What's new

[Đang giải quyết] V/v chưa minh bạch của haiphong56 (rượu ngô)

Topic đi Trường Sa trước đây của "PhongTuyet" đã làm nóng ran diễn đàn một thời gian dài, mọi chuyện tưởng chừng như đã đi vào quên lãng thì giờ đây bạn đã trở lại và lợi hại hơn xưa rất nhiều lần.
Mình ghê tởm mấy loại người như này, trục lợi trên niềm đam mê của anh em thì trước sau gì cũng bị quả báo thôi. Phongtuyet không phải là một trường hợp cá biệt, trong chuyến leo Fan 30/4 vừa rồi, đoàn mình có quen biết một thủ quỹ (Nữ) của một đoàn đi Y Tý cùng thời gian, đã giao lưu, vui vẻ tưởng chừng như thân thiết, nhưng thực ra đó là mánh đòn làm quen, lợi dụng sự thân thiết để mượn tiền, mượn đồ rồi không trả, hiện tại nhân vật NỮ này vẫn đang cầm một số tiền không nhỏ của một thành viên trong nhóm mình. Dưới đây là mánh khóe mà nhân vật Nữ này đã làm với nhóm mình:
Lân la làm quen, tạo sự thân thiết và niềm tin của các thành viên trong nhóm (Nhóm mình đã hoạt động rất lâu chỉ có các thành viên cực kỳ thân thiết, đi cùng nhau nhiều cung và cùng chia sẻ với nhau nhiều điều trong cuộc sống), trước tiên là tạo các tình huống éo le để lấy lòng mọi người (làm mất tiền (5 triệu) quỹ của nhóm (nhóm bạn ý đang làm thủ quỹ)), vay tiền của nhóm mình để bù trừ vào khoản bị mất kia, hứa về HN sẽ hoàn trả, trong thời gian cùng giao lưu trên SaPa đã mượn đồ của thành viên trong nhóm mình ... rồi cầm luôn. Về HN vẫn giao lưu cùng nhóm, tạo thêm lòng tin từ mọi người rồi tiếp tục vay tiền, mượn đồ (điện thoại, máy ảnh DSLR, máy tính bảng, ...) rồi ... lặn mất tăm một thời gian, rất khó liên lạc để đòi tiền và đồ, liên lạc được thì hẹn quanh co này lọ nhằm kéo dài thời gian ...
Hiện tại nhân vật Nữ này vẫn đang là mối quan tâm hàng đầu của nhóm vì vẫn còn tiền chưa trả hết, mặc dù sau chuyến đi đến giờ đã gần 1 tháng, giờ đây gần như là không thể liên lạc được nữa, nơi ở thì mỗi lần hỏi là một lần chuyển nhà.

Trên đây là 2 con người mà mình cho là nổi bật nhất trong giới siêu lừa của diễn đàn cho đến nay bị phát hiện, trường hợp của Phongtuyet đã quá rõ ràng, còn bạn Nữ thủ quỹ kia nhóm vẫn đang được nhóm rất bao dung để mong bạn ý tự sửa đổi, chắc chắn sẽ có những topic như thế này nữa đối với nữ thủ quỹ kia nếu như bạn ý còn bị phát hiện, và điều chắc chắn rằng nhóm mình sẽ hỗ trợ hết sức trong việc làm rõ ràng con người này nếu như có sự chia sẻ từ các thành viên khác có yêu cầu, nhưng có lẽ sẽ là những điều quá đỗi mong manh.

Đôi điều chia sẻ cùng chủ topic, các thành viên trong đoàn Hà Giang và các thành viên trong diễn đàn. Mong rằng sau mỗi chuyến đi, các bạn sẽ không còn phải buồn phiền về những vụ việc như thế này nữa.

P/s Admin và các Mod: cần phải có thêm các chế tài đối với các trường hợp như thế này, phuot.vn là một diễn đàn lớn được sự quan tâm của đông đảo các bạn trẻ đam mê từ khắp mọi miền trên đất nước, không thể để tiếp diễn xảy ra các vụ lùm xùm làm giảm lòng tin của các thành viên trong diễn đàn.

Trân trọng,

Đúng thế, Phongtuyet, Ruoungo liên tục lập cung đi, thử hỏi ai có đủ thời gian và sức lực được như vậy, chắc chắn là 2 tên ko nghề ngỗng, chăm chăm lập cung đi trục lợi. Từ bây giờ đã có nghề mới xuất hiện, thu nhập cũng ổn lắm đấy các bác ạ. :))

Xin lỗi mọi người và ban quản trị vì đã làm loãng topic nhé. Nếu ko nói ra thì cũng nhiều người bị lừa nên e ko đành lòng giấu các bác, ko thể để con sâu làm giàu nồi canh đc. Chắc rất nhiều người thắc mắc RƯỢU NGÔ là ai. Đây chính là haiphong56 (YM: themannemchua, tên thât là Vy, fb http://www.facebook.com/ruou.ngo) đang lập topic đi hà giang... sắp tới. Vì em ko có chứng cứ cụ thể nhưng qua những người bạn mà em biết thì chị này nợ rất nhiều người, rất nhiều điều tiếng xấu về khoản tiền nong (vay ko trả, đặt cọc rùi ko trả lại, thu chi không rõ ràng.....=> "phongtuyet 2" chăng???). Đúng như bác ColorsOfTheWind nói thì chị này chả nghề ngỗng j cả, chỉ chuyên lập topic và lập cung để trục lợi....
Cũng vì lòng tin người mà rất nhiều người bị lừa nhưng lại ko nói ra. Vì vậy e kêu gọi các bác, những ai biết thông tin gì thì hãy chia sẻ cho mọi người cùng biết, đừng để con sâu này làm bẩn 4rum chúng ta.
P/s: Đây là topic chuyến đi sắp tới của RƯỢU NGÔ: https://www.phuot.vn/threads/42109-Hà-Nội_Bản-Giốc_Lạng-Sơn_Hà-Nội(30-6-1-2-7)
https://www.phuot.vn/threads/40810-Hà-Giang_Cung-đàn-tình-yêu!-(1-6-4-6)

Last edited by a moderator:
V/v chưa minh bạch trong tổ chức các chuyến đi của haiphong56 (rượu ngô)

Iêm Râu Ngô này (ý quên Diệu Ngô) lày nhìn cũng ... chắc chắn gớm.
Ước gì một lần được iêm ló lừa cho vào đoàn :LL

Re: V/v tổ chức chuyến đi của thành viên Phongtuyet (Thông tin cụ thể trang 1)

Nếu theo lời bạn kia thì Râu Ngô đang tổ chức 2 cung là Hà Giang sắp tới và cung đi Hà nội - Bản giốc.:-ss, bá đạo thế

Vì 1 cộng đồng xê dịch trong sạch và đúng nghĩa là du lịch bụi, kêu gọi toàn thể các mem của phuot.vn có vấn đề gì trước nay về các topic, các nhân vật tai tiếng, chúng ta up hết lên đây để mọi người cùng tham khảo, rút kinh nghiệm.

Còn vấn đề về rượu ngô, có 2 người bạn mình đi Mộc Châu đoàn rượu lead, 2 bạn mình vừa chia sẻ là chuyến đi đó khi off lead nói kinh phí không thừa không thiếu ( rất khó hiểu ), chi phí cũng nhập nhằng, mình thì không đi chuyến này nhưng có chút ý kiến để bà con cùng tham khảo, còn về chuyến đi Hà Giang sắp tới, đề nghị anh chị em join cung đó yêu cầu lead trình CMT, ăn nghỉ có hóa đơn, thủ quỹ là phải có người giám sát, và thủ quỹ là do đoàn bầu lên, không do lead chỉ định.

Vì 1 cộng đồng xê dịch trong sạch và đúng nghĩa là du lịch bụi, kêu gọi toàn thể các mem của phuot.vn có vấn đề gì trước nay về các topic, các nhân vật tai tiếng, chúng ta up hết lên đây để mọi người cùng tham khảo, rút kinh nghiệm.

Còn vấn đề về rượu ngô, có 2 người bạn mình đi Mộc Châu đoàn rượu lead, 2 bạn mình vừa chia sẻ là chuyến đi đó khi off lead nói kinh phí không thừa không thiếu ( rất khó hiểu ), chi phí cũng nhập nhằng, mình thì không đi chuyến này nhưng có chút ý kiến để bà con cùng tham khảo, còn về chuyến đi Hà Giang sắp tới, đề nghị anh chị em join cung đó yêu cầu lead trình CMT, ăn nghỉ có hóa đơn, thủ quỹ là phải có người giám sát, và thủ quỹ là do đoàn bầu lên, không do lead chỉ định.

E cũng đi đoàn mộc châu ấy đây. Hoan nghênh ý kiến của đồng hương. RƯỢU NGÔ là có thâm niên trong những vụ như này rồi nhưng chẳng thấy ai đứng lên cả. Nhân có vụ bác phongtuyet nên e có vài ý kiến đóng góp để 4rum trong sạch, và niềm tin cho những cung đường tiếp theo

Thuc su la khong muon noi nhieu va khong giai thich nhieu,nhug cac ban neu khong biet chuyen thi cung dung nen noi toi nhu vay.
1.Dung la toi cung co vay cua ban Ku Bom so tien la 1tr dong,nhung khong phai la vay khong tra ma toi da hen ngay tra han hoi doang hoang,ban Pu Cha cung da den nha toi va lay so tien do.
2.Chuyen lap cung di phuot,chi don gian la toi thich di va muon ru ban be cung di.Thu chi trong nhom khong ai la khong biet.Toi khong vay cua cac ban,khong trom cap cai gi thi cac ban cung dung len tieng ma noi kieu nhu vay
3.Neu ai tim duoc chung cu rang toi khai man,an chan tien cua doan,thi thu 5 nay nhom toi off,cac ban co the gap va doi chieu cung ca doan
4.Viec giua toi va nhom cua Ku Bom,Pu Cha la noi bo trong nhom,loi la o toi va toi se chiu trach nhiem ve hanj vi cua minh voi nhom
Con sau lam rau noi canh,ai cung co luc kho khan.Nhung toi khong lam gi anh huong toi cac ban thi xin cac ban cung dung tri triet nhu the.Viec cua Phongtuyet toi cung khong biet nhieu.
Rieng chuyen cua anh Lang tu gio,ban Dung va ban Diu lan trc co dki di nhung lai huy,toi da ban bac vs ca nhom ve so tien dat coc va da hen thu 5 den off cung ca nhom de giai quyet va tra lai tien.Vay ai muon minh bach,hay muon doi chieu thi moi cac ban cu den.
Chau xin loi bac Dantocgoc vi viet bai khong co dau,mong moi ng hieu tinh hinh su viec.

Thuc su la khong muon noi nhieu va khong giai thich nhieu,nhug cac ban neu khong biet chuyen thi cung dung nen noi toi nhu vay.
1.Dung la toi cung co vay cua ban Ku Bom so tien la 1tr dong,nhung khong phai la vay khong tra ma toi da hen ngay tra han hoi doang hoang,ban Pu Cha cung da den nha toi va lay so tien do.
2.Chuyen lap cung di phuot,chi don gian la toi thich di va muon ru ban be cung di.Thu chi trong nhom khong ai la khong biet.Toi khong vay cua cac ban,khong trom cap cai gi thi cac ban cung dung len tieng ma noi kieu nhu vay
3.Neu ai tim duoc chung cu rang toi khai man,an chan tien cua doan,thi thu 5 nay nhom toi off,cac ban co the gap va doi chieu cung ca doan
4.Viec giua toi va nhom cua Ku Bom,Pu Cha la noi bo trong nhom,loi la o toi va toi se chiu trach nhiem ve hanj vi cua minh voi nhom
Con sau lam rau noi canh,ai cung co luc kho khan.Nhung toi khong lam gi anh huong toi cac ban thi xin cac ban cung dung tri triet nhu the.Viec cua Phongtuyet toi cung khong biet nhieu.
Rieng chuyen cua anh Lang tu gio,ban Dung va ban Diu lan trc co dki di nhung lai huy,toi da ban bac vs ca nhom ve so tien dat coc va da hen thu 5 den off cung ca nhom de giai quyet va tra lai tien.Vay ai muon minh bach,hay muon doi chieu thi moi cac ban cu den.
Chau xin loi bac Dantocgoc vi viet bai khong co dau,mong moi ng hieu tinh hinh su viec.
Chuyện ko phải chỉ có thế mà còn rất nhiều. Mình làm, mình chịu, nếu thực sự bị oan thì sao lại có NHIỀU người nói và điều tiếng như vậy. Còn bản THU - CHI trong những chuyến đi sao ko đả động j đến. Cái này tự đáy lòng bản thân bạn hiểu rõ, tôi ko muốn nói nhiều, đừng giải thích bằng lời nói mà bằng hành động. Ko phải là ai cũng ngu mà ko biết tự tính chi phí cho những chuyến đi như thế, có điều là người ta chưa nói thẳng vào mặt bạn thôi. Mục đích của những chuyến đi là như nào chắc hẳn bạn quá rõ, đừng để vì chuyện tiền nong mà ảnh hưởng đến cuộc vui. Tôi hy vọng các chuyến đi sắp tới nếu bạn có làm lead thì đoàn hãy bầu ra 1 người làm thủ quỹ giữ tiền, 1 người giám sát hạch toán chi tiêu.
P/s: Một lần nữa rất xin lỗi vì đã làm loãng topic. Mong sao sẽ không còn vụ lùm xùm nào nữa. Thân ^^

Chuyện ko phải chỉ có thế mà còn rất nhiều. Mình làm, mình chịu, nếu thực sự bị oan thì sao lại có NHIỀU người nói và điều tiếng như vậy. Còn bản THU - CHI trong những chuyến đi sao ko đả động j đến. Cái này tự đáy lòng bản thân bạn hiểu rõ, tôi ko muốn nói nhiều, đừng giải thích bằng lời nói mà bằng hành động. Ko phải là ai cũng ngu mà ko biết tự tính chi phí cho những chuyến đi như thế, có điều là người ta chưa nói thẳng vào mặt bạn thôi. Mục đích của những chuyến đi là như nào chắc hẳn bạn quá rõ, đừng để vì chuyện tiền nong mà ảnh hưởng đến cuộc vui. Tôi hy vọng các chuyến đi sắp tới nếu bạn có làm lead thì đoàn hãy bầu ra 1 người làm thủ quỹ giữ tiền, 1 người giám sát hạch toán chi tiêu.
P/s: Một lần nữa rất xin lỗi vì đã làm loãng topic. Mong sao sẽ không còn vụ lùm xùm nào nữa. Thân ^^

Cam on ban vi da gop y,dung la toi cung chua di nhieu,va khong he lap cung nhieu tren phuot.Nhug ve vc thu chi cua doan:
1:Cung Moc Chau hom off t da photo ban thu chi de gui lai moi ng,luc thanh toan moi ng co noi de di hat r xem sau cung dc.Chinh anh Giang Nam la ng truc tiep thay toi dua ban thu chi ra roi lai cat di.
Sau khi di hat,troi mua va moi ng le te,uong beer xong lai di ra Tran Phu uong nc gao rang roi ca nhom vao bar.Loi o toi la da quen k phat ban chi tieu cho moi ng.Va sau do t da xin loi truc tiep moi ng trong doan ma toi gap sau do
2.Chuyen di Y Ty vua roi:
Nhom toi da to chuc gap nhau rat nhieu,moi ng ai cung biet chi tieu cua nhom,nhung kinh phi cua nhom con thua toi van de rieng vi co 1 anh trong doan di xuyen viet va chua ve.A Lang Tu Gio cung da goi dien cho t nhieu lan va t cung da trao doi ve vc nay.Nhom chi co 12ng,choi vs nhau kha than nen moi ng thong nhat doi anh Quan ve roi off.So tien con thua bao nhieu,too cung da thong bao vs nhom va dc moi ng thong nhat.
Thu 5 nay nhom off,cac ban co tje qua tham gia cung.Toi khong thanh minh hay phu nhan.Vi chuyen rieng cua toi vs nhom cua anh Shin cung la loi o toi,va hoan toan la chuyen ca nhan vs nhom.Nhan day,toi cung xin loi tat ca moi nguoi vi nhung hieu lam khong dang co.Va se co phuong an tich cuc hon va rut kinh nghiem trong nhung lan toi.Con ve cung duong toi lap,cac ban co the di cung,khong di cung,do la quyen cua cac ban.Them ban bot thu,mong cac ban hieu van de hon.

Cam on ban vi da gop y,dung la toi cung chua di nhieu,va khong he lap cung nhieu tren phuot.Nhug ve vc thu chi cua doan:
1:Cung Moc Chau hom off t da photo ban thu chi de gui lai moi ng,luc thanh toan moi ng co noi de di hat r xem sau cung dc.Chinh anh Giang Nam la ng truc tiep thay toi dua ban thu chi ra roi lai cat di.
Sau khi di hat,troi mua va moi ng le te,uong beer xong lai di ra Tran Phu uong nc gao rang roi ca nhom vao bar.Loi o toi la da quen k phat ban chi tieu cho moi ng.Va sau do t da xin loi truc tiep moi ng trong doan ma toi gap sau do
2.Chuyen di Y Ty vua roi:
Nhom toi da to chuc gap nhau rat nhieu,moi ng ai cung biet chi tieu cua nhom,nhung kinh phi cua nhom con thua toi van de rieng vi co 1 anh trong doan di xuyen viet va chua ve.A Lang Tu Gio cung da goi dien cho t nhieu lan va t cung da trao doi ve vc nay.Nhom chi co 12ng,choi vs nhau kha than nen moi ng thong nhat doi anh Quan ve roi off.So tien con thua bao nhieu,too cung da thong bao vs nhom va dc moi ng thong nhat.
Thu 5 nay nhom off,cac ban co tje qua tham gia cung.Toi khong thanh minh hay phu nhan.Vi chuyen rieng cua toi vs nhom cua anh Shin cung la loi o toi,va hoan toan la chuyen ca nhan vs nhom.Nhan day,toi cung xin loi tat ca moi nguoi vi nhung hieu lam khong dang co.Va se co phuong an tich cuc hon va rut kinh nghiem trong nhung lan toi.Con ve cung duong toi lap,cac ban co the di cung,khong di cung,do la quyen cua cac ban.Them ban bot thu,mong cac ban hieu van de hon.
Vẫn còn nhiều khoản chi tiêu mập mờ nữa nhưng ko có chứng cứ. Chính vì thế nên mới kêu gọi mọi người ai biết thì đóng góp tiếng nói để còn tránh. Bạn đừng bao biện mà giải thích với từng người bạn đang nợ ấy. Tôi ko vu oan cho bạn bởi vì ko chỉ 1 mà RẤT nhiều người nói về bạn những điều ko hay về tiền nong.
P/s: Đây là cm cuối của e trả lời haiphong56. Mong ban quản trị đừng del để những bạn ko biết còn đọc được. E xin cám ơn :)

Last edited:

Vẫn còn nhiều khoản chi tiêu mập mờ nữa nhưng ko có chứng cứ. Chính vì thế nên mới kêu gọi mọi người ai biết thì đóng góp tiếng nói để còn tránh. Bạn đừng bao biện với tôi mà với những người bạn đang nợ ấy. Tôi ko vu oan cho bạn bởi vì ko chỉ 1 mà RẤT nhiều người nói về bạn những điều ko hay về tiền nong.
P/s: Đây là cm cuối của e trả lời haiphong56. Mong ban quản trị đừng del để những bạn ko biết còn đọc được. E xin cám ơn :)
To xin noi la to khong no ai ca,tien moi ng dat coc nhing khong di to da hen thu 5nay nhom off se giai quyet cong kgai va tra lai tien.To khong vay nen khong the noi so tien do la no dc.Chi tieu trong doan ai cung biet,do dung chung cua doan to cung phan cong ng mua chu khong mua het 1m.Noi ching,neu co thac mac gi ve tai chinh,chi tieu khong minh bach,moi ng cu qua off cung nhom va doi chieu truc tiep la dc roi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back