What's new

Anh quốc - chuyến đi tốn nửa sào ruộng

3 năm trước em có chuyến đi qua Anh,giờ xin bốt hầu các bác

Xin giới thiệu em là bần nông,nhà từ quê lại nhập vào Hà nội lên giá tăng chóng mặt,ông già em bán luôn mất sào vườn chia đều cho các anh em,muốn tiêu kiểu gì mặc kệ,,
em chọn Anh,vì trên nhiều màn hình máy tính hay để mấy cục đá to chồng lên nhau trông đẹp đẹp,em hỏi mới biết là sờ tôn hen ở Anh,vậy là đi Anh phát,tài khoản có 1 đống xiền,ko đi cũng phí phải không các bác,em cũng tính đi vài chuyến rồi còn xiền mua lấy 1 chức quan nho nhỏ sang vác cặp đi chiều vác về cho oai với bà con chòm xóm,,,,,

Các bác đừng hỏi em làm thủ tục thế nào,khoản này em dốt,nhưng trong tay có 1 đống xiền thì thiếu nước có người đến cõng mình chạy bộ sang Anh đấy chứ???thật là:

Tay cầm nắm bạc kè kè
Nói quấy nói quá người nghe ầm ầm

Em phải vác bằng lái xe đến sứ quán Anh xin dịch và đóng dấu,có bản này em có thể thuê xe ô tô tự lái bên Anh,tên hãng cho thuê xe là AVIS,tự lái bên tây nó với máu các bác ợ,vả lại em cũng muốn tự đi vi hành xem cái bọn tư bản chúng nó bóc lột dân đen cỡ nào,,mẹ bọn tư bản sắp chết đang giãy lên đành đạch

Dưới cánh máy bay là nội bài,em nhận định những mảnh ruộng của dân ta quá nhỏ,mạnh ai người đó trồng,giống lúa thì loạn xà ngầu,đến mùa gặt thương lái đến mua bỏ tất vào xe chở đi xuất khẩu nhưng điếu thể đặt đc tên cho gạo do lỗn lận lung tung,người Thái đã vượt xa chúng ta về xuất gạo chỉ vì chúng nó có những thằng địa chủ và thằng địa chủ có những cánh đồng rộng chỉ chuyên 1 loại,tỉ như tám thơm là độc vị tám thơm,,, đấy các bác thấy ko, vừa nhấc người lên em đã thấy 1 vấn đề he he he he

Em bay sang malaisia rồi tiếp đến London,sân bay mã lai to rộng sạch đẹp,trong ảnh là 1 khu rừng nhỏ ở trung tâm sân bay,,,thương lắm Nội bài ơi,,,

Last edited by a moderator:
Em thấy cái tòa nhà này to to đẹp đẹp nên chụp vài kiểu,hóa ra nó là trường đại học,,,,

Pín em đây đã từng học ĐẠI HỌC..ô hô....
Em ko có bằng tốt nghiệp lớp 12,,các bác sẽ hỏi sao chưa có bằng 12 lại đi học Đại học đc??
hỏi như thế có nghĩa các bác còn gà lắm!!!ở thiên đàng xã hội chủ nghĩa ta đây,việc gì cũng có thể xẩy ra đc ,,miễn là có xiền!!!
Chả là 1 hôm em đang ngồi uống diệu đầu ngõ thì 1 anh cùng làng đến hỏi em có muốn học Đại học ko?Pín em tý sặc diệu mà chết,,,,em nói tao điếu có bằng 12 đại học cái mồm,,,nó nói 3 triệu rưởi xong luôn,,,khoa Luật trường đại học xã hội cái điếu gì nhân văn,,,Tại chức,,dĩ nhiên
Ok chơi luôn,,vì sáng diệu lòng lợn rồi ra cổng làng hút thuốc lào uống chè bồm rồi về ăn trưa rồi chiều lại ra bắn thuốc lào uống chè bồm cũng buồn,,,mà đây lại đc tiếng đại học,,đừng có đùa nhé!!!!các bác lưu ý 3 trẹo rưởi cách đây 10 năm khác 3trẹo rưởi thời nay nhé,,,,,
Vậy là em thành sinh viên đại học tại chức ( *** nói ra từ Sinh Viên ngượng muốn độn thổ)
anh cùng làng quả nhiên thần thông quảng đại,,sau 1 tuần mang đến cho em cái giấy phô tô bằng tốt nghiệp lớp 12 của HÀ TÂY,,,em hỏi bằng tao đâu,,,nó nói ko cần,,pho to công chứng có giá trị như bằng,,quả vậy,em nộp vào cùng với 2 triệu(ko nhớ rõ) ông kụ tiền học lần 1,thầy giáo nhận tiền cười hê hê,,,hê hê,,,vậy là em thành Sinh viên ... ô hô

Ông già em lập tức về quê,thịt 1 chó,2 lợn hoặc 2 chó 1 lợn em ko nhớ rõ,,tuyên bố với họ hàng rằng thì là mà thằng Pín giờ đã vào đại học,,chớ có đùa!!!diệu vào lời ra tranh nhau nói,tóm lại mọi người vui vẻ cả,,còn Pín em bắt đầu cuộc đời Sinh viên(nói ra từ này vẫn ngượng lắm thưa các bác)
Lớp em có cả trăm người,,toàn bác râu ria hoặc chị đứng tuổi,cũngcó vài bạn trẻ nhưng ko nhiều,các bác ý té ra là đc cử đi học,,ko phải chạy chọt như em,,phần lớn đang làm cơ quan nhà nước,,ở trường thì lành nhưng ra cơ quan có khi hét ra lửa!!

Bọn em học 10 ngày đầu tiên của tháng,tức từ mồng 1 đến mồng 10,sau đó chờ đến tháng tiếp lại thế,,học cả ngày,sáng em vưỡn diệu lòng nhưng sớm hơn xưa vì phải đến trường Đại học,phì hơi rượu quanh lớp cũng là 1 thú vui,,,
Giờ nghỉ trưa bọn em đi ăn chung nhau theo từng hội,hội diệu,hội cùng tỉnh,hội cùng bộ,hội đồng niên...em tất nhiên vào hội diệu,khoảng 7 thằng,trưa nào cũng thế,bọn em uống hết vài chai
môn học đầu tiên là môn TRIẾT HỌC,,,,ái chà chà,,đầu tiên em học hơn chăm,nhớ mang máng rằng giáo sư nói cái gì đó mông lung lắm,và rằng con gà có trước quả trứng hay ngược lại?cứ thế mất mẹ 1 tháng,,,mong các bác lưu ý rằng em là dạng chăm học lên mới nhớ đc tên môn học,dạng xuất sắc thì nhớ đc môn học và tên giáo sư dạy môn đó,,bọn lười thì chả nhớ cái giề!!!!!
Em thường tập trung học vào buổi sáng,trưa diệu xong là em ngủ làng em có câu "CĂNG DA BỤNG,,,CHÙNG DA MẮT" nên em vào lớp là ngủ,,giáo sư nói gì kệ mẹ,,đầu tiên em ngủ gục xuống bàn,,sau thấy ko tiện nghi lên em chui xuống gầm bàn ngủ,ở cuối lớp luôn có 2 cái bàn ko có ghế nên em chui xuống đó ngủ,hôm nào say quá em nôn ở bên này thì sang bên kia ,,kê viên ghạch gối đầu,,dặn bọn hàng ghế trước nếu có đứa mới đến thì bảo nó cẩn thận ko đạp phải mặt tao,,giáo sư cầm cái micrô với 1 đoạn dây dài 2 mét nên chỉ nhồng nhồng quanh 2 mét đó,,phải công nhận nằm phê phê nghe giáo sư giảng bài à uôm vào phết,,
Em học đc hơn 1 năm thì bùng vì phải nộp tiền đợt 2,,tiền hồi đó túng,,mấy lại biết gì đâu mà thi?vả lại cái tiếng hão đại học ko làm em no bụng,,mấy lị cái bằng giả khiến em ko yên tâm...em bỏ phắt,,,,,,nhưng đừng có đùa với em,,thỉnh thoảng kể chuyện gì,,em thòng thêm câu:Cái thời tao còn là sinh viên,,choác choác choác,,,nghe phê hơn hẳn ,,, ô hô....

Sau đó vài năm gặp lại 1 bạn học cùng,,nó nói mày bỏ thế lại là cao,,đến lúc sắp tốt nghiệp bọn chó bắt nộp bằng xịn,,,đến gần nửa lớp ko có bằng 12, mẹ chúng nó,,,,

Bác Pín ời, bác làm iem nhớ Queen's quá đi thui! Em spam ti tí nhá, cho đỡ nhớ:

Đó là trụ sở chính của Queen's, còn ngoài ra cả khu rộng lớn xung quanh là các viện, trường, và kí túc xá. Bạn Queen's này có học phí khá rẻ ở Anh (chỉ khoảng 11K bảng/năm - nói rẻ tức là so với các trường Anh khác, chứ nó cho em HB mà vẫn bắt em đóng phí thì nhà em cũng tèo, chả có ruộng đâu mà bán lấy tiền học í!!!). Ko biết bác có ghé vào bảo tàng của Uni ko? Vào đó miễn phí nhớ! Uni này là Uni đầu tiên của UK có cinema đới, giảm giá cho SV nhiều lắm. Bạn nào học Engineering thì đây là lựa chọn hoàn hảo rùi, vì nó cực mạnh ở UK, nhất là liên quan đến hàng không. SV ngành này hầu như ai cũng được thực tập tại trụ sở công ty máy bay Bombardier ngay tại Belfast đó. Đội Formula 1 của SV Queen's có năm là Á quân châu Âu... Ra xin việc dễ cực...

Note 1 chút gain: Nếu đến thăm Belfast mà đi bằng tàu bay thì chọn sân bay Belfast City Airport (thường là với các hãng giá rẻ như RyanAir) hơn là International Airport, vì cái trước ở gần trung tâm lắm, đi bus hết có hơn pound tí à.

Ô thế cái trường này nổi tiếng phết nhỉ?? Em chỉ thấy nó đẹp cổ cổ ai ngờ oai phong vậy. Nào biết bảo tàng Uin là cái gì??? Kiếp sau em phải học hành tử tế mới đc!!!

Lão Pín này, em thích cái góc chộp ảnh của lão đấy. Xem ảnh biết thêm nhiều thứ VN XHCN mình hổng có. Em cũng thấy yêu thời sinh viên của lão, hê hê...đúng là lão có đi học thật thì mới biết như thế...(wait) hê hê, hê hê ... em lại nhớ các hội của em...:D
Đả đảo bọn đế quốc !

Hic bác học thật á, hay chỉ lọc lại tin (lề phải, lề trái, cả hai hàng)? Dù sao em cũng thấy nó chả... hoang đường tẹo nào :))

Hic bác học thật á, hay chỉ lọc lại tin (lề phải, lề trái, cả hai hàng)? Dù sao em cũng thấy nó chả... hoang đường tẹo nào :))
Đương nhiên em học thật,,khoa Luật tại chức trường Khoa học Xã hội cái điếu gì Nhân văn,,thời em học bọn nó thuê 1 phòng học rộng thênh thang ở cái trường cấp 1 ngay sau tòa nhà HITC ý,,,,có giáo sư đến dạy đàng hoàng,,tháng tháng bọn em đóng mấy chục nghìn quỹ lớp để hết môn học đưa phong bì mới lại mời thầy đi nhậu,bọn có cước sắc đc đi với thầy,,,em đóng đc đâu 2 lần thì quyết ko thò thêm cắc nào,,để diệu thịt,,,,,
Pín em vốn thật thà,,chưa nói phét khi nào!!!!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,623
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back