What's new

Cung Vân Nam - Tứ Xuyên tháng 10/2017

Các bác đi Trung Quốc nhiều cho e hỏi, e rất muốn di Tengchong vào tháng 11 này,mùa cây ngân hạnh lá vàng ,điểm thứ 2 trong link này ạ http://en.ynta.gov.cn/Item/3861.aspx
Đọc các blog du lịch thì thấy phải đến Kungming trước,sau đó bay đến Baoshan or Tengchong ( thì giá đắt) hoặc đi bus ( thì mất thời gian chắc phải nửa ngày ngồi xe) hxhx có ai đã đi hoặc đã đọc được thông tin gì cụ thể k ạ?
Nhân tiện e cũng muốn bám càng nhóm nào từ Hànoi đi Vân Nam luôn ạ, em cũng chưa biết sẽ đi đâu ngoài Tengchong này vì trót mê chỗ này quá rồi, Lệ Giang thì trc e cũng thich nhưng giờ thấy cứ thg mại hóa thế nào ý

Mình thay đổi lịch như này,k biết hợp lý nhất chưa ạ.vì nhỡ cung ctc nên quay ra lên plan như này.mọi người xem giúp e thế hợp lý chưa ạ
China

-(13/10)Day1 :hn-Thành đo
Chơi ở thành đô
-(14/10)Day 2: thành đô-lệ giang (bay)
Check in ks
-(15/10)Day 3: Lệ Giang – Ngọc Long Tuyết Sơn (30km)
-(16/10)Day 4: Lệ Giang – Shangri-La (180km)
-(17/10)Day5: Shangri-La
-(18/10) Shangri-La
-(19/10) shangri - thành đô ( bay)
-(20/10) thành đô-hn.k biết thời gian ntn có thừa cho SGL không ah,e định ngày 20 đến sân bay thành đô thì đi thẳng ra nga mi 1 đêm chơi

Last edited:
Chủ topic ơi mình sẽ đi Vân Nam vào cuối tháng 10 cho đến hết tháng 11, chưa xác định ngày nào nhưng mình rảnh nên đi ngày nào cũng ok
Nếu b đi đường bộ từ Hn thì cho 2 bọn mình đi chung nhé có j share tiền taxi từ biên giới lên bến xe Hà Khẩu rồi đi Kunming

Các bác đi Trung Quốc nhiều cho e hỏi, e rất muốn di Tengchong vào tháng 11 này,mùa cây ngân hạnh lá vàng ,điểm thứ 2 trong link này ạ http://en.ynta.gov.cn/Item/3861.aspx
Đọc các blog du lịch thì thấy phải đến Kungming trước,sau đó bay đến Baoshan or Tengchong ( thì giá đắt) hoặc đi bus ( thì mất thời gian chắc phải nửa ngày ngồi xe) hxhx có ai đã đi hoặc đã đọc được thông tin gì cụ thể k ạ?
Nhân tiện e cũng muốn bám càng nhóm nào từ Hànoi đi Vân Nam luôn ạ, em cũng chưa biết sẽ đi đâu ngoài Tengchong này vì trót mê chỗ này quá rồi, Lệ Giang thì trc e cũng thich nhưng giờ thấy cứ thg mại hóa thế nào ý

Nếu sáng đi xe từ CM thì đến tối mới đến Bảo Sơn là nhanh lắm rồi
Còn ở Tengchong thì nó sát biên giới Miến Điện, có làng Gingko nổi tiếng, ít khách, không xô bồ

Nói chung nên nghỉ lại Bảo Sơn chơi 1 ngày, vì nó cũng có 2 điểm du lịch nổi tiếng

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back