What's new

[Hỏi đáp] Đi đường trường nên chọn xe nào?

Re: Đi đường trường nên chọn xe nào????????????

Iem xin có ý kiến ạh
Si vs RSX thì Si hơn là chắc, khỏe & bốc hơn, cốp cũng đựng đc kha khá đồ
Nhưng mà để chạy đường trg thì Exciter 135 có lẽ là lựa chọn tốt hơn. So vs 2 em trên thì ex vượt trội hơn hẳn, đề pa & hậu đều hơn cả, nhưng giá hơi chát và k để đồ đc :(

hii.hay chọn Fx 125 thử đi bạn. xe chạy tốc độ cao rất đầm, chạy khoảng 90 - 100km/h tiếng máy kêu rất phấn khích. nếu bạn kiếm 1 con nào còn cứng và biết bảo dưỡng tốt thì chạy đường trường tuyệt vời. không thua EX chút nào mà giá thì chỉ bằng 1/3 thôi.

Em đi Si đời 2006 đến nay, bốc, ít ngốn xăng, nhưng đầu hơi nhẹ (e nghĩ do phuộc sau yếu nên thay cái phuộc dầu của ju đi ngon lắm)

Si đi bạn, mình cũng đang đi Si, máy khỏe leo núi tốt (mới leo núi Sam An Giang về), dàn nhựa chắc chắn, chạy tốc độ cao vào đường gồ ghề không kêu.

Chọn Wolf 125cc đi bạn, giá cỡ 17tr bao giấy.
vào diễn đàn này tìm hiểu nè www.wolf.vn
Chắc chắn sẽ hối tiếc "Tại sao mình không mua wolf sớm?":))

Chống chỉ định đối với ae nào chưa có bồ hoặc đang muốn bỏ, Vì e Wolf này khá kén "ôm", mà "ôm" nào đã chịu ngồi thì hỏng muốn ngồi xe khác=))

Last edited:

Chọn Wolf 125cc đi bạn, giá cỡ 17tr bao giấy.
vào diễn đàn này tìm hiểu nè
Chắc chắn sẽ hối tiếc "Tại sao mình không mua wolf sớm?":))

Em đồng ý với bác chọn em xe SYM này.Em đã chạy thử gầm cao,tăng tốc tốt hơn Win nhưng có nhược là kéo lên tốc độ cao phuộc trước hơi yếu bo cua dễ bị sàng .Nhưng lội nước cực tốt .

Mùa mưa năm trước ở Đà Nẵng em thử trên đường Nguyễn Văn Linh nước ngập gần lút bánh, gần như tất cả các em xe dân dụng khác đều dắt bộ nhưng em về số 2 vẫn phi ầm ầm.:D

So với cùng tầm tiền em này không có đối thủ.(c)

Em đồng ý với bác chọn em xe SYM này.Em đã chạy thử gầm cao,tăng tốc tốt hơn Win nhưng có nhược là kéo lên tốc độ cao phuộc trước hơi yếu bo cua dễ bị sàng .Nhưng lội nước cực tốt .

Mùa mưa năm trước ở Đà Nẵng em thử trên đường Nguyễn Văn Linh nước ngập gần lút bánh, gần như tất cả các em xe dân dụng khác đều dắt bộ nhưng em về số 2 vẫn phi ầm ầm.:D

So với cùng tầm tiền em này không có đối thủ.(c)

Về chuyện dễ bị sàng khi cua ở tốc độ cao thì nhiêù AE cho rằng do đâù wolf nhẹ, thay lốp trước to hơn 1 chút là cua Ok. (Riêng mình thâý nó phi tốc độ cao qua mâý cái gờ giảm tốc rất nhẹ, không như em Sirius, phải thay dàn nhựa đâù mâý lần vì gãy chốt khi chạy qua gờ giảm tốc).
Còn về phượt thì đã được các ACE hôị wolf test ở các tuyến đường (có ảnh ngươì thật việc thật).
Nó cân bằng đi làm, đi dạo, phượt... trừ tán gái:D
Vơí mức tiêu hao trung bình 50km/1 lít thì quá (c)

hii.hay chọn Fx 125 thử đi bạn. xe chạy tốc độ cao rất đầm, chạy khoảng 90 - 100km/h tiếng máy kêu rất phấn khích. nếu bạn kiếm 1 con nào còn cứng và biết bảo dưỡng tốt thì chạy đường trường tuyệt vời. không thua EX chút nào mà giá thì chỉ bằng 1/3 thôi.
Đúng là đi đường dài từ trước đến nay em thấy FX 125 vẫn là phê nhất.
Nhưng mà phải xử lý lại cái đèn vì đèn nguyên bản của FX thời gian dầu rất sáng nhưng sau đó lại... rất tối. Có khi phải thay bóng xenon Tàu vào đi đêm cho yên tâm.
Ngoài ra FX thì phải thường xuyên bảo dưỡng tử tế thì mới ngon được.

Như mình thì trước đi bằng em wave rs. Giờ chuyển sang em fortune-wing rồi. Đi xe côn tay cũng có cái thú vị đấy; phân khối hơi thấp 1 tí (125) nhưng được cái là vác đi đâu cũng tiện.

Về chuyện dễ bị sàng khi cua ở tốc độ cao thì nhiêù AE cho rằng do đâù wolf nhẹ, thay lốp trước to hơn 1 chút là cua Ok. (Riêng mình thâý nó phi tốc độ cao qua mâý cái gờ giảm tốc rất nhẹ, không như em Sirius, phải thay dàn nhựa đâù mâý lần vì gãy chốt khi chạy qua gờ giảm tốc).
Còn về phượt thì đã được các ACE hôị wolf test ở các tuyến đường (có ảnh ngươì thật việc thật).
Nó cân bằng đi làm, đi dạo, phượt... trừ tán gái:D
Vơí mức tiêu hao trung bình 50km/1 lít thì quá (c)

Em đi em này về Châu Đốc 1 chuyến, đi 1 mình ở tốc độ 60km/h thì cảm giác xe nhẹ, không đầm, hơi phiêu phiêu. Mới đi Vũng Tàu đợt lễ vừa rồi thì khá ngon, cảm giác đầm hơn vì có ôm. Còn về uống xăng thì em đã test, đường trường khoảng 60km/lít (em dã trừ 10% trên công-tơ-mét vì em nghĩ công-tơ-mét hơi già).

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back