What's new

Âm nhạc trên đường phượt

Anh chịu! Âm thanh cho ô tô có thể là 20 nghìn, có thể là 2 nghìn, nhưng chắc chắn không thể là 2 trăm được.

Người ta đang hỏi là âm thanh cho xe máy cơ mà CVN

3-5 triệu là quá đủ mà có khỉ còn thành khủng nữa ấy chứ .

Em thấy chơi Ipod Shuffle là hay nhất. Nhỏ, gọn, nhắm mắt, một tay cũng điều chỉnh được, pin lại lâu. Mua thêm cái sạc mấy chục nghìn thì tha hồ mà nghe. Âm thanh nói chung là ổn hơn các hãng khác. Nếu bác nào đam mê, mua thêm cái tai nghe ốp vào tai to to, đi phượt thì khỏi phải lăn tăn.

Em thấy bác nào gắn loa lên oto, xe máy thì thật là buồn cười!! Bật to, người ta còn cười cho. ;)) NGhe nhạc mà cứ rìn rìn, bành bạch thì nghe thế nào được.

Em thấy chơi Ipod Shuffle là hay nhất. Nhỏ, gọn, nhắm mắt, một tay cũng điều chỉnh được, pin lại lâu. Mua thêm cái sạc mấy chục nghìn thì tha hồ mà nghe. Âm thanh nói chung là ổn hơn các hãng khác. Nếu bác nào đam mê, mua thêm cái tai nghe ốp vào tai to to, đi phượt thì khỏi phải lăn tăn.

Em thấy bác nào gắn loa lên oto, xe máy thì thật là buồn cười!! Bật to, người ta còn cười cho. ;)) NGhe nhạc mà cứ rìn rìn, bành bạch thì nghe thế nào được.

Vì bác e ngại thiên hạ nên chọn kiểu ấy, chứ có bạn già em chạy qua đường Trường Sơn, bảo lúc ấy mở được nhạc kháng chiến nghe dẫu to như loa dành cho sân vận động cũng thấy vui.

Vì bác e ngại thiên hạ nên chọn kiểu ấy, chứ có bạn già em chạy qua đường Trường Sơn, bảo lúc ấy mở được nhạc kháng chiến nghe dẫu to như loa dành cho sân vận động cũng thấy vui.

Thế thì phải chia ra: nghe cá nhân hay nghe tập thể. Nghe tập thể thì cái gì cũng hay, cũng vui. Nghe loa phường cũng thấy có không khí.

đồ nhạc nhẽo của em đây - Nói chung thiết bị liên quan đến điện là lỉnh kỉnh

Hàng thường cực thường thôi, Chạy pin được, phục vụ tốt cho các buổi tối cần nhạc lãng mạn và bay bổng - Hoặc là đỉnh núi lững lờ tiếng Cổ cầm, không thì ... hâm lên bật toáng lên làm vài điệu Salsa. Mỗi tội pin có 1 tiếng, như dở hơi! Cắm điện thì chạy miết. Chứ quả thật cắm cái tai phone vào sao nó cứ... mất hết không khí.

Em toàn nghe bằng fone khi ngồi trên xe khách, xe máy chỉ dùng một bên tai chỉ thỉnh thoảng mới dùng. Trong chuyến đi Cần Thơ vừa rồi xe ít khách, em nằm băng sau một mình không có fone chắc chết ngũ không được vì đường sóc, qua nhiều cầu và tài chạy cũng nhanh. Đường về ngồi phải xe của Phú Vĩnh Long chiều Sa Đéc về Sài Gòn lại phải ngồi sau cùng, ở trên có máy lạnh hay cái gì đó rì rè nhức cả óc không nghe nhạc có mà chết.

Dạo này chuẩn bị đi miền tây tiếp nên nhạc của ca sĩ Hương Lan, Cẩm Ly, Quốc Đại kể cả cải lương tài tử gì đao và nhét vào máy chuẩn bị cả.

P/s : Có mấy bài em bốt lên sau.

Ah, Nghe IP có cách nào chỉ toàn list bài mình thích không các bác ? tai zin thì hư phải dùng tai ipod thế vào không chuyển được, hết 1 bài lại phải mở máy ra chon chọn bài thích nghe lúc đó rõ chán.

Last edited:
Nhắc đến cái đoạn nhạc nhẽo trên xe, nhớ đợt đi Lệ Giang - Côn Minh. Xe ô tô dù đi đã được 24 tiếng. Bà con nhà ta tức khí nhẩy chồm chồm định oánh lái xe vì cái tội... dám lừa, bỗng đâu nghe thấy chàng Tầu xẻng này bật... Chim trắng mồ côi. NGhe bài đấy, em phát khóc lên, chán chả muốn gây hấn với tài xế. Sao cứ ra khỏi chữ S mà nghe mấy bài kiểu này não nề thế trời...

Tớ thích nghe nhạc của người bản sứ, hôm trước đi Mộc Châu, nghe thấy cái nhạc hay hay.. hỏi người bán hàng đĩa nhạc j, họ bảo người Mông, mừng rơn, bảo quả này có hàng độc khoe với bạn bè, ai ngờ.. mua 2 CD, về nhà xem đi xem lại.. hóa ra Mông Tàu... ha ha ha

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,926
190,268
Latest member
NutGarden
Back