What's new

[Hỏi đáp] Đi đường trường nên chọn xe nào?

Re: Đi đường trường nên chọn xe nào????????????

Trong tầm tiền khoảng 2x Triệu VND thì Su X-bike rất thích hợp. máy êm xe đầm chắc. Kế đến là jupiter. Về độ hao xăng thì nói thật có chênh nhau cũng chả đáng là bao so với cảm giác thích thú khi điều khiển xe.
vote nhiệt tình cho x-bike

Vote 1 phiếu cho Si. Xe đi khỏe máy, bốc nhanh, trường xe, ít hỏng vặt, dễ sửa, xăng uống vừa phải. Tuy nhiên có cái bệnh khó đề sáng sớm hoặc khi trời lạnh, dàn đầu hơi nhẹ nên đi tốc độ cao xe hơi bay bay. Mình đã từng đi Si và rất hài lòng với em nó trong các chuyến phượt.

Theo mình nếu tầm tiền chỉ mua được hai xe trên thì nên chọn Si, nếu chấp nhận xe cũ thì mua lại 1 em Ju đi là ngon.

Em sirius cùi của em theo em xuyên việt và xuyên thoải mái tình giờ vẫn ầm ầm và hứa hẹn... xuyên tiếp.

Vừa rồi em chạy con RSX đi Ngọc Linh, xe chạy tốt, nếu bác cao 1m72 mà đang tầm ngắm 2 con này thì bác nên chon con RSX máy chạy mạnh, cho giảm sốt, và nếu tauy lái cứng thì bác chọn con này là ok. Vì độ trường gió rất khỏe.

Em thì lại thích kiếm mấy con xe cũ: Fu đời đầu, Dreams thái...
Trước chạy con Fu 1 đi tưng bừng, xe đầm, leo khỏe, ngồi thoải mái (em 1m73)...
Thả 2 tay ôm cua ngọt sớt... :D
Cũng tầm tiền như 1 con Si hoặc Wave mới...
Về sau mất, mua Dreams...
Giờ thì hay chạy cào cào...
Mấy con xe Nhật với Thái kiếm đc xe ông nào giữ gìn thì còn quý gấp mấy lần xe mới... :D
Đang rình con Fu của ông cậu xem bao giờ ông ý muốn bán mà chả thấy nói gì... :|

Future Neo FI đi bạn , vừa tiết kiệm xăng , xe đầm , lại bền bĩ với thời gian nữa !!!!!!!!!!!!!!!!

Mình đi con Ju RC 2010 này khỏe lắm. Xe dài chở đồ thoải mái, đi đường trường xăng ăn vừ phải. Nếu bạn mê tốc độ tý thì Ju này đêpa là nhất đấy!;)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,619
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back