What's new

[Hỏi đáp] Xin tư vấn lịch trình Hà Nội - Ý- Thụy Sĩ

mmit

Phượt tử
Chào các bác,

Nhờ các bác tư vấn hộ lịch trình như sau với ạ, vì thông tin du lịch Thụy Sỹ không nhiều như các nước khác, nhất là khoản đi lại nên em băn khoăn quá.

Em sẽ đi từ 22/11-28/11, dự định đi qua những địa điểm như sau :
Hà Nội - Paris - Toulon (cái này là bắt buộc vì phải làm việc ở đó 1 buổi ạ) - Roma - Florence - Lucern - Interlaken - Bern - đến đây thì tắc tị vì không biết nên quay lại Paris để bay về hay có thể bay về HN từ Thụy Sỹ.

Xin các bác giúp em với ạ vì h cũng khá gấp rồi, em lại mới vừa nhận được lịch công tác nên vội quá.
Cảm ơn các bác nhiều nhiều ạ

Bạn ko có nhiều thời gian, mình thấy ko nên đi nhiều địa điểm quá, sẽ mất thời gian di chuyển mà ko tham quan được gì nhiều.
1) Chỉ tập trung đi Ý thôi thì từ Toulon bạn có thể di train đến Genoa, Florence, Rome, trên đường ghé wa Cinque Terre và Pisa. Khoảng 4-5 ngày là ok, nên về từ Rome nếu đi theo cách này vì Rome là sân bay quốc tế lớn.
2) Nếu nhất thiết muốn đi Thụy Sĩ và Ý thì từ Toulon bạn có thể bay đến Rome, rồi đi ngược lên Florence, Milan, Interlaken, Geneva. Từ Geneva bay về Paris rồi về VN.

Bạn ko có nhiều thời gian, mình thấy ko nên đi nhiều địa điểm quá, sẽ mất thời gian di chuyển mà ko tham quan được gì nhiều.
1) Chỉ tập trung đi Ý thôi thì từ Toulon bạn có thể di train đến Genoa, Florence, Rome, trên đường ghé wa Cinque Terre và Pisa. Khoảng 4-5 ngày là ok, nên về từ Rome nếu đi theo cách này vì Rome là sân bay quốc tế lớn.
2) Nếu nhất thiết muốn đi Thụy Sĩ và Ý thì từ Toulon bạn có thể bay đến Rome, rồi đi ngược lên Florence, Milan, Interlaken, Geneva. Từ Geneva bay về Paris rồi về VN.

Theo mình nếu cố tham Thụy Sỹ thì đoạn từ Interlaken ko nên đi Geneva mà nên lấy Bern hoặc Basel làm điểm trung chuyển, từ đấy train về Paris rồi bay về

Thanks các bác nhiều, cuối cùng rút ngắn hành trình, đoạn Lucern Interlaken để 1 dịp khác cho thư thả rồi ạ !

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,620
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back