3 (gần ga Hòa Hưng) nên ghé uống cafe cho biết, cũng có bán phụ tùng, phụ kiện xe đạp... anh chủ cũng là dân đạp vui tính
Shop Phương Nguyễn chuyên bán phụ tùng, phụ kiện nếu bạn có thể tự ráp thì mua về tự làm lấy, nơi này hàng nhiều nhưng chuyên bán thôi... mình không đánh giá cao ráp, sửa ở đây
Với ngân sách đưa ra mình nghĩ là đủ để nâng cấp xe của bạn rồi

mấy shop Mdang_NgKim nói toàn bán hàng cao cấp, đại lộ Đông Tây cũng có 3 shop nhưng cũng hàng cao cấp nhiều lắm, thớt nên ra chợ Tân Thành, đường Đỗ Ngọc Thạch, từ hàng bình dân đến hàng cao cấp đều có, hoặc vào docchieu.vn (trang này ở HN nhưng xem FB để biết địa chỉ ở Q10 TPHCM, chỗ này chỉ bán chứ không làm), mua về tự làm, dễ mà

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back