What's new

Anh quốc - chuyến đi tốn nửa sào ruộng

3 năm trước em có chuyến đi qua Anh,giờ xin bốt hầu các bác

Xin giới thiệu em là bần nông,nhà từ quê lại nhập vào Hà nội lên giá tăng chóng mặt,ông già em bán luôn mất sào vườn chia đều cho các anh em,muốn tiêu kiểu gì mặc kệ,,
em chọn Anh,vì trên nhiều màn hình máy tính hay để mấy cục đá to chồng lên nhau trông đẹp đẹp,em hỏi mới biết là sờ tôn hen ở Anh,vậy là đi Anh phát,tài khoản có 1 đống xiền,ko đi cũng phí phải không các bác,em cũng tính đi vài chuyến rồi còn xiền mua lấy 1 chức quan nho nhỏ sang vác cặp đi chiều vác về cho oai với bà con chòm xóm,,,,,

Các bác đừng hỏi em làm thủ tục thế nào,khoản này em dốt,nhưng trong tay có 1 đống xiền thì thiếu nước có người đến cõng mình chạy bộ sang Anh đấy chứ???thật là:

Tay cầm nắm bạc kè kè
Nói quấy nói quá người nghe ầm ầm

Em phải vác bằng lái xe đến sứ quán Anh xin dịch và đóng dấu,có bản này em có thể thuê xe ô tô tự lái bên Anh,tên hãng cho thuê xe là AVIS,tự lái bên tây nó với máu các bác ợ,vả lại em cũng muốn tự đi vi hành xem cái bọn tư bản chúng nó bóc lột dân đen cỡ nào,,mẹ bọn tư bản sắp chết đang giãy lên đành đạch

Dưới cánh máy bay là nội bài,em nhận định những mảnh ruộng của dân ta quá nhỏ,mạnh ai người đó trồng,giống lúa thì loạn xà ngầu,đến mùa gặt thương lái đến mua bỏ tất vào xe chở đi xuất khẩu nhưng điếu thể đặt đc tên cho gạo do lỗn lận lung tung,người Thái đã vượt xa chúng ta về xuất gạo chỉ vì chúng nó có những thằng địa chủ và thằng địa chủ có những cánh đồng rộng chỉ chuyên 1 loại,tỉ như tám thơm là độc vị tám thơm,,, đấy các bác thấy ko, vừa nhấc người lên em đã thấy 1 vấn đề he he he he

Em bay sang malaisia rồi tiếp đến London,sân bay mã lai to rộng sạch đẹp,trong ảnh là 1 khu rừng nhỏ ở trung tâm sân bay,,,thương lắm Nội bài ơi,,,

Last edited by a moderator:
em đã nói là chắc như đinh đóng cột chứ bác,,nghe đồn thì em sẽ nói nghe đồn,Pín em vốn bần nông thật thà,ở Việt nam nhà nước ko có child benefit ,child tax credits,vì ko có nên Pín em chả gọi là gì,bác chịu kho tra gu gờ he he
nhưng ta có câu TRỜI SINH VOI TRỜI SINH CỎ<<<<

Công nhận là Pín rất thật thà. Thật thà đến mức khi gặp Thái Tử Anh. Pín vừa bắt tay vừa hỏi: Dạo này đời sống tình dục của mày thế nào?
Nghe kể chuyện này mà cả bàn nhậu ngồi cười lăn lộn.=))=))=))

Ha ha gà Út nói chuẩn lắm,vạch trần bộ mặt của bọn tư bản
mấy hôm bận quá,giờ em lại tiếp
Em đến vùng núi cao của Anh sát với scotland,cảnh khá đẹp,

Bọn Anh để đường khá dốc mà ko thấy dân phàn nàn gì,những xe tải chở nặng em đoán ko thể trèo lên đây,những xe kéo theo nhà nhỏ đc cảnh báo ko thò cổ vào đây,ở Anh bọn thừa tiền thường mua 1 cái nhà nhỏ có đủ tiện nghi như gường ngủ xa lông gập gụ tủ chè toa lét, gắn bánh xe gọi là caravan kéo theo xe,
Hoặc mua hẳn 1 ô tô thiết kế như 1 cái nhà gọi là mô tô home,loại này trèo lên đây đc,,

Khoái nhất là các phượt thủ bằng mô tô,vì đường bọn Tây tốt nên bọn nó thường dùng những xe khỏe để chạy đc tốc độ cao,toàn loại trên dước 1000cc,,xem lũ hâm này:

Món ăn quen thuộc của bọn Anh là FISH and CHIPS,lại nói chuyện ăn,bọn Anh đứa nào cũng to như trâu mà ăn khí ít,bọn nó ăn nho nhe hơn ta,bữa ăn chia làm 3 kiểu: món khai vị,thường là súp hay cái gì nhỏ nhỏ,món chính là miếng cá hoặc thịt và món tráng miệng thường là cốc kem vv..vvbọn Tây chỉ cần ăn đủ chất,còn Pín em đã ăn là phải no,nên toàn phải gọi thêm
Làng nhà em coi ăn là rất quan trọng,nhà nó có cỗ ko mời mình cũng thù,mà mình có cỗ mời nó,nó ko đến, cũng thù
Nếu trong bữa cỗ mâm cạnh có đĩa canh bóng mà mâm bên này ko có là chết mới các kụ ngay,thằng chủ cỗ bị gọi ra,đương nhiên nhẩy cẫng lên xin lỗi,hai tay bưng bát bóng trót quên lên,nhưng bê lên các kụ lại điếu thèm ăn,thế mới lạ??

Ở scotland có món ăn đặt sản gọi là HAGGIS,đó là 1 món hỗn hợp gồm tim gan phèo phổi cừu đc băm nhỏ và nhồi vào dạ dày cừu,hầm kỹ vài giờ,,ăn kèm với khoai tây nghiền ,đương nhiên Pín em có thử,khá ngon,hơi giống dồi chó,Pín em đc cái cứ cái gì uống đc với diệu là em thấy ngon

món Haggis đó đây

Ở làng em người dân đen cần lao ko bằng cấp nghề ngỗng gì thường chọn nghề xe ôm nếu là đàn ông,ko có tiền mua xe thì làm nghề bơm xe,sắm cái bơm khá rẻ,công an chả bao giờ thèm bắt cái bọn kiếm ăn lèm nhèm đó,thế nhưng nhiều trường hợp bơm vãi hàng lốp vưỡn ko lên hơi,hóa ra thủng,nên các bác sắm thêm bộ vá xe,để có thu nhập ổn định vài anh láu cá trên dưới điểm hành nghề 500m rải vài cái đinh cho chắc cú,,,

Ở Anh ko hành nghề này đc,bọn tư bản ở những cây xăng thường có cái này:

Nơi thì miễn phí,nơi thì nhét xu vào mới dùng đc,bác đỗ xe,chọn áp suất hơi,rồi cứ thế mà bơm

Bờ biển bọn Scotland hay chơi trò này,,bọn chúng có 1 cái diều to hơn cái thuyền hái rau của ta,dễ đến chục sợi dây để điều khiển diều đc buộc chặt vào 1 cái khung trông giống xương bánh chè của con trâu,

Ở trên bờ,chúng để diều dựng đứng để dẫn đi trông rất nhàn nhã,trời khá rét mặc dù mùa hè, bộ đồ bọn chúng mặc hẳn đc thiết kế riêng cho môn này

Lội nước đến bụng thì chúng điều hàng thế nào mà diều ngả gần như sát nước,lúc này chúng mới dẫm chân lên 1 cái ván to hơn tấm lá dong,,thế là diều kéo bọn chúng băng băng trên mặt nước,lạ cái chúng điều hàng thế điếu nào là lướt ra rồi lại lướt vào túy ý,,tài!!

Bọn Anh giữ bờ biển của chúng khá sạch, chiếc máy kéo này chạy dọc bờ để lọc cát,,,

He he he lại nói về giữ sạch bờ biển,em thấy Việt Nam ta là vô địch,trước Pín em với mấy hảo hữu đến nhà 1 bạn ở 1 làng chài ven biển Quảng xương Thanh hóa,cách Sầm sơn khoảng hơn chục cây số nếu chạy dọc bờ cát,sáng sớm em ra xem bà con kéo Săm,đó là 1 cách bắt cả cổ hủ dễ đến 4000 năm rồi,họ đưa 1 cái lưới dài ngoằng lên 1 cái bè tre, đưa bè xa bờ khoảng dăm trăm mét,trải dài lưới xuống,mang 2 cái đầu dây cực dài nối với 2 đầu lưới vào bờ,mỗi đầu dây sẽ có dăm đến 10 người kéo,họ dùng 1 cái ách bằng gỗ giống thứ vẫn tròng vào cổ trâu nhưng nhỏ hơn và khác là đeo ngang lưng,bọn em cũng vào kéo giúp họ,1 cô gái nhường em cái ách,gọi là kéo nhưng thực ra sóng sẽ đưa lưới vào tý ty sau mỗi đợt vỗ bờ,việc của họ là giữ ko cho lưới trôi ra khi sóng rút xa,công việc này khá vất vả nhất là trong mùa hè nhưng đó vẫn chưa phải điều Pín em muốn kể!!!

Khi đang kéo săm thì em thấy 1 anh mặc quần đùi,anh đi cách bọn em khoảng 200 mét thì thản nhiên tụt quần ngồi ẻ,,thật Pín em ko tin ở mắt mình,anh ngồi đó,bà con kéo săm chả ai buồn để ý,1 lúc nữa thì thêm 1 anh,rồi 1 anh nữa,té ra cả vùng này dân ven biển ko ai xây hố xí tại nhà hết,,hố xí công cộng cũng ko,có nhu cầu họ đi ra biển,thủy triều lên sẽ xóa nhòa kứt họ,,Em kéo săm 1 lúc mà đếm dễ đến chục ông cả trẻ con thanh niên người già,,các bà các cô thì kín đáo hơn,ngồi rõ xa sau rặng phi lao,Pín em thấy muỗn cái nón trắng nhấp nhô!!!!họ xả kiểu này dễ cũng 4 ngàn năm rồi,,,
tả thì tả cho trót,dân đây ít khi dùng giấy vệ sinh,họ hay dùng 1 cái que nhỏ bẻ bừa dọc đường đi để chùi ít,điển hình là cành phi lao,,và vì quẹt 1 phát ko sạch đc ngay nên họ cắm cái que xuống cát thành những lỗ nhỏ chi chít để làm sạch cái que cho lần quẹt kế tiếp

Bác nào dân ven biển xác nhận giúp em cái không bà con bảo em nói phét???

Nên có cái xe như thế này chạy dọc biển ta,nhưng bờ biển ta dài quá,hẳn là lọc ko xuể

Tối hôm đó noi gương các anh,,bọn em cũng dũng cảm dàn hàng ngang ngồi chồm hỗm trước biển,,phải công nhận phê lòi tù và!!!

Đọc bài của bạn Pín mình cũng thấy sao Việt Nam ta không áp dụng cách dọn rác trên các bãi biển thế này nhỉ? . Một cái máy kéo (hay đầu công nông cũng được), kèm theo một thiết bị như cái bừa và lọc rác đằng sau, có khi còn rẻ chán so với tiền thuê công nhân đi quét và nhặt rác. Như cái beach cleaner này chẳng hạn:

Đọc bài của bạn Pín mình cũng thấy sao Việt Nam ta không áp dụng cách dọn rác trên các bãi biển thế này nhỉ? . Một cái máy kéo (hay đầu công nông cũng được), kèm theo một thiết bị như cái bừa và lọc rác đằng sau, có khi còn rẻ chán so với tiền thuê công nhân đi quét và nhặt rác.

Thế bạn nghĩ là những người có trách nhiệm muốn bảo vệ bãi biển à với lại ở Việt nam thì việc thực hiện theo phương án tiết kiệm nhất không được khuyến khích nhá

Mấy pác thấy sao chứ em thấy biển của quê ta thì nhiều mà bây giờ cũng chia năm chia bảy cho các in vec tor đầu tư đầu cơ làm re sọt hết ruì, có được cái xe đẹp thế kia về lọc các bán cho mấy cụ xây nhà là chuẩn nhất ;)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,642
190,155
Latest member
ncvinh123
Back