What's new

[Chia sẻ] Bộ sửa xe 59k ( mình ko kinh doanh nha )

Các bác chém bác chủ kinh quá. Thực ra cùng biết và chia sẻ đồ sửa xe, giá cả để tham khảo nhau thôi. Chứ em thì có hẳn 1 hộp chuyên đựng đồ nghề rồi. Đồ nghề thì cũng hòm hòm khá đủ rồi ạh.

nhìn quả hộp đồ bằng hòm đạn chất quá

He he vừa xuyên Việt xong, ko dính trấu phát nào cả, vui vãi

Đã thế, có hình ảnh gì share đi bác.
Ở SG thì mua cái này ở đâu nhỉ, bộ tốt tí :), giá tầm bao nhiêu lun, sợ mua nhầm móc lốp cùi móc cái gãy đôi thì khổ ><

Oạch, sao ai cũng kêu là dùng loại bơm tay thì mỏi tay và mệt phờ râu thế nhỉ...bơm thì bơm lốp sau chừng 120 đến 150 cái thui mà, làm gì mà mệt lắm chứ? Hay các bác cứ mở hết sức, bơm tẹt ga đến mức săm nổ ấy mới mệt chứ?

Em thấy đếm từ 1 đến 100 từ từ theo nhịp bơm thì cũng đã là mệt rồi bác ạ :)). Đợt lâu lâu rồi em dùng cái bơm chân không nhớ chính xác nhưng chỉ khoảng 2 chục phát là căng thôi bác ạ :D. Cơ mà so thế nó cũng hơi khập khiễng nhỉ. Nói chung là cái gì cũng có ưu nhước của nó :LL

Nhà em ngay gần chỗ Ngã Tư Sở, để mai ra chỗ bạn gì gì chỉ xem có mua được cái nạy lốp dẹt không, rồi về review cho anh em :L. Em để ý mấy ông sửa xe cũng hay dùng cái loại đó thôi , bền hơn hẳn.

Cái bơm kia mà dùng để bơm xe máy thì mệt lắm, trước mình từng thử rồi mà, phờ râu luôn. Đúng theo kiểu lợi thì có lợi nhưng răng chẳng còn ^^
Những đồ còn lại thì đầy chỗ bán rồi.

Ở nhà mình vẫn dùng loại bơm này để bơm xe máy, có gì nặng nhọc đâu nhỉ, khoảng 2 chục phát là lốp no căng rồi. trước mình mua 25k, không biết giờ bao nhiêu

Thanh sắt cậy lốp 3 thanh 18k
Bơm 22k
Keo 5k
Miếng vá 11k
Miếng sắt mài 3k

Bác nào muốn mua qua cầu văn điển tìm bách hóa cơ khí.
Vừa làm 1 bộ xong.
Giúp anh em tiết kiệm đến từng đổng nhỏ nhất.

Cái bộ này mua xong chắc bác ko dùng lần nào, vì có dùng cũng chẳng dùng được :| Lý do:

1. 3 cái móc lốp này quá dày, cho vào lốp ko thể móc được, chỉ các bạn amateur mới mua về cho đẹp thôi. Tốt nhất ra chợ giời tìm móc to xịn như của bác tigerk40 mới dùng được nhé, hoặc là ra hàng sửa xe mua lại bộ móc lốp mà họ đang dùng.

2. Cái đánh săm mua như vậy nếu người ko chuyên mà mài xăm rất dễ làm quá mòn hoặc thủng luôn xăm do nó quá sắc, tốt nhất là dùng giấy nhám loại thô quấn quanh 1 đoạn ống nước pvc ngắn là ok.

3. Bơm tay kia chỉ bơm xe đạp thôi, bơm xe máy rất mất sức, tốt nhất là mua cái bơm chân, giá ~120k.

4. Bộ này thiếu cơ số cờ lê 14, 17, 18, kìm, tuýp tháo bugi....

Một số thứ linh tinh nữa. Để tối về chụp bộ sửa xe của mình cho các bác tham khảo :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,152
Latest member
sportzwarrior
Back