What's new

[ĐANG BÀN] Việc viết bài trên 4rum

Chào BQT 4rum sau 1 thời gian tham gia 4rum mình thấy 4rum ta rất hữu ích cho các mem thích phượt. Nhưng mình cũng xin góp ý 1 số vần đề sau trong việc Viết / Sữa bài viết:

Hiện mình có 1 topic: https://www.phuot.vn/threads/88286-...e-Tư-vấn-hỗ-trợ-các-bạn-chuẩn-bị-đi-Singapore

Trong topic này mình chi sẽ và update thông tin về các điểm tham quan cho ACE 4rum, vì bài viết mình hay update khi có thời gian rảnh vì thế đôi khi mem sẽ bất tiện trong việc theo giỏi bài vì bái pót 1 nằm trang 1, bài 2 lại nằm trang 3, bài 4 nằm trang ... Hơi bất tiện cho mem trong việc theo giỏi vì phải check từng trang, trong đó 1 số trang chỉ có comment mà không có thông tin update. Vì thế mình xin góp ý các bài viết nên thêm chức năng edit, để khi mình có update mình sẽ về lại bài post 1 để update list update như: Update # trang #... để mem cứ mở đúng trang có update thông tin mà xem cho thuận tiện.

Thank you!

Các diễn đàn lớn đều đã không cho phép thành viên sửa bài cũ sau một khoảng thời gian nhất định từ rất lâu rồi.

Thực tế hoạt động các diễn đàn cho thấy: Việc cho phép thành viên thoải mái tự sửa bài đem lại tác hại lớn hơn rất nhiều so với lợi ích.

Ví dụ:
- Người dẫn đoàn nêu ra chi phí là 1 triệu, mọi người đồng ý tham gia đóng tiền, sau đó leader lẳng lặng vào sửa lại thành 1.5 triệu rồi bảo: "Đóng chưa đủ, các bạn đồng ý rồi còn kêu gì"
Tương tự, người bán có thể nhập nhèm giá bán, chất lượng mẫu mã... sau khi đã công bố lại cố tình sửa lại.

- Những tranh cãi xảy ra giữa các thành viên, thành viên đã "tuyên bố" hoặc chấp nhận điều này, nhưng sau đó vào sửa lại và nói "tôi có nói thế bao giờ đâu, bằng chứng đâu". Lúc đó dù có chụp màn hình cũng vô nghĩa vì trên ảnh sửa thoải mái.

Tôi từng chơi diễn đàn từ cuối 2001, đầu 2002 đến nay, và gặp rất nhiều tình huống tiêu cực vì thành viên thoải mái sửa bài cũ rồi.

@NguoiTrongMua: Bạn muốn update thông tin ở trang đầu tiên thì có thể chủ động soạn nội dung, sau đó gửi cho tôi, tôi sẽ giúp bạn chèn vào bài viết ở trang một như bạn mong muốn.

Về vấn đề thành viên có thể tự sửa bài hay không thì anh Chitto đã giải thích rất rõ ràng.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,556
190,121
Latest member
thetkevanphong
Back