What's new

Xin tư vấn đường đi Hòa Bình

happyy

Phượt tử
Chào cả nhà. Mình đang ở Bắc Ninh và muốn đi khám phá TP Hòa Bình và thung lũng Mai Châu. Mong các bác đã đi rồi hướng dẫn đường đi, các điểm tham quan,chỗ ăn nghỉ trong hành trình( mình dự tính đi trong 2 ngày). Xin cảm ơn. chúc cả nhà vui vẻ.

Chào cả nhà. Mình đang ở Bắc Ninh và muốn đi khám phá TP Hòa Bình và thung lũng Mai Châu. Mong các bác đã đi rồi hướng dẫn đường đi, các điểm tham quan,chỗ ăn nghỉ trong hành trình( mình dự tính đi trong 2 ngày). Xin cảm ơn. chúc cả nhà vui vẻ.

Thưa bác, bác đi bằng phương tiện gì để chúng em còn biết cách phục vụ bác ạ :Dam

Bạn ở Bắc Ninh là ở chỗ nào thế ? Nếu gần thì mình có thể tư vấn trực tiếp, nếu xa thì cứ nhờ các cao thủ ở forum này cho bõ công hỏi.

Mình di bằng xe máy. Mong các bác chỉ dẫn tận tình. Xin cảm ơn.

Từ Bắc Ninh, đi đương cao tốc về phía sân bay Nội Bài - gặp chỗ giao nhau với cao tốc Thăng Long (trạm kiểm soát vé) rẽ trái đi về phía Hà Nội - qua cầu Thăng Long cứ chạy thẳng, qua Trung tâm Hội nghị Quốc gia thì rẽ phải vào đường cao tốc Láng - Hòa Lạc (bây giờ gọi là Đại lộ Thăng Long). Đi hết Đại lộ này thì rẽ trái rồi tiếp tục - chạy tít ga ra đến đường 6 thì có các biển chỉ dẫn và các cột km (milestone) chỉ dẫn đi Hòa Bình. Tóm lại khi bạn chạy xe nếu thấy chỗ nào không yên tâm thì dừng xe lại hỏi đường ngay. Nếu bạn đi thẳng Mai Châu, khi đến thị xã Hòa Bình thì không cần phải chạy qua thành phố mà đi theo đường vành đai 3 vừa vắng vừa nhanh, lên đến được Mai Châu còn phải hỏi nhiều. Tóm lại là mình chỉ nói qua cho bạn như vậy để có khái niệm chung mà thôi - the way is at your mouth.
Quãng đường từ Bắc Ninh đến Mai Châu ~230km. Bạn mới đi chắc cũng mất nửa ngày.
Lên đến Mai Châu sẽ có rất nhiều người chào đón bạn, ở nhà ai cũng được - đi đâu, xem gì họ sẽ cho cả đống thông tin.
Qua Hòa Bình, đường đèo núi cũng ghê đấy - chúc bạn đi an toàn.

Nếu là mình mình từ bắc ninh mình sẽ đi thẳng đường 1 mới ( đường 1 cũ thì xóc bụi bé đông ) về hà nội qua cầu chương dương . Sau đó đi xuyên qua khu phố cổ về phía lăng bác - điện biên phủ . tiếp tục rẽ vào phố chu văn an rồi 1 mạch thẳng tiến tôn đức thắng - tây sơn - ngã tư sở - nguyễn trãi - quang trung ( hà đông ) - bala . . .
đến ngã 3 xuân mai thì rẽ phải rồi cứ đi thẳng là tới hòa bình - mình nghĩ đường này ngắn hơn hướng cao tốc bắc ninh - nội bài mặc dù đoạn trong phố có vẻ loằng ngoằng nhưng nếu biết đường hoặc có bản đồ thì vô tư

Tới hòa bình thì hỏi đường đi đến mai châu - đi về huyện cao phong , tiếp là mường khèn , thung khe , mai châu . nói chung đường trên hòa bình đi tương đối dễ vì cứ lộ chính mà đi là ngon - còn 1 đường tắt tiểu ngạch đi dọc sông đà nhưng tương đối khó đi và dễ bị lac - thấy có mấy người bảo nhưng cá nhân chưa dám thử :D
Nếu bạn không có thiết bị gps hay phần mềm dẫn đường trên mobile thì mua lấy cái bản đồ cho chắc ăn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,574
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back