What's new

ĐI Thái coi lễ hội Loy Krathong 5/11 -11/11

Tình hình là mình không có xế nên đành đi như vầy. Tìm bạn đồng hành đi cùng:

5/11 bay Vietjetair lúc 14:05, tham quan BKK,
6/11: Lang thang BK tối đi bus đến Chaingmai
7/11: Mua local tour (Golden Triangle) . Đây là nội dung tour: price 1250 THB = 815 000 vnd
 Pick up from Chiang Mai hotel 07:30
 Visit Mae Khajan hot springs
 Wat Rong Khun (White Temple)
 Visit Golden Triangle
 Boat trip on the Mekong to Laos Island (Đi tầu song Mekong và nhập cảnh vào Lào chơi mua quà ở chợ biện giới Lào)
 Lunch
 Visit border market at Mae Sai (Chợ biên giới Myanmar)
 Visit Yao hill tribe village
 Visit Akha hill tribe village
 Karen Long Neck Village (làng cổ dài)
 Back to Chiang Mai hotel around 20:00
8/11: Đi tham quan Chaingmai, tối mua vé tham gia lễ hội
9/11: Lang thang BK , tham quan các điểm khác
11/11: shopping, ra sân bay

Last edited:
Không phải làm visa đâu em, vì mình đi du lịch dưới 30 ngày mà,
Tụi chị ở Lai THai guest house đó, ngày 6 là có mặt ở CM, chơi đến ngày 8 vì tối ngày 8 mua vé coi lễ hội.
Nếu tiện thì nhập đoàn đi cung cho vui heng,

Lịch trình em định đi thì có 1 ngày đi Doi Suthep với 1 ngày đi Doi Inthanon, tối về chơi lễ hội là kịp
Mà mọi ng toàn đến CM hôm mùng 6 nhỉ, em xem trên lịch lễ hội thì từ mùng 5 là có diễu hành rồi, 4 tiếng liền, mùng 6 là thả đèn nhỏ, mùng 7 thả đèn lớn là hết rồi mà, mùng 8 chị mua vé lễ hội j thế để em xem xem có đánh đu đc ko :))) đêm mùng 8 thì e về lại Bangkok. Sau đấy nhóm chị có còn đi đâu nữa ko, em đi Phuket đến ngày 11

Có nhóm a Tư đến CM ngày 5, vì nhóm ảnh qua thái từ ngày 1, em add fb của chị rồi chị add vô group, có lịch trình từ ngày 1 của nhóm anh tư . nếu đc em tham gia nhóm a tư cho vui,
NGày 8 là ngày mua vé cho du khách quốc tế đến xem lễ hội đó em, tham khảo ở trang web này nghen.
http://www.bonvoyagethailand.com/chiang-mai-tours/yee-peng-lanna-international.html
Vì tối ngày 8 chị phải coi lễ hội nên ko kịp về BK trong đêm, nên sáng ngày 9 chị mới đi BK, nếu em ở lại coi lễ hội thì ngày 9 chị em mình cùng đi BK chơi, ngày 12 chị bay về rồi nên ko kịp đi puket rùi.

Last edited:
mình cũng toàn thấy mọi ng mua tour đi TGV thôi, cơ mà lên tripadviser xem thì các bạn tây ba lô ko đánh giá chỗ này cao lắm, hình như được 3/5. Mình thấy trên wiki có hướng dẫn là nếu không muốn đi tour thì bắt xe greenbus minivans từ Chiang Rai bus terminal (50B), xe sẽ dừng ở phía sau Big Buddha Statue luôn. Còn nếu mua tour thì đi được cả Mea Chan, Chiang Saen nữa, mọi người cũng toàn thuê thuyền đi dọc sông Mekong chứ ko thấy nói có chỗ nào cho thuê xe máy cả

Hôm qua mình search thông tin thấy các bạn Tây đi xe máy ở khu Tam Giác Vàng cũng nhiều, mỗi tội họ đều đi ít nhất 3 ngày :(( Mình cũng sợ ko đem xe máy thuê qua cửa khẩu Myanmar đc, mà chỉ dạo quanh phần đất bên Thái thôi :((

Mình ko mua vé thả đèn hôm 8.11 mà chỉ hóng hớt bên ngoài thôi, và sẽ lên xe về Bangkok luôn đêm đó :) Nếu có cơ hội, hẹn gặp bạn ở Chiang Mai nhé (biết đâu bọn mình đi chung xe về Bangkok ý chứ)! :D

Có nhóm a Tư đến CM ngày 5, vì nhóm ảnh qua thái từ ngày 1, em add fb của chị rồi chị add vô group, có lịch trình từ ngày 1 của nhóm anh tư . nếu đc em tham gia nhóm a tư cho vui,
NGày 8 là ngày mua vé cho du khách quốc tế đến xem lễ hội đó em, tham khảo ở trang web này nghen.
http://www.bonvoyagethailand.com/chiang-mai-tours/yee-peng-lanna-international.html
Vì tối ngày 8 chị phải coi lễ hội nên ko kịp về BK trong đêm, nên sáng ngày 9 chị mới đi BK, nếu em ở lại coi lễ hội thì ngày 9 chị em mình cùng đi BK chơi, ngày 12 chị bay về rồi nên ko kịp đi puket rùi.

ôi e ko biết đến cái chương trình hôm mùng 8, giờ thì nó close rồi ko đặt đc vé nữa :(

Vé em đặt là từ năm ngoái, ko biết lễ hội diễn ra chính xác vào ngày nào nên em chặn đầu chặn đuôi, ở Chiang Mai từ 4~8 >_,
em cũng sang Thái từ mùng 1, ở Bangkok với Chiang Rai trước, em vừa add FB chị đấy, em là Quanh Ki

lời khuyên cho các bạn nào muốn thưởng thức Loy Krathong trọn vẹn ^^
đến CM thời điểm này cháy phòng, ăn uống cũng đắt đỏ
mà khuôn viên thả lồng đèn không rộng, không bao la và hoành tráng như trong mấy cái hình các bạn search trên mạng đâu ^^
5 diễu hành
6 thả ít đèn
7 thả đèn và bắn pháo hoa

nếu bạn nào lỡ book vé bay tới chiangmai rồi, thì có thể mua vé tàu đi Sukhothai - tối ngủ trong khuôn viên Sukhothai Historical Park - giá phòng 200p~350p
ở Sukhothai người ta tổ chức lễ chính trong khuôn viên nó rộng lớn, rất nhiều không gian, mặt nước bao quanh, rất đẹp và thoải mái hơn Chiangmai nhiều ^^ - mình đã ở đây hai ngày cảm giác rất thích

đến chiangmai thời điểm này, thực tình là hơi chán ^^

vài hình ảnh khuôn viên thả lồng đèn ở Sukhothai Historical Park - ở đây không khí người ta làm lễ hội Loy Krathong còn tấp nập và hào hừng khắp nơi, đúng kiểu truyền thống, chứ ko phải như Chiangmai ^^

Last edited:
Hi, mình đáp máy bay 21h 18/11về đến SGG,sau 20 ngày lang thang,đi để giải ngu,mở mang đầu óc cho một thằng nhà quê,có gặp vài bác trong phượt chiều 05/11 vài phút tại một cổng chùa ở Chiangmai,và gặp ở quầy tiếp tân KS NIGHT BAZAARINN sáng 06/11 cũng vài phút,khi mình cần sự giúp đỡ,một bác tỏ ra ko thiện chí(vài hôm nữa,mình có thời gian sẽ kể chi tiết,để trao đổi trên dđ để những người lần đầu đi nước ngoài,ngoại ngữ ko biết như mình,có thêm những kinh nghiệm)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,701
190,158
Latest member
Daiak
Back