What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hàn Quốc (phần 2)

Đúng rồi bạn mình cũng đi chuyến đó, nhưng mình ko đi ra sân bay từ sáng như b mà 9h tối hôm trược từ Busan về Seoul thì ra sân bay luôn, b đi buổi sáng cũng ko muộn đâu, nếu b ko cần pick up đồ ở Lotte thì cứ 6h30 7h đi từ Hongdae vẫn kịp ý mà, nếu cần lấy đồ đặt sẵn thì ra sớm hơn chút, dù sao cổng check in cũng chỉ mở trc khoảng 3h, sớm quá cũng ngồi chờ thôi. Bọn mình ngủ ở sân bay luôn nên 6h dậy còn thong dong đi đánh răng rửa mặt, đi ăn sáng các kiểu cơ :))
Ban ơi ngủ ở san bay có an toàn ko,và hành lý thi de dau ,chia sẻ mjnh it kinh nghiem voi,minh cung phải ngủ dem tại san bay de bay chuyen về luc 6h30 sáng

Cả nhà ơi cho mình hỏi thăm kinh nghiệm ngủ đêm tại sân bay với. Tình hình là mình bay chuyen 6h30 sáng về Sài Gòn nên sẽ ngủ đêm ở sân bay lun,ai đã từng ngủ đêm tại sb roi xin cho tý kinh nghiem,có an toàn không và gửi hành lý chỗ nào

Mình chưa ngủ sân bay Incheon lần này nhưng cũng đã đi vài lần nên mình nghĩ ko vấn đề gì đâu vì ở sân bay phía ngoài có nhiều hàng ghế và có rất nhièu người ngồi ở đó xung quanh thì có cả ổ cắm cho mọi ng sạc, về tình hình an ninh thì ko fai đâu mình thấy nhiều ng sạc đt để đó rồi đi ra chỗ khác ngồi. 1 người bạn của mình cách đây 2 hôm khi ra sbay còn nhặt đc đt mà nó kêu ko dám lấy đâu fai đi báo cảnh sát, để trả lại mất nên mọi ng cứ yên tâm nha

Ban ơi ngủ ở san bay có an toàn ko,và hành lý thi de dau ,chia sẻ mjnh it kinh nghiem voi,minh cung phải ngủ dem tại san bay de bay chuyen về luc 6h30 sáng

Mình thì thấy rất an toàn b ạ, hành lý mình để cạnh băng ghế luôn, hội bạn mình còn trùm khăn kín mặt để ngủ cho đỡ sáng nhưng chẳng mất cái gì đâu, băng ghế sân bay incheon dài và có thể di chuyển được nên cứ ghép vài cái lại là thành cái giường thôi, có ổ cắm sạc ở khu đó luôn, trong sân bay có hàng CU là cửa hàng tiện lợi bán đủ các thứ, cơm hộp chỉ tầm 3k won đầy ứ ự, có lò vi sóng để hâm nóng.
Nói chung so với ngủ khách sạn rồi sáng sớm lóc cóc xách hành lý ra thì tiện hơn rất nhiều

Cả nhà ơi cho mình hỏi thăm kinh nghiệm ngủ đêm tại sân bay với. Tình hình là mình bay chuyen 6h30 sáng về Sài Gòn nên sẽ ngủ đêm ở sân bay lun,ai đã từng ngủ đêm tại sb roi xin cho tý kinh nghiem,có an toàn không và gửi hành lý chỗ nào

Bạn ơi, cái vấn đề ngủ lại sân bay ICN như thế nào, an toàn hay không, bla bla... đã có nhiều người hỏi và trả lời rất chi tiết rồi, khoảng trang 137,138 thôi. Bạn cố gắng đọc lại các bài post để nắm thông tin chứ cứ đụng lại hỏi thì rất loãng topic ạ.

Mình đang có nhu cầu xin visa Hàn multi ở LSQ TP>HCM. Bạn nào đã từng xin multi cho mình xin tí kinh nghiệm bởi vì:

- Lúc mình đọc thông báo miễn CMTC trên mạng, mình có gọi lên lãnh sự xác nhận lại thì họ nói đó là thông báo của Đại sứ quán, lãnh sự quán sẽ không dùng chung. Lãnh sự có thông báo của lãnh sự riêng. Do đó mình vào web của lãnh sự thì nó thành ra cái mục "Tinh giảm hồ sơ" chứ không phải là "Miễn chứng minh tài chính" dù quy định về đối tượng thì gần như y chang

- Lần này mình có nhu cầu xin visa multi, về các điều kiện thì mình lại thấy thông báo mở rộng đối tượng xin visa multi của Đại sứ quán, ko thấy của Lãnh sự quán nên không biết bên lãnh sự quy định thế nào

- Nhờ các bạn đã từng xin multi ở SG trong thời gian gần đây cho mình xin thông tin về điều kiện để được cấp visa nhiều lần nhé

- Hộ chiếu mình còn 2 năm nữa thì hết hạn, nếu mình muốn xin multi 5 năm, có cần đổi luôn cái mới không hay cứ để đó cũng được

- Cảm ơn rất nhiều

#sữa
Có topic của bạn Trungbin về multiple đấy, bạn hỏi bạn ấy nhé

Bạn ấy xin ngoài Hà Nội bạn à. Hôm mình có gọi lãnh sự hỏi họ nói Lãnh sự không dùng chung quy định và thông báo với ĐSQ, họ có quy định riêng nên mình mới lên đây hỏi những bạn đã xin ở LSQ TP.HCM

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back