What's new

ĐI Thái coi lễ hội Loy Krathong 5/11 -11/11

Tình hình là mình không có xế nên đành đi như vầy. Tìm bạn đồng hành đi cùng:

5/11 bay Vietjetair lúc 14:05, tham quan BKK,
6/11: Lang thang BK tối đi bus đến Chaingmai
7/11: Mua local tour (Golden Triangle) . Đây là nội dung tour: price 1250 THB = 815 000 vnd
 Pick up from Chiang Mai hotel 07:30
 Visit Mae Khajan hot springs
 Wat Rong Khun (White Temple)
 Visit Golden Triangle
 Boat trip on the Mekong to Laos Island (Đi tầu song Mekong và nhập cảnh vào Lào chơi mua quà ở chợ biện giới Lào)
 Lunch
 Visit border market at Mae Sai (Chợ biên giới Myanmar)
 Visit Yao hill tribe village
 Visit Akha hill tribe village
 Karen Long Neck Village (làng cổ dài)
 Back to Chiang Mai hotel around 20:00
8/11: Đi tham quan Chaingmai, tối mua vé tham gia lễ hội
9/11: Lang thang BK , tham quan các điểm khác
11/11: shopping, ra sân bay

Last edited:
Mua tour ở Chiang Mai….Thật ra thuê xe ô tô con,lái xe cũng là hướng dẫn.giá tùy theo time hành trình.giá 2.000-3000Bat.Hôm ấy mình booking tour theo đoàn lớn không có!
Theo kinh nghiệm,booking hotel Chiang Rai ,thuê xe máy di chuyển rẻ,tiện hơn

Hi bạn,
- Nếu bạn du lịch Thai dưới 30 ngày thì không cần xin visa du lịch.
- Bạn không nói rõ sẽ nhập cảnh Thai qua cửa khẩu nào, từ Cam hay từ Laos nên chưa tư vấn bạn cụ thể được.
- Sẽ có chút khó khăn khi bạn nhập cảnh Thai bằng đường bộ.
- Bạn phải chuẩn bị đầy đủ các giấy tờ quan trọng: Vé máy bay về, booking khách sạn và tiền (thẻ visa nếu có) để show khi hải quan Thai yêu cầu (có thể).

Bạn yên tâm, hải quan Thai sẽ không từ chối bạn nếu mục đích thực tế là du lịch đâu. Chúc bạn sớm có chuyến "phượt" tốt đẹp và vui vẻ ở đất nước của triệu nụ cười.

Bạn đi từ HN hay SG vậy? mình khởi hành từ HN, cũng muốn join lễ hội 8/11, bạn inbox số điện thoại cho mình để liên lạc nhé :D :D

chào bạn, mình cũng ở Chiang Mai đợt lễ hội này, mình ở từ 4-8/11, đêm 8/11 thì về Bangkok
ở Chiang Mai mình đặt phòng ở bên Aoi Garden Home, mình đi từ Chiang Rai đến Chiang Mai nên đang phân vân không biết hôm ở Chiang Rai có nên mua luôn tour đi Tam giác vàng hay không
Còn đi mấy chỗ chợ biên giới, như Mae Sai ý, nếu mình không nhập cảnh Myanmar thì lại chẳng có gì chơi, mà nếu nhập cảnh rồi khi quay lại Thái Lan người ta có yêu cầu phải có visa Thái Lan mới được vào không. Tại từ hồi Thái Lan thay đổi luật xuất nhập cảnh làm mình cũng hơi mù mờ >_<

chào bạn, mình cũng ở Chiang Mai đợt lễ hội này, mình ở từ 4-8/11, đêm 8/11 thì về Bangkok
ở Chiang Mai mình đặt phòng ở bên Aoi Garden Home, mình đi từ Chiang Rai đến Chiang Mai nên đang phân vân không biết hôm ở Chiang Rai có nên mua luôn tour đi Tam giác vàng hay không
Còn đi mấy chỗ chợ biên giới, như Mae Sai ý, nếu mình không nhập cảnh Myanmar thì lại chẳng có gì chơi, mà nếu nhập cảnh rồi khi quay lại Thái Lan người ta có yêu cầu phải có visa Thái Lan mới được vào không. Tại từ hồi Thái Lan thay đổi luật xuất nhập cảnh làm mình cũng hơi mù mờ >_<

Chào bạn, mình đến Chiang Mai tầm 4 hoặc 5/11 và định đến Chiang Mai. Mấy hnay mình bận tìm hiểu về Kanchanaburi quá nên chưa đọc nhiều thông tin về Chiang Rai. Nếu bạn tìm hiểu rồi, cho mình hỏi chút: Mình có thể thuê xe máy đi quanh khu Tam Giác Vàng ko? Mình thấy mọi người toàn đi theo tour :((

mình cũng toàn thấy mọi ng mua tour đi TGV thôi, cơ mà lên tripadviser xem thì các bạn tây ba lô ko đánh giá chỗ này cao lắm, hình như được 3/5. Mình thấy trên wiki có hướng dẫn là nếu không muốn đi tour thì bắt xe greenbus minivans từ Chiang Rai bus terminal (50B), xe sẽ dừng ở phía sau Big Buddha Statue luôn. Còn nếu mua tour thì đi được cả Mea Chan, Chiang Saen nữa, mọi người cũng toàn thuê thuyền đi dọc sông Mekong chứ ko thấy nói có chỗ nào cho thuê xe máy cả

Không phải làm visa đâu em, vì mình đi du lịch dưới 30 ngày mà,
Tụi chị ở Lai THai guest house đó, ngày 6 là có mặt ở CM, chơi đến ngày 8 vì tối ngày 8 mua vé coi lễ hội.
Nếu tiện thì nhập đoàn đi cung cho vui heng,

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,701
190,158
Latest member
Daiak
Back