What's new

[Chia sẻ] Đi đến cực đông Tổ quốc - Mũi Đôi bằng đường bộ (Update 17/7/11)

Re: Đi đến cực đông Tổ quốc - Mũi Đôi bằng đường bộ (Update 17/7/11)

Đi theo đường ghềnh đá thì mình chắc chắn không lạc được đâu!

Bác nào đã đi đường ghềnh nhiều xin chỉ cách vượt qua các điểm ghềnh đá quá lớn, nước sâu, cách vòng lên đường rừng để tránh, em sắp đi lại, xin các bác giúp ít thông tin (ngồi chờ bác quỷ giúp).

Bác nào đã đi đường ghềnh nhiều xin chỉ cách vượt qua các điểm ghềnh đá quá lớn, nước sâu, cách vòng lên đường rừng để tránh, em sắp đi lại, xin các bác giúp ít thông tin (ngồi chờ bác quỷ giúp).

Quỷ có viết bài trên phượt nhưng không nhớ link nào, hoặc bạn bấm vào link blog của quỷ để xem chi tiết:
http://quycoctu.multiply.com/

Lần trước đi đã tham khảo qua kinh nghiêm từ bài của bác quỷ, nhưng em đến ngang trạm canh của anh Hiên, anh Tuấn thì đá to quá, không thể vượt qua được, nếu bác chỉ giúp chi tiết đoạn này thì em đỡ phải mò lại đường rừng.

Lần trước đi đã tham khảo qua kinh nghiêm từ bài của bác quỷ, nhưng em đến ngang trạm canh của anh Hiên, anh Tuấn thì đá to quá, không thể vượt qua được, nếu bác chỉ giúp chi tiết đoạn này thì em đỡ phải mò lại đường rừng.
Cách trạm đảo Cỏ Ống chừng 100m, bạn phải băng lên rừng xéo theo hướng Trạm gác, chừng 500m, bạn sẽ thấy có đường đi xuống thung lũng đá. Bạn đi xuống rồi từ đây đi tiếp theo đường ghềnh. Còn lại dọc đường cứ tùy hình hình mà đi ghềnh hoặc leo rừng, nếu có leo chỉ men theo bờ đá chứ không vào sâu nên đừng lo.

Re: Xin hướng dẫn 1 mình đi cực Đông

Đi 1 mình dễ nãn lòng chiến sĩ lắm. Có đi thì cho mình đi ké nhé.
Đi 1 mình nó mới thỏa cái chí tang bồng. Nếu bạn ra đó vào dịp 30/4 thì nhất định sẽ gặp nhau mà.....có duyên sẽ gặp. Mình nghe nói có chừng 6-10 đoàn ( cỡ 100 phượt thủ ) cũng đi Mũi Đôi vào dịp đó, tha hồ đông vui!

Không biết tác giả Hữu Thiềm này là ai mà định nghĩa lại cả địa lý Việt Nam. Bài đăng trên phunutoday.vn và Báo Đang Yêu số 24 ra 23/3/2012

Bọn này chắc dạng "PHÓNG ... TINH ... VIÊN" nên mới hàm hồ thế thôi

Các bác cũng hơi "khó tính". Bác phóng viên này chỉ nhầm tí thôi, còn đúng trên 50% rồi còn gì tính đúng tính đủ thì bác pv ấy đúng 75% đấy).

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,898
190,255
Latest member
etaxi193
Back