What's new

Cao Minh - Trị An: Bên phía bình yên!

Sau một chuyến đi thật là ...ngắn lên Cao Minh - Trị An tại topic này: https://www.phuot.vn/threads/34323-Cắm-trại-tại-Đảo-sinh-thái-Cao-Minh-ngày-17-18-3-2012. Hôm nay mình xin thay mặt các bác trong chuyến đi mở topic trong box Hồi ức để chúng ta cùng chia sẻ và tâm sự với nhau. Vì chuyến đi này cũng có nhiều cái để nói và sẻ chia.

Trước tiên, mình xin cảm ơn tất cả mọi người đã ủng hộ, sẻ chia, giúp đỡ và đu đeo trong chuyến này. Thật sự lúc đầu cũng suy nghĩ rất là nhiều là liệu có làm đc một chuyến vui, hoành tráng, tiết kiệm hay không, rồi cũng lo có vui không, cũng sợ... Nhưng được sự giúp đỡ của tất cả các bác, chuyến đi về cơ bản đã thành công tốt đẹp. Em xin gởi lời tri ân đến tất cả các bác.

Mình xin tổng hợp lại chuyến đi chơi vừa rồi để các bác chém cho khỏe.... miệng! :D

Sáng, mình hẹn các bác ý 10h00 mình đón ở ngã tư Amata - Biên Hòa, mình dọt đi mua ít đồ + kẹt xe do có tàu hỏa cuối cùng các bác ý lại là người phải đợi mình. hic chạy ra chậm mất 10p :( . Xin lỗi các bác rất nhiều!

Sau khi hội nhóm, mình dẫn đường cả nhóm 14 người làm một mạch lên thị trấn Trị An, ghé quán cơm bụi ăn trưa và uống nước. Sau đó bác Núi & Biển lóc cóc chạy theo sau lên, bác ý mang cái cần to bự (cần câu cá nhá), sau khi đầy đủ, thấy vẫn còn sớm nên cả nhóm rủ nhau chạy vào hồ Trị An đi lang thang. Trời nắng, cả nhóm ghé vào Khu du lịch Đồng Trường,tưởng có gì đó vui vẻ hóa ra chỉ là .... 1 quán nhậu. Làm tiếc hùi hụi 4k gửi xe :D .
2h00 cả nhóm chạy thẳng về du lịch Cao Minh, nhận phòng, thay đồ.... bỏ bia ra nhậu tập 1. Nhìn cái ao trong du lịch Cao Minh đố ai dám nhảy xuống tắm, thất vọng tập 1 :( . (Hôm đó có bác nào mà cả gan nhảy xuống em xin thề em đi buôn thuốc DEP, chuyên trị ghẻ lở, hắc lào... :D chắc chắn sẽ đắt hàng).

Cảnh đẹp nhưng nước không trong.
Đành lòng em đừng trên bờ trông thôi.​

Khung cảnh bữa ăn thân mật tại Cao Minh .

Món nướng và sực nức mùi vị của từ các chú bò, các mẹ gà, các nàng tôm xanh đã làm cho không khí yên bình rừng rú ở Cao Minh thêm náo nhiệt tạo ra một khung cảnh lung linh huyền ảo từ các mẫu xinh đẹp hậu cần các thành viên đã làm nên 1 buổi hoành tráng ngay sau đó.

Trong khi đó anh Núi đang tích cực o bế nâng nui đứa con tinh thần của mình : này này ...lại đây chụp chụp ta cái , hè hè hè A95 của ta ơi ...ta iu mi vô cùng......nè cầm chế coi chừng đổ đó nha pa ...mất 1 giọt là tui đau lòng lắm lắm.

Đối với chồng Vịt đó là một sự tập luyện ghê gớm nhất từ trước đến nay, phải vận động cả cơ tay, cơ chân, cơ bụng và chịu sức ép rất ư nặng nề từ anh núi :" híc có 10 lít mà tui tưởng tui đang vác 100 lít cơ chứ :( " ông Núi ổng hù doạ tui ghê quá, đổ giọt nào là ổng :gun.

Trong khi đó, ban hậu cần vẫn vô tư cười cười, nói nói lo phục vụ màkhoonng ai một lần nhìn lại , quay lại để thông cảm và sẽ chia cho tâm trạng của anh Vịt lúc này .

Phải nói là rất vui, đang chờ anh Núi tổ chức đi Đảo lần 2, chỉ cần đi trưa thứ 7 và về sáng CN là vui rồi, chỉ cách TP 65km rất gần, vườn cây điều lý tưởng để cắm trại và 2-3 cái chòi mái che ngồi nhậu rất ok, nhậu say xuống hồ tắm phát lên nhậu tiếp. (beer)

Qua chuyến đi này, mọi người cũng thông qua kế hoạch thành lập hội phượt mới (thuộc lĩnh vực Phượt theo sở thích) do anh núi làm Hội trưởng, sẽ sớm ra mắt mọi người. (c)

Cuộc vui như được tăng lên gấp bội phần, khi có sự tham gia của các bạn Nhạc viện TP ( học trò của C.M)

attachment.php

Rất máu lửa...
attachment.php

attachment.php

...và nhiệt tình.
attachment.php

Bạn tên là Quyền, hát y như ca sỹ.
attachment.php

Phải nói là rất vui, đang chờ anh Núi tổ chức đi Đảo lần 2, chỉ cần đi trưa thứ 7 và về sáng CN là vui rồi, chỉ cách TP 65km rất gần, vườn cây điều lý tưởng để cắm trại và 2-3 cái chòi mái che ngồi nhậu rất ok, nhậu say xuống hồ tắm phát lên nhậu tiếp. (beer)

Qua chuyến đi này, mọi người cũng thông qua kế hoạch thành lập hội phượt mới (thuộc lĩnh vực Phượt theo sở thích) do anh núi làm Hội trưởng, sẽ sớm ra mắt mọi người. (c)

Tuần này hỉ? Đi tầm trưa thứ 7, khoảng 10h, lên tới nơi 12h, nhậu từ 1h tới 3h sáng hôm sau, ngủ dậy tắm phát đi về nhà. :)

Kì này lều Eureka đụng hàng mấy cai liền, đi điểm danh lều cũng mệt mỏi luôn.

Kì sau mà đi, mình làm cái lẩu riêu thì là cá hoàng đế đặc sản hồ Trị An đê.

Kì này rất vui, gặp bạn xaquehuong, momkhongmoi, anh lhphong, vợ chồng Vịt, cặp đôi Lum xum, sa mac...toàn đại cao thủ. A95 của No Name uống nhẹ nhàng phết. Dạo này nhiều việc, chốt đoàn mà BBO cũng k nắm được là đòan bao nhiêu mem luôn, tới nơi điểm danh mới phát hiện là chân dài hot girl nhiều phết, chứ mình chém trên Tìm bạn thấy tòan tay nhậu hot boy không thôi.:)
@ Bích Huệ: nhắn lại cho chị sdt của em với, hư máy mấy lần mất số e rồi.
@ all: nhóm Cao Minh này mà tụ lại thành 1 đội ở Kawasami thì chấp hết các đội khác khoản nhậu hoài k sỉn (Trừ Mr Cunconduhi, 8h đã khò khò rồi) Come on baby (beer)
@ anh da dieu: em thích cặp đôi nhà anh :)

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,154
190,442
Latest member
NGOVE1210
Back