What's new

Đi Tây Bắc 7 / 10 / 2010

Status
Not open for further replies.
Đi Tây Bắc 12 / 10 / 2010

Thành viên mới xin chào sân cả nhà,

Mình lên kế hoạch đi Tây Bắc vào dịp tháng 10. Chương trình dự kiến là 10 ngày với ngày xuất phát là 12/10 với cung đường như sau (sau khi tìm hiểu và xin ý kiến):
1. Hà Nội - Văn Chấn - Nghĩa Lộ
2. Nghĩa Lộ - Tú Lệ - Mù Cang Chải – Than Uyên – đèo Ô Quy Hồ - Sapa
3. Sapa – Bắc Hà – Mường Khương – Si ma Cai
4. Si Ma Cai – Lào Cai – Xí Mần – Thanh Thủy – Hà Giang
5. Hà Giang – Quản Bạ - Yên Minh – Đồng Văn
6. Đồng Văn - Mã Pì Lèng - Mèo Vạc - Khâu Vai - Cốc Bàng- Bảo Lạc - Tĩnh Túc-Cao Bằng
7. Cao Bằng – Pắc Bó – Trùng Khánh – Bản Giốc
8. Trùng Khánh – Ba Bể
9. Ba Bể - ATK Chợ Đồn, ATK Định Hóa – Chợ Chu – Phú Lương – Thái Nguyên - Hà Nội

Có bạn nào có kế hoạch đi vào dịp này cho mình xin kết bạn tham gia với

Sẵn tiện cho mình hỏi ở Hà Nội có chỗ nào cho thuê xe máy không (dự trù trường hợp không mượn được xe máy của nhỏ bạn). Mình có thể tự làm xế

Cảm ơn

Last edited:
Cứ cho là 1 ngày đi 200km thì lấy đâu ra thời gian mà ngắm cảnh và chụp ảnh nữa chứ. Đi như thế thì chẳng khác nào cưỡi ngựa xem hoa. Theo mình thì cứ chia nhỏ cung đường ra mà đi

Cứ cho là 1 ngày đi 200km thì lấy đâu ra thời gian mà ngắm cảnh và chụp ảnh nữa chứ. Đi như thế thì chẳng khác nào cưỡi ngựa xem hoa. Theo mình thì cứ chia nhỏ cung đường ra mà đi

đi thoải mái bác ạ, lịch trình và cung đường của bác chủ hụi đa số là những cung đường đẹp, dễ đi, đi đông tây bắc nó đẹp ở hai bên đường, cứ tà tà 150-200km/1 ngày là đẹp, với lại đi đông người nó khác, còn nghỉ ngơi theo đoàn, ăn uống, bù khú, chụp choẹt, chứ đi 1 xe hay 2 xe thì cái đó nó chả tốn bao nhiêu thời gian :)

^_^ đồng ý...đợt đó mình cũng định ra HN...không bít là ngày xuất phát là BN nhỉ..7/10 hay là 12/10...Nếu ok thì có gì hum đó mình cũng đăng kí cục gạch trước nhé...do chưa chắc chắn về thời gian lắm...Mình ở Vũng Tàu nhé..có gì mình cùng bàn bạc lên kế hoạch cụ thể lun

Mình đã lấy vé ngày 7/10. Cũng dự tính đi Tây Bắc, Lào Cài, Sapa.
Chưa biết đi như thế nào vì mình chỉ đi tới ngày 11/10 là phải bay vô SG rồi.
Nếu 12/10 bạn mới đi thì rất tiếc không đi cùng chuyến.
Đành lủi thủi đi mình ên.

Mình đã lấy vé ngày 7/10. Cũng dự tính đi Tây Bắc, Lào Cài, Sapa.
Chưa biết đi như thế nào vì mình chỉ đi tới ngày 11/10 là phải bay vô SG rồi.
Nếu 12/10 bạn mới đi thì rất tiếc không đi cùng chuyến.
Đành lủi thủi đi mình ên.

Cậu đi bằng gì thế?Cậu đi một mình ah? Chà chà...
Thời gian đấy tớ cũng muốn đi vùng Tây Bắc, nhưng chưa biết sẽ đi như thế nào và đi với nhóm nào cả. Từ giờ đến đầu tháng 8 tớ sẽ thu xếp và quyết định :D

Em Nga máu thế. Chị lo đổi con máy đã rồi mới tính. Với lại nhà mình cứ bẩu chờ nhau nên ....:(

Em Nga máu thế. Chị lo đổi con máy đã rồi mới tính. Với lại nhà mình cứ bẩu chờ nhau nên ....:(

em chả hề có một cái gì hết :)) xe không, tiền không, thời gian không, tương lai sắm sửa cái gì cũng chả biết .... Nhưng kệ, em cứ nói trứoc thế để có quyết tâm mà làm =))

đi thoải mái bác ạ, lịch trình và cung đường của bác chủ hụi đa số là những cung đường đẹp, dễ đi, đi đông tây bắc nó đẹp ở hai bên đường, cứ tà tà 150-200km/1 ngày là đẹp, với lại đi đông người nó khác, còn nghỉ ngơi theo đoàn, ăn uống, bù khú, chụp choẹt, chứ đi 1 xe hay 2 xe thì cái đó nó chả tốn bao nhiêu thời gian :)

Chuẩn ko cần chỉnh!!!
Cứ chia cung ra tầm dưới 200km/1 ngày. Đoạn nào ko có nhiều cảnh đẹp thì xiết ga nhiều thêm tí. Cung nào đẹp - nên dự đoán đẹp lúc nào? Hoàng hôn hay bình minh?..rồi quyết định đi tiếp hay ở lại một vài ngày...

ngày nào cũng đi từng này quãng đường chắc mệt chết mất nhưng mà mình cũng thích đi. Nếu bạn có thể rút bớt địa điểm và lùi thời gian lại sang t9 thì mình giơ 2 tay liền.Mà đi bằng xe máy thì nguy hiểm lắm.:-w:(

Mình tham gia chuyến Tây Bắc này nhe, có thể sẽ có 1 người nữa cùng bám càng theo đó. Nhưng mình chỉ đi được 7 ngày thôi. Hành trình nên thiết kế lại vì đi như vậy hơi bị đuối. Các mem dân sì gòn có ai ủng hộ chuyến Tây Bắc này không thì lên tiếng luôn nhe.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,130
190,430
Latest member
cuong38263
Back