What's new

[Chia sẻ] Bangkok – Pattaya– Phi Phi– Krabi– Ao Nang * (Living the moment–Living my life -2015)

Bangkok – Pattaya– Phi Phi– Krabi– Ao Nang * (Living the moment–Living my life -2015)

Bangkok – Pattaya – Phi Phi Island – Krabi town – Ao Nang Beach (Living the moment – Living my life)

Dear anh em cộng đồng phượt! Trước tiên xin cám ơn mọi người mà mình có nhiều thông tin hỗ trợ rất nhiều cho chuyến đi.
Chính vì thế sau chuyến đi mình viết lại hành trình chuyến đi nhằm đóng góp thêm thông tin và chia sẽ những điều thú vị mà mình trãi qua trong chuyến đi vừa rồi.
Tks for read!

Mình rất thích đi đây đó nhưng trong Plan chẵng bao giờ có Plan Thái Lan. Bạn bè cũng rủ đi Thái Lan nhưng mình cũng không thích do mình nghĩ “Thái lan là nơi bị du lịch hóa nhiều” không còn hoang sơ. Nhưng sau chuyến đi này thì mọi ý nghĩ đó bị đánh bật ra khỏi đầu và mình muốn trở lại Thái Lan nhiều lần nhất có thể.

When I just wanna be free.

attachment.php

So I just let go where I know I don't know

attachment.php

And I know I'll only do this by - Living in the moment -Living my life

attachment.php

Last edited:
Re: Bangkok – Pattaya– Phi Phi– Krabi– Ao Nang * (Living the moment–Living my life -2

Còn đây là Trung tâm hội nghị quốc gia - Queen Sirikit - tòa nhà chính chứa toàn vàng bạc kim cương cẩm thạch - hoành tráng lắm. Đến Bangkok thì cố gắng đến đây 1 lần để thấy vàng bạc kim cương chỉ là tô chén dzĩa ghế ngồi, màn che… just kidding haha. Các bạn nên đến đây một lần – đi chổ này mình thấy nên đi hơn bên Grand Place nhiều đó.

attachment.php

Đi xong chổ này mệt đuối quá - mình đi ra thôi – trên đường đi ra gặp cô Ng Thái bên phòng trưng bài hiện vật cười với mình – tươi lên liền vào đó xem tiếp – mình bị cái Trung tâm hội nghị quốc gia làm choáng ngợp rồi đi mấy phòng trừng bài này thì thấy ngoài sự nhiệt tình thân thiện thì cũng không còn gì luyến tiếc – xách balo lên đi về thôi.
Ra kêu taxi bảo đi Victory monument mình kêu bật metter do đây lại đó có tầm 5km thôi nhưng thấy chú bảo 100B nhé – mình thích ng Thái rồi nên nhiêu cũng được ^^ . Lên nói chuyện mới biết mình cần đi ra Airport link – bay về VN mà lòng chưa muốn về còn muốn đi chợ Mochit – chú nói chợ Mochit xa lắm – đi Pratunam đi, chợ lớn nhất Bangkok đó bán nhiều đồ lắm lại gần trạm Airport link nữa để chú chở đi cho – cho chú xin thêm 30B nữa. Mình cũng dự định đi tham quan cho biết chợ thôi chứ hành lý một đống khó mà mua thêm được gì. Nên tới chổ còn 40B tặng cho chú luôn.
Note đây:
1. Vào tham quan Vimanmek khi ngta đưa map cho bạn thì nhớ nói “No China” để được cái Map tiếng Anh. Mình được tặng cho cái Map tới khi mở ra xem mới thấy toàn tiếng trung. Bên Grand place cũng vậy.
2. Khu này mở cửa lúc 9h30 và đóng lúc 15h30 trên vé có ghi rõ
3. Vé tham quan bao gồm 3 điểm chính Vimanmek Mansion - Queen Sirikit – và mấy cái bảo tàng nhỏ xinh nằm chính giửa 2 điểm trên.
4. Ở đây có tòa nhà Vimanmek Masion là có chổ đổi tiền tỷ giá cũng khá cao. Và phải mua vé mới vào được chổ đổi tiền. Mình đi chơi đã đời xong mới quên là mình đang không còn 1 đồng Bath Thái trong mình nên xin vào Vimanmek Masion lại để đổi tiền – mấy chị soát vé cũng cho vào lần nữa luôn ^^
5. Vào tham quan trong các tòa nhà thì phải bỏ dép và túi – máy ảnh bên ngoài có tủ free. Chỉ có duy nhất tòa nhà Vimanmek Masion là phải tốn 30B cho ngăn giử đồ lớn và 20B cho ngăn nhỏ. Còn mấy chổ khác giử đồ miễn phí hết.

Re: Bangkok – Pattaya– Phi Phi– Krabi– Ao Nang * (Living the moment–Living my life -2

Phi Phi – Nỗi loạn Sau 0h
Mọi hoạt động Xì tốp nhường chổ hoàn toàn cho việc ăn chơi sa đọa – băng rôn đc treo lên với khẩu hiệu “No drink not allow” Mai mà mình cũng mới uống bia trong Bar..
Pattaya thì sau 9h p.m sống dậy
Phi phi island sau 0h mới quẩy, quá quẩy quá điên cuồng.... Ai ai trên tay cũng cầm 1 loại đồ uống không khí điên cuồng – vui lắm - muốn xã stress nặng thì lên đây ăn chơi quẩy cho điên cuồng rồi về lấy sinh lực sống và làm việc tiếp. Không hình ảnh k vidieo của mình có thể tả hết. Mình hay xem các clip của Tomorrow land trên youtube – ở đây mình thấy nó quẩy y chang vậy – ngắm Khoai Tây nhãy thôi cũng mê rồi – còn mấy vũ công của các Bar nữa chứ. Cứ sau giờ này đi đâu ở khu trung tâm đảo nhạc cũng ình ình. Kích thích điên dại – phải có tụi bạn mình ở đây chúng ta cùng cho banh chành luôn.
P/s: Chổ quỹ ma này làm mình thấy mình già rồi....quẩy hết nỗi rồi, nhạc ình ình đám đông điên cuồng thác loạn...đầu óc mình thì kích thích mà tay chân nhấc k lên, tự nhiên đau cột sống nữa....chịu thua đầu hàng về ngủ
Note đây:
1. Mua vé 1 chiều Krabi - Phi Phi 400B còn return 700B. muốn về giờ nào về. Nếu muốn về sớm thì ra bến tàu sớm vì có chuyến 10h30 xuống trể hết chổ đó nhé. Các bạn Khoai Tây luôn giành ưu thế từ việc đến sớm (chọn chổ ngồi – không chen chút) nên học hỏi ^^. Còn muốn đi Phuket hay Ao Nang thì mua vé 1 chiều đến Phi Phi mua vé sau. Vé Phi Phi - Phuket tầm 250B, Phi Phi - Krabi 350B
2. Người địa phương bảo mình có vé Krabi – Phi Phi 150B – mà tìm không ra?
3. Trên đảo có cửa hàng 7eleven nên cần gì vào đây mua cho lành ^^
4. Nên tìm KS ở mấy chổ xa bãi biễn trung tâm để tối yên tĩnh.
5. Có cái điểm View Poin gì đó lên đó tốn 30B – thấy ai đi lên tới đỉnh rồi đi xuống mặt có tý thất vọng >..<
6. Khi lên đảo sẽ bị nhân viên chặn lại – thu phí môi trường 20B/ng ^^
7. Ăn chơi ở đâu thế nào cũng được nhưng dự định đến Phi Phi thì ráng dưỡng sức trc 1 ngày qua đây quậy cho đã.

Mình mới đi lại Krabi - Phi Phi - Ao Nang lần thứ 2 hôm 28/2 vừa rồi nên update thêm nhé :

Ks ở Krabi cực kì gần trung tâm, chợ đêm : Your hostel : 280bat/ng/4ng/room. Mới xây, sạch, có bể bơi, có chỗ ngồi ngắm đường phố.
Cách bus đi sân bay 50m và giá bus : 50bat - đến 5pm hết chuyến. Đi taxi thì 300bat, đi xe ôm : 200 bạt.

Ỏ Đối diện chợ có quầy bán soup Nấm cực kì ngon gần ks Hometel giá 60b/bát, nên ăn cho biết.

Vé tàu Krabi - Phi Phi : 250bat or 300 bạt mua tại bến tàu.

Vé bus đi Ao Nang : 150 đến tận ks, tux tux : 50 bạt, 12pm hết chuyến.

Ks Ao Nang : Amorn Mansion : 700bat/room ở trung tâm luôn, đối diện có bàn bán vé đi Phi Phi giá 300bat - cố tìm bàn vé này vì mình book qua ks giá 400bat. Ở cạnh ks có bán hải sản giá 50b/phần toàn người Thái ăn, rẻ và có vẻ ok - mignh chưa ăn thử.

Vé tảu Phi Phi - Krabi : 250bat có thể mua ở nhiều bán tour. 9am và 15am

Giá tour đi ngắm hoàng hôn tại 3 đảo ở Phi PHi, chèo kayak, lặn ngắm san hô, ăn tối : 2pm - 7pm : 580 big boat, 400bat - longtail ko có kayak. Mua tại Intinify tour, rất dễ tìm vì nằm ở trục đường chính.

Ks tại Phi Phi :

Dorm tại Ibiza : 500bat, room 1200bat : có bể bơi cạnh bãi biển, có pool party buổi tối, có múa lửa và dancing và nằm ngay cạnh bãi biêtn.
Bungalow tại Charlie Hut : 1800bat, cái này mình vừa ở, cực kì thích, có ăn sáng, bể bơi ngay cạnh biển, có tiền thì nên ở đây cho biết.

Oa, đọc lại muốn xuất ngoại tiếp :p
Lịch trình như này, mình ở HN thì book vé về BKK hay về đâu thì tiện bạn nhỉ?

Mình ở Boss & Bens house chổ này mình thấy vừa túi tiền giá cũng ok - hình và tiện nghi giống hình trên Booking luôn.
chỗ này mà 2 vc ở thì có được ko bạn, hay nên thuê hẳn resort ^^

chỗ này mà 2 vc ở thì có được ko bạn, hay nên thuê hẳn resort ^^

Boss & Benz Hotel chỉ là nhà trọ giá rẻ dạng bình dân thôi bạn. Còn resort thì ở 1 đẵng cấp khác so với nơi đây - Ít nhất là về giá.
http://www.booking.com/hotel/th/boss.vi.html

Oa, đọc lại muốn xuất ngoại tiếp :p
Lịch trình như này, mình ở HN thì book vé về BKK hay về đâu thì tiện bạn nhỉ?

Nếu không đi Pattaya thì bạn book vé đi thẵng Krabi hoặc Phuket luôn.

bác chủ thớt report hình như hơi ít thông tin về ăn uống, mình hơi ham ăn nên hơi băn khoăn khoản này:D Hôm qua inbox bác thớt ở fb xin thông tin-chi phí rồi nhé ^^

30-4 này phải sang thái cho biết mùi thôi, cảnh đẹp và đáng đi quá

Mình mới đi lại Krabi - Phi Phi - Ao Nang lần thứ 2 hôm 28/2 vừa rồi nên update thêm nhé :

Ks ở Krabi cực kì gần trung tâm, chợ đêm : Your hostel : 280bat/ng/4ng/room. Mới xây, sạch, có bể bơi, có chỗ ngồi ngắm đường phố.
Cách bus đi sân bay 50m và giá bus : 50bat - đến 5pm hết chuyến. Đi taxi thì 300bat, đi xe ôm : 200 bạt.

Ỏ Đối diện chợ có quầy bán soup Nấm cực kì ngon gần ks Hometel giá 60b/bát, nên ăn cho biết.

Vé tàu Krabi - Phi Phi : 250bat or 300 bạt mua tại bến tàu.

Vé bus đi Ao Nang : 150 đến tận ks, tux tux : 50 bạt, 12pm hết chuyến.

Ks Ao Nang : Amorn Mansion : 700bat/room ở trung tâm luôn, đối diện có bàn bán vé đi Phi Phi giá 300bat - cố tìm bàn vé này vì mình book qua ks giá 400bat. Ở cạnh ks có bán hải sản giá 50b/phần toàn người Thái ăn, rẻ và có vẻ ok - mignh chưa ăn thử.

Vé tảu Phi Phi - Krabi : 250bat có thể mua ở nhiều bán tour. 9am và 15am

Giá tour đi ngắm hoàng hôn tại 3 đảo ở Phi PHi, chèo kayak, lặn ngắm san hô, ăn tối : 2pm - 7pm : 580 big boat, 400bat - longtail ko có kayak. Mua tại Intinify tour, rất dễ tìm vì nằm ở trục đường chính.

Ks tại Phi Phi :

Dorm tại Ibiza : 500bat, room 1200bat : có bể bơi cạnh bãi biển, có pool party buổi tối, có múa lửa và dancing và nằm ngay cạnh bãi biêtn.
Bungalow tại Charlie Hut : 1800bat, cái này mình vừa ở, cực kì thích, có ăn sáng, bể bơi ngay cạnh biển, có tiền thì nên ở đây cho biết.

chị ơi, gấp gấp, tàu Krabi - Phi Phi đến mấy giờ thì hết, em đang định đặt vé Bangkok- Krabi mà đang phân vân giờ bay

Oánh dấu châm cứu, dịp 30/4 này mình cũng đi Tour này

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back