What's new

Cung Vân Nam - Tứ Xuyên tháng 10/2017

Re: Mai Lý Tuyết Sơn, Shangrila, Lệ Giang, Kê Túc Sơn, Hồ Nhĩ Hải vs 2 gái sốc độ cao

Nếu là mình thì bỏ Lijiang - Lugu (dành đi cung Côn minh - Đại lý - Lệ giang sau)

Chơi phát Shangri-la - Đạo Thành - Yading - Xingduquiao - Niubei --> hailou --> chengdu

Tầm 10 ngày hơi lướt, hehe

Bác gasman ơi,
Nếu theo cung này thì 10 ngày iêm thấy đúng là hơi lướt thật. Tại kiểu toàn núi non, leo lên leo xuống, mất thời gian phết. Mà em lại đi 1 mình, ko biết xe cộ các loại như nào nhở. Iêm vẫn prefer thuê xe đi nhưng chỉ là tiểu gia thôi nên ko chi nỗi. huhu.

Re: Mai Lý Tuyết Sơn, Shangrila, Lệ Giang, Kê Túc Sơn, Hồ Nhĩ Hải vs 2 gái sốc độ cao

Bác gasman ơi,
Nếu theo cung này thì 10 ngày iêm thấy đúng là hơi lướt thật. Tại kiểu toàn núi non, leo lên leo xuống, mất thời gian phết. Mà em lại đi 1 mình, ko biết xe cộ các loại như nào nhở. Iêm vẫn prefer thuê xe đi nhưng chỉ là tiểu gia thôi nên ko chi nỗi. huhu.

10 ngày thì đúng thật là không ổn.
Nếu như đi Lugu đã mất 3 ngày 2 đêm ở Lugu rồi, vả lại Lugu nó là Romantic, nếu đi 1 mình thì hơi tội nghiệp ;)
Nếu ko biết tiếng và đi 1 mình thì ko nên đi Niubei, vì chỉ có 2 cách đi là SUV và Trek, trek thì các nhóm ghép quen nhau ở nhà nghỉ tối hôm trước rối trek lên sáng sớm, tối ngắm hoàng hôn, sáng sau ngắm bình minh và đi xuống ...
Thuê SUV giá 1200 cho 2 ngày lên và xuống, nhà nghỉ trên núi đều là lều trại dễ thuê nhưng kiếm người đi chung xe lại khó ..

Hailuogou đẹp nhất đêm có tuyết rơi vì nó nhiều đá đỏ ... thích nhất là ít An na mit đến mấy vùng này ;-)

Loanh quanh Tứ Xuyên có nhiều nhưng cung đi về phía Lệ Giang nó chỉ có 2 cung đó thôi, đi qua Litang thì xa lắm, ko đi đc 10 ngày đâu.

Mạn Nga Mi Lạc Sơn lại là cung đường khác, còn Hoàng Long Cửu Trại thì bỏ đi vì mới động đất hôm kia, tan hoang cảnh đẹp và đường vào rồi

Nếu như đi Lugu đã mất 3 ngày 2 đêm ở Lugu rồi, vả lại Lugu nó là Romantic, nếu đi 1 mình thì hơi tội nghiệp ;)
Nếu ko biết tiếng và đi 1 mình thì ko nên đi Niubei, vì chỉ có 2 cách đi là SUV và Trek, trek thì các nhóm ghép quen nhau ở nhà nghỉ tối hôm trước rối trek lên sáng sớm, tối ngắm hoàng hôn, sáng sau ngắm bình minh và đi xuống ...
Thuê SUV giá 1200 cho 2 ngày lên và xuống, nhà nghỉ trên núi đều là lều trại dễ thuê nhưng kiếm người đi chung xe lại khó ..

Hailuogou đẹp nhất đêm có tuyết rơi vì nó nhiều đá đỏ ... thích nhất là ít An na mit đến mấy vùng này ;-)

Loanh quanh Tứ Xuyên có nhiều nhưng cung đi về phía Lệ Giang nó chỉ có 2 cung đó thôi, đi qua Litang thì xa lắm, ko đi đc 10 ngày đâu.

Mạn Nga Mi Lạc Sơn lại là cung đường khác, còn Hoàng Long Cửu Trại thì bỏ đi vì mới động đất hôm kia, tan hoang cảnh đẹp và đường vào rồi

Về tiếng thì em ko lo bác ạ, tại em mới pass HSK 6 hôm rồi nhưng cái em lo là kiểu bơ vơ, với lại hiện tại chưa định hình được nên thấy nó không đâu vô đâu cả bác ơi. Bác có thể cho em cái gợi ý được ko ạ?

Tan hoang thật

Mấy người bạn vừa mua vé , tính đi CTC buổi sáng thì tối động đất . Giờ có 8 ngày bên Chengdu mà chưa biết đi đâu :D

Tan hoang thật

Mấy người bạn vừa mua vé , tính đi CTC buổi sáng thì tối động đất . Giờ có 8 ngày bên Chengdu mà chưa biết đi đâu :D

Chuyển hướng Yading và Daocheng thôi.

Tan hoang thật

Chiến Niubei Mt và Hailuogou đi, Vịt Ngan ít người đi nên hiếm hehe
Vớ vẩn Niubei Mt lão Bạch lại là người thứ 2 Vn lên ý

Chủ top giúp e với,thấy bạn đã từng đi mà rất kinh nghiệm.bọn mình 8ng mua vé đi thành đô 13/10-20/10 đi thành đô-cửu trại câu-nga mi và lạc son.ctc bị đóng cửa nên chuyển hướng sang đi cung lệ giang-sangrila,nhóm vừa mua vé bay đi lệ giang xong (bay 14 về 19).nhóm mình chưa đi china bao giờ và chỉ biết mỗi tiếng anh.lịch trình tạm thời là
13 - ở thành đô
14 -bay đên lệ giang
15-le giang
16 -17 sangrila
18-le giang
19 thành đô
20 hn
Lịch trình thế này chơi đủ 2 địa điểm không hả bạn hay là thừa,bạn cho xin chút ý kiến tham khảo được không,nên xem đi đâu đc không,vd như đại lý.chia thế nào cho hợp lý ạ.cảm ơn bạn

Chủ top giúp e với,thấy bạn đã từng đi mà rất kinh nghiệm.bọn mình 8ng mua vé đi thành đô 13/10-20/10 đi thành đô-cửu trại câu-nga mi và lạc son.ctc bị đóng cửa nên chuyển hướng sang đi cung lệ giang-sangrila,nhóm vừa mua vé bay đi lệ giang xong (bay 14 về 19).nhóm mình chưa đi china bao giờ và chỉ biết mỗi tiếng anh.lịch trình tạm thời là
13 - ở thành đô
14 -bay đên lệ giang
15-le giang
16 -17 sangrila
18-le giang
19 thành đô
20 hn
Lịch trình thế này chơi đủ 2 địa điểm không hả bạn hay là thừa,bạn cho xin chút ý kiến tham khảo được không,nên xem đi đâu đc không,vd như đại lý.chia thế nào cho hợp lý ạ.cảm ơn bạn

Nếu đã đi MB rồi thì sao ko rành time ở Shangrila nhiều hơn rồi bay thẳng về Thành Đô?
Lộn lại LG làm j cho vất vả, đoạn đường LG SRL mất gần 100km gần LG vẫn là đường cũ, đi hơi vất vả

Bác chuotlang cho e hỏi tý về lịch trình với ạ. Em tính như vậy nè bác:

2/11: Đến Côn Minh lúc 13h00.
3/11: Chơi cả ngày tại CM và tối lên tàu đi Lijiang
4/11: Sáng sớm đến Lijiang và bắt xe đi Lugu Lake
5/11: Lugu Lake
6/11: Bắt xe về Lijiang. Theo e search trên China Bus Guide thì chỉ có 2 chuyến là 8:30 - 9:30, ko biết thực tế có đúng không? Và có thấy thông tin là hiện đã có bus khứ hồi dành riêng cho tourists rồi, nhưng lại kiếm ko ra thông tin bus đó như thế nào.
7/11: Lijiang
8/11: Lijiang
9/11: Bắt xe đi Shangrila
10/11: Từ Shangrila bắt xe đi Deqin rôi đến Feilaisi để ngắm Meilixueshan
11/11: từ Deqin về Shangrila
12/11: chơi buổi sáng ở Shangrila và trưa lên máy bay về Kunming. Tối đó bay Beijing
13/11: Chơi Beijing cả ngày. Tối bay về Danang.

Lịch trình của em có 1 tý vấn đề ở chỗ Shangrila và Meilixueshan. Vì mê mấy tấm bầu trời đầy sao của bác ở Meili mà em muốn đến đó vô cùng, nhưng đi lên đi về lại mất đến 2 ngày do mỗi ngày chỉ có 1 chuyến bus Shangrila - Deqin thôi. Nhưng nếu đi như vậy thì em sợ không đủ thời gian cho Shangrila mà ngày phép của e chỉ đến đó thôi, nên e không biết làm thế nào. Cũng tính bỏ Meili ra, dành thêm ngày chơi ở Lugu Lake. Mà vẫn thấy tiếc tiếc. Nếu như thế thì lịch trình em sẽ như vầy:
2 - 3/11: Kunming
4 - 6/11: Lugu Lake
7 - 9/11: Lijiang
10 - 12/11: Shangrila
13/11: Beijing.

Bác chuotlang cho e hỏi tý về lịch trình với ạ. Em tính như vậy nè bác:

2/11: Đến Côn Minh lúc 13h00.
3/11: Chơi cả ngày tại CM và tối lên tàu đi Lijiang
4/11: Sáng sớm đến Lijiang và bắt xe đi Lugu Lake
5/11: Lugu Lake
6/11: Bắt xe về Lijiang. Theo e search trên China Bus Guide thì chỉ có 2 chuyến là 8:30 - 9:30, ko biết thực tế có đúng không? Và có thấy thông tin là hiện đã có bus khứ hồi dành riêng cho tourists rồi, nhưng lại kiếm ko ra thông tin bus đó như thế nào.
7/11: Lijiang
8/11: Lijiang
9/11: Bắt xe đi Shangrila
10/11: Từ Shangrila bắt xe đi Deqin rôi đến Feilaisi để ngắm Meilixueshan
11/11: từ Deqin về Shangrila
12/11: chơi buổi sáng ở Shangrila và trưa lên máy bay về Kunming. Tối đó bay Beijing
13/11: Chơi Beijing cả ngày. Tối bay về Danang.

Lịch trình của em có 1 tý vấn đề ở chỗ Shangrila và Meilixueshan. Vì mê mấy tấm bầu trời đầy sao của bác ở Meili mà em muốn đến đó vô cùng, nhưng đi lên đi về lại mất đến 2 ngày do mỗi ngày chỉ có 1 chuyến bus Shangrila - Deqin thôi. Nhưng nếu đi như vậy thì em sợ không đủ thời gian cho Shangrila mà ngày phép của e chỉ đến đó thôi, nên e không biết làm thế nào. Cũng tính bỏ Meili ra, dành thêm ngày chơi ở Lugu Lake. Mà vẫn thấy tiếc tiếc. Nếu như thế thì lịch trình em sẽ như vầy:
2 - 3/11: Kunming
4 - 6/11: Lugu Lake
7 - 9/11: Lijiang
10 - 12/11: Shangrila
13/11: Beijing.

Lịch trình khá bất hợp lý cứ bị vòng đi vòng lại ở Lệ Giang, thấy qua mất mấy ngày trời ở Lệ Giang rồi.
Muốn tiết kiệm time nhất thì vào Côn Minh ra Thành Đô là thuận đường nhất nếu ko muốn vòng đi vòng lại
Hoặc ngược lại Vào Thành Đô ra Côn Minh

Nếu chạy Mai Lý Tuyết Sơn thì chỉ có đường đi ra Litang bên Tứ Xuyên rồi setup thêm Daocheng, Kangding hoặc tu viện Phật giáo ... rồi về Thành Đô là out

Nếu chọn Lugu Lake thì ở hồ dài ngày tý, rồi lên Hailuogou hoặc Niubeishan đều đẹp, đi qua công viên đá đỏ ... rồi lộn về Thành Đô

Chứ muốn cả Mai Lý và Lugu là ko thể, vì nó nằm 2 hướng khác nhau từ Lệ Giang xuất phát, và vòng đi vòng lại khá xa vì vẫn phải lộn về qua Lệ Giang

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,617
190,148
Latest member
thuocphathai
Back