What's new

[Hỏi đáp] xin kinh nghiệm Phượt HN - Cửa Lò cho 2 người?

sori

Phượt tử
chào các bác, chả là cuối tháng này e đinh cùng bạn gái đi 1 chuyến vào CL nhưng vì chưa đi bjo nên hỏi các bác chút kinh nghiệm.
em định đi bằng tàu vào đêm T6,chơis vào T7 và sáng CN rùi lại đi tàu về thì ko bít lịch trình và giá tàu tnao? vào trong đó thì ở nhà nghỉ nào rẻ, giá bnhiu? ăn những món gì? mua ở đâu? và chơi cái gì?
mong chờ kinh nghiệm của các bác....

Thực ra thì đi Cửa Lò đơn giản thôi mà bạn! Lịch trình và tầu thì bạn ra ga hỏi cụ thể, Còn ăn chơi ở Cửa Lò thì cũng đơn giản thôi. Tắm biển, Tối đi câu mực bằng thuyền thúng, Ngày có thể đi vào làng chài, đi thăm chợ đồ second hand của nhật và các nước khác ( ngày xưa thì hàng chất chứ bây h toàn hàng dựng, hàng tầu! Bây giờ thì không biết thế nào chứ cách đây 2 năm mình đi, Cảm nhận của mình là Cửa Lò rất đẹp, yên bình, người dân thì thật thà chất phát không chặt chém lừa đảo như Đồ Sơn, Giá cả và ăn uống dễ chịu . Chúc các bạn chơi vui vẻ!

Bác đi tàu se5,tàu chạy 15h45 ở Hn,tầm 22h về đến ga Vinh, bác bắt taxi từ ga Vinh xuống Cửa Lò,tầm 12km.tàu se5 ngồi mềm điều hòa thì about 200k,lúc về bác đặt tàu nằm,ngủ một giấc sáng mai về đi làm.bác nên mua vé khứ hồi ở HN luôn,em hay đi như thê

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back