What's new

[Chia sẻ] Xuyên Việt bằng vespa cổ, thỏa mong ước bấy lâu

RomeoHaas

Đôi dép 1712
Chào mọi người, qua bao nhiêu lần lên cung rồi hủy cung, lần này 2vc mình quyết định Xuyên Việt vào những ngày cuối tháng 4. Mình có plan khoảng 15 ngày từ 24/4 đến 8/5, mình muốn làm 1 vòng Tây Nguyên và Hồ Chí Minh Tây, Tây Bắc, thực hiện những ước mơ dang dở. Mình xuất phát từ Sài Gòn, các bạn xem giúp cung, và tư vấn giúp. Các bạn có biết nhà nghỉ và chỗ ăn uống nào ngon giới thiệu mình với.

Phương tiện di chuyển chính, vespa cổ. Sau đây là cung dự kiến của vợ chồng mình.

Ngày 1 (24/4): 11h trưa, xuất phát. Sài Gòn - đạ Tẻh (Ma Đa Gui - Lâm Đồng), dự định đi phà Cát Lái, ra Nhơn Trạch rồi đi ĐT 769 ra ngã ba Dầu Giây, thẳng Ql 20 Ql 20 đến Ma đa gui, quẹo trái ĐT 721 và tiếp ĐT 725 dừng ở Đạ Tểh.
Ngày 2 (25/4): Đạ Tẻh - Quảng Khê (80km) - Quảng Sơn (44km) - Buôn Ma Thuột (100km): từ Quảng Khê có đường liên xã đi đến Quảng Sơn ko phải đường TL 684, mình thấy thông tin này trong bài viết của chị haianh. Ngủ nghỉ tại BMT.
Ngày 3 (26/4): Buôn Ma Thuột – Pleiku (180km) - Kon Tum (48km): Ql 14 Ngủ tại Kon Tum.
Ngày 4 (27/4): Kon Tum – Bờ Y (80km) – Thạnh Mỹ (195km), nghỉ tại thị trấn Thạnh Mỹ (Quảng Nam)
Ngày 5 (28/30): thị trấn Thạnh Mỹ - Khe Sanh (252km) – Lao Bảo (17km) – Khe Sanh, ngủ lại Khe Sanh. Có thể bỏ qua Lao Bảo.
Ngày 6 (29/4): Khe Sanh – Phong Nha (243km) đường Hồ Chí Minh Tây. Nghỉ tại Phong Nha.
Ngày 7 (30-4): tham quan Phong Nha – động Thiên Đường, nghỉ ở Phong Nha.
Ngày 8 (1-5): Phong Nha – tt.Thái Hòa (298km)
Ngày 9 (2-5): tt Thái Hòa – Hà Nội (255km), tối nghỉ Hà Nội, ăn uống tham quan Hà Nội
Ngày 10 (3-5): Hà Nội – Hà Giang (306km), nghỉ tại Hà Giang, tư vấn giúp mình ks và món ăn ngon ở đây giúp
Ngày 11 (4-5): Hà Giang – Đồng Văn (150km), ngủ đêm tại Đồng Văn.
Ngày 12 (5-5): Đồng Văn - Lũng Cú – chinh phục Mã Lì Phèn – Đồng Văn (130km)
Ngày 13 (6-5): Đồng Văn - Hà Giang (150km)
Ngày 14 (7-5): Hà Giang – Hà Nội (306km)
Ngày 15 (8-5): tham quan Hà Nội, gửi xe vào SG, lên máy bay chuyến tối về Sài Gòn.

Mình cũng muốn ghé Tràng An - Ninh Bình nhưng không đủ thời gian.
Mục tiêu lần này là Xuyên Việt, chinh phục đường Hồ Chí Minh nhánh Tây, ghé Phong Nha, Động Thiên Đường, Lũng Cú và chinh phục Mã Lì Phèn.

Các bạn có thể tư vấn giúp khách sạn ở Hà Nội, Hà Giang, và Đồng Văn giúp vợ chồng mình.

Ra đến HG, Đồng Văn rùi mà ko vòng luôn wa Tây Bắc nhỉ, dành thêm 1 tuần chiến nổt 3 đỉnh đèo còn lại, lâu lắm mới đi dc 1 lần mà :3

Ra đến HG, Đồng Văn rùi mà ko vòng luôn wa Tây Bắc nhỉ, dành thêm 1 tuần chiến nổt 3 đỉnh đèo còn lại, lâu lắm mới đi dc 1 lần mà :3

Cố gắng lắm mới thu xếp được bao nhiêu đó thời gian thui. Có thêm 1 tuần thì còn gì bằng

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back