What's new

[Hỏi đáp] Xin tư vấn xin visa cho hành trình Nhật -Hàn 9 ngày mùa Xuân 2019

nia_9011

Phượt tử
Chuyện là em cày cục cả năm nên quyết định mua vé khứ hồi SGN-Osaka 5 ngày đầu tháng 3/2019 đi cho xả hồn. Nhưng giờ em nghĩ lại thấy ít quá nên em đổi thành vé SGN-osaka, osaka - INcheon (HQ), Incheon--SGN, làm phát 10 ngày.
Xong hết thì em mới ngớ người ra là em không tìm được thông tin xin visa nếu đi liền tù tì 2 nước Nhật-Hàn. Vậy các bác nào có kinh nghiệm đi hành trình Nhật-Hàn rồi thì cho em xin ít kinh nghiệm ạ.
Không biết xin Visa Hàn và Visa Nhật ở VN cùng lúc đi luôn 2 nước được ko? Hay phải quay về nước rồi mới được đi nước còn lại.
Các bác cho em xin thông tin với ạ.
:eek::cry:

Mình đi Sing 3 lần+Thái+Nhật+Hàn rồi. Chỉ có đi Nhật vừa rồi mới đi tour còn lại mình tự túc hết. Mình ở Việt Nam!

Bạn phải xin visa cả hai nước Nhật + Hàn rồi, tháng 3 năm nay mình cũng đã đi hành trình giống bạn để xem hoa anh đào nhưng đi Hàn trước rồi đến Nhật, thời gian 14 ngày.

Bạn phải xin visa cả hai nước Nhật + Hàn rồi, tháng 3 năm nay mình cũng đã đi hành trình giống bạn để xem hoa anh đào nhưng đi Hàn trước rồi đến Nhật, thời gian 14 ngày.
Mình có visa thì bay liền tù tì 2 nước được đúng không ạ?
Và khi mình xin visa Nhật-Hàn đồng thời, phải đưa vé máy bay 2 chiều về Việt Nam hay là vé VN-Nhật-Hàn-VN Cũng được ạ?
Mình có kinh nghiệm xin đi Hàn tháng 9 vừa rồi, xin đi Nhật thì lần đầu. Đợt rồi bác xin có điểm nào lưu ý không ạ, cho mình xin ít kinh nghiệm.

Mình có visa thì bay liền tù tì 2 nước được đúng không ạ?
Và khi mình xin visa Nhật-Hàn đồng thời, phải đưa vé máy bay 2 chiều về Việt Nam hay là vé VN-Nhật-Hàn-VN Cũng được ạ?
Mình có kinh nghiệm xin đi Hàn tháng 9 vừa rồi, xin đi Nhật thì lần đầu. Đợt rồi bác xin có điểm nào lưu ý không ạ, cho mình xin ít kinh nghiệm.
Thì bạn cứ làm theo lịch trình thực tế rồi kèm theo vé máy bay thôi, nếu không thì bạn chịu khó tách riêng lịch trình 2 nước kèm theo vé mb khứ hồi trả sau của VNA ( chưa tt í).
Mình đi dịp hoa anh đào nên chổ nào có hoa là mình đến nên lịch trình không theo như lúc ban đầu xin visa. bạn đi đầu tháng 3 thì xem ra cả Hàn và Nhật đều không có hoa anh đào nhỉ. Bạn cần lịch trình thì đưa email mình gửi cho bạn tham khảo.

Thì bạn cứ làm theo lịch trình thực tế rồi kèm theo vé máy bay thôi, nếu không thì bạn chịu khó tách riêng lịch trình 2 nước kèm theo vé mb khứ hồi trả sau của VNA ( chưa tt í).
Mình đi dịp hoa anh đào nên chổ nào có hoa là mình đến nên lịch trình không theo như lúc ban đầu xin visa. bạn đi đầu tháng 3 thì xem ra cả Hàn và Nhật đều không có hoa anh đào nhỉ. Bạn cần lịch trình thì đưa email mình gửi cho bạn tham khảo.
Bạn cho mình xin lịch trình với nhé. Mình cảm ơn nhiều ^^

Mình có visa Hàn multiply 5 năm Hàn, kỳ này mua vé đi Hàn rồi từ Hàn qua Nhật, từ Nhật lại quay về Hàn rồi về VN. thế nhưng lãnh sự quán nhận hồ sơ rồi sau 8 ngày báo rớt. giờ mình đang lo chuẩn bị thư mời. Như vậy kỳ này,mình chuyển đổi hết toàn bộ kế hoạch nhỉ mọi người ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,125
Latest member
johnauston54
Back