What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hàn Quốc (phần 2)

Đã có visa nhưng có việc đột xuất không đi được đúng ngày đã xin thì mình đi ngày khác trong hạn cho phép được không ( visa có hạn 3 tháng ). Trường hợp quá hạn visa mà vẫn không đi thì lần sau xin lại có khó hoặc có thể xin gia hạn được không? thanks.

Đã có visa nhưng có việc đột xuất không đi được đúng ngày đã xin thì mình đi ngày khác trong hạn cho phép được không ( visa có hạn 3 tháng ). Trường hợp quá hạn visa mà vẫn không đi thì lần sau xin lại có khó hoặc có thể xin gia hạn được không? thanks.

Visa có thời hạn 3 thnags, thì trong vòng 3 tháng đó bạn muốn đi lúc nào đó thì đi, ko cần đúng theo lịch trình đã nộp cho DSQ. Visa Hàn ko có gia hạn, hết thì xin lại visa khác thôi. Còn nếu có nhu cầu đi nhiều thì xin visa multiple.

Bạn nào đã đi cả Lottle world và Everland thì cho mình hỏi nên đi cái nào hơn :))) phân vân quá. nên mua vé trước từ Vn ko

Bạn nào đã đi cả Lottle world và Everland thì cho mình hỏi nên đi cái nào hơn :))) phân vân quá. nên mua vé trước từ Vn ko

Everland hí hí =]] Tuy nhiên bạn nên vào website của 2 theme parks đấy để xem cái nào phù hợp với bạn hơn. Mua vé trước từ VN từ đỡ phải xếp hàng nè.

Bạn nên consider cả điều kiện thời tiết mà chọn 1 trong 2 chỗ nhé, Everland là theme park ngoài trời 100% nên nếu rủi mà mưa hay tuyết thì 1 số trò sẽ không chơi được, 1 số trò có chơi được thì cũng mất vui. Ngoài ra còn nên xem thời gian bạn có bao nhiêu, Everland ko ở trung tâm Seoul mà ở tận Yong-in, di chuyển mất khoảng 1h từ trung tâm Seoul, nếu ko ngại xa, ko ngại lạnh thì đi Everland chắc là hơn, mình đi vào đầu xuân ( cuối tháng 3 ) mà vẫn lạnh lắm, chơi xong mấy trò cảm giác mạnh lại càng lạnh. Vụ mua vé thì mình cũng khuyên bạn như Chris thôi, mua trước đỡ phải xếp hàng nhé.

Anh chị ơi, cho em hỏi xíu: em có visa đi nhật rồi cần cmtc để xin visa hàn quốc ko ạ? Tại bạn e đợt năm nay đi t4 cũng xin kiểu đó mà đc visa nên e k biết qđ có thay đổi ko ạ

Xin hoi minh da di ha lan roi . Nhu vay Co can cmtc ko ? Tai nghe noi ai tung di chau au trong 3 nam ke tu ngay xin visa thi mien cmtc. Ai Co kinh nghiem xin cho y kien.

Bạn ơi, bạn đã nộp hồ sơ xin visa multi đựoc chưa? Mình cũng đang có như cầu apply visa Hàn multi trong HCM nên cũng đang nghiên cứu.
Cảm ơn bạn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back