What's new

[Chia sẻ] Đi đến cực đông Tổ quốc - Mũi Đôi bằng đường bộ (Update 17/7/11)

Re: Đi đến cực đông Tổ quốc - Mũi Đôi bằng đường bộ (Update 17/7/11)

Quỷ và các bạn có thể share cho mình một số thông tin chi tiết để đi vào Mũi Đôi không? Đọc trên mạng nhiều thấy mông lung quá
1. Từ chỗ Đầm Môn 0 Km đến nhà chú Ba là bao xa? Có thể đi vào đấy như thế nào?
2. Từ nhà chú Ba vào Mũi đôi mất khoảng bao nhiêu thời gian, có đi về trong ngày và sang được Mũi Đại Lãnh không?
Cảm ơn rất nhiều

Quỷ và các bạn có thể share cho mình một số thông tin chi tiết để đi vào Mũi Đôi không? Đọc trên mạng nhiều thấy mông lung quá
2. Từ nhà chú Ba vào Mũi đôi mất khoảng bao nhiêu thời gian, có đi về trong ngày và sang được Mũi Đại Lãnh không?
Cảm ơn rất nhiều

Tầm 4km đến 5km. Dễ đi.
Đi qua vài cái đồi cát, và 1 khu rừng nho nhỏ, nhưng đoạn này khá mất sức, nếu đi vào buổi ban ngày, vì nắng, nóng + cát.

Đi đoạn này nếu nhanh + cố gắng thì tầm 2h đến 3h.
Từ đây đi mất tầm 2h đến 3h sẽ tới chỗ cắm trại. (bãi biển). Đi chủ yếu là trong rừng.
Từ bãi biển đi cực Đông Mũi Đôi đi qua 1 đoạn rừng nho nhỏ, còn lại chủ yếu là nhảy ghềnh đá. Khúc này mất tầm 1h30 đến 2h.

Từ Đầm Môn, qua Đại Lãnh tầm 25km. Đi trong ngày được. Ko sao cả, tới Vũng Rô, hỏi người dân đường qua Mũi Điện ( Đại Lãnh ) nhé, vì có thể nhầm đường đấy, Google map chỗ này nó hơi lệch 1 tí

Cảm ơn electron đã trả lời chi tiết và chính xác. :)

Cám ơn thông tin của bạn rất nhiều, đoạn vào Hải đăng thì mình đi rồi nên mình biết, còn đoạn đi Mũi đôi thì mình không biết gì cả, thông tin của bạn vô cùng hữu ích và chi tiết. Cám ơn bạn lần nữa!!!

Hỏi vể hành trình ra Cực Đông_ Mũi Đôi

Mình có dự định ra cực Đông ( Mũi Đôi ) một mình! Có đọc qua các bài trên diễn đàn nhưng vẫn thấy tương đối mông lung!
Các bạn nào có kinh nghiệm đi Mũi Đôi cho mình hỏi về hành trình, người dẫn đường và những thứ cần mang theo khi đi 1 mình ra Mũi Đôi. Hành trinh xuất phát từ Đèo Cả - Đầm Môn - Mũi Đôi. Mình tính bắt xe từ SG ra Tuy Hòa, Xuống xe giũa chừng chỗ Đèo Cả ( Đoạn còn lại thì mình mù tịt ). Rất mong nhận được sự giúp đỡ từ các bạn, trân trọng cám ơn!

Re: Hỏi vể hành trình ra Cực Đông_ Mũi Đôi

Hi Bạn
Mình tính bắt xe từ SG ra Tuy Hòa, Xuống xe giũa chừng chỗ Đèo Cả

Cách này hợp lý nêu bạn mang theo xe gắn máy và bạn yêu cầu tài xế cho xuống gần đèo Cổ Mã bạn xe nhìn bên tay Phải (từ SG ra) có 1 con đường bạn chạy vào Đầm Môn. Tuy nhiên nếu đi ra Mũi Đôi bạn không thể độc hành được, rất nhiều nguy hiểm rình rập (nếu lạc đương bạn sẽ khó sống vì không có nước ngọt nhất là cuối mùa khô như hiện nay) tốt nhất nên join vào một đoàn nào đó sẽ ổn hơn - và nên đọc các topic các thành viên đi trước hướng dẫn (bạn tính khi nào đi có thể call cho mình song hành nhưng minh không ra mũi đôi mà ra đó đi nghiên cứu nếu bạn khoái thì add) - Trung 0944679222

Chúc thành công

Re: Hỏi vể hành trình ra Cực Đông_ Mũi Đôi

Mình có dự định ra cực Đông ( Mũi Đôi ) một mình! Có đọc qua các bài trên diễn đàn nhưng vẫn thấy tương đối mông lung!
Các bạn nào có kinh nghiệm đi Mũi Đôi cho mình hỏi về hành trình, người dẫn đường và những thứ cần mang theo khi đi 1 mình ra Mũi Đôi. Hành trinh xuất phát từ Đèo Cả - Đầm Môn - Mũi Đôi. Mình tính bắt xe từ SG ra Tuy Hòa, Xuống xe giũa chừng chỗ Đèo Cả ( Đoạn còn lại thì mình mù tịt ). Rất mong nhận được sự giúp đỡ từ các bạn, trân trọng cám ơn!

Tưởng bạn tính đi một mình. Còn có người dẫn đường nữa là thành hai mình rồi.
Nếu không ở lại thì chỉ cần mang nước và một ít thức ăn (ưu tiên mang nước, nhất là bạn không uống nước suối được).
Nếu ở lại đêm thì mang lều. Lúc mình ra Cực đông thì mình, chú Ba dẫn đường và một bạn trẻ nữa là ngủ ngoài trời, nằm ở bãi cát luôn nhưng nhiều muỗi vô kể. Các bạn gái cho rất nhiều thuốc xịt, bôi đủ loại nhưng không ăn thua. Cả đêm chú Ba và anh bạn trẻ kia đi kiếm củi về đốt suốt.
Bạn đi một mình nên mình nghĩ lúc về cũng đi bộ luôn vì thuê thuyền cho một người chi phí sẽ cao nên cần mang nhiều nước gấp đôi vì bạn cần nhiều nước cho cả lúc về.
Tốt nhất bạn có thể gọi cho chú Ba trước khi ra đó và hỏi xem nên mang gì?

Cám ơn các bạn đã tư vấn! Mình tính ra Tuy Hòa ghe Ghềnh Đá Đĩa và Hải Đăng Đại Lãnh trước rối mới quay lại Mũi Đôi! Cũng có nghe mọi người nói nhiều về mức độ nguy hiểm của việc ra Mũi Đôi 1 mình ( lạc đường, nước uống v.v...). Nhưng chính vì thế nên muốn đi 1 mình :)
@Pmytrung: Mình nhầm cái đèo, là đèo Cổ Mã mới đúng :)
@duturi: cho mình hỏi, nếu thuê thuyền 1 người thì hết khoảng bao nhiêu tiền?

Bọn mình đi từ tháng 7 năm ngoái, cách nay đã 7-8 tháng rồi nên giá cả có thể thay đổi và mình nhớ không rõ. Bạn có thể tìm hiểu thông tin trên này: https://www.phuot.vn/threads/23398-Hành-trình-khám-phá-Cực-Đông-(29-31-7-2011)-Leader-thaophuongdl
Trên đây có cả số đt của chú Ba và chủ một số thuyền nữa. Thuyền thì mình nghĩ họ cho thuê chuyến chứ họ không phân biệt bao nhiêu người đâu, trừ khi bạn đi nhóm quá đông.
Các bạn trong nhóm này cũng từ SG ra và cả Hà Nội vào, đi thuê xe ở Tuy Hòa, cũng đi Gềnh Đá dĩa và HĐ Mũi Điện như bạn muốn đấy.

Xin hướng dẫn 1 mình đi cực Đông

Em đã đọc rất nhiều topic trên phuot nhưng chưa thể tìm ra được đường ra cực Đông 1 cách tốt nhất vì đa phần em thấy các bác đi có dẫn đường, nên VD như từ SG em đi xe đò tới đâu thì xuống, rồi đi tới đâu thì tới trạm bắt đầu trek, và trên đường trek em thấy có 1 đoạn là từ đường nhựa rẽ vào đường cát nhưng không biết nó là ở chỗ nào để mà biết.

Do đó, em lập topic này nhờ bác nào có thể chỉ em cụ thể đường đi được không? Cảm ơn các bác nhiều nhiều.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,657
190,156
Latest member
phathaioqan1
Back